ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังภายในรถ  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Popular Vote : 0
  • Very Insane Prople
เสียงดังภายในรถ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:50:11 AM »
ผมใช้นิวเลคับ อายุรถก็ 10 กว่าปีแล้ว

ตอนนนี้เสียงแผงประตูกับคอนโซลมันเริ่มดังแล้วคับ

มีวิธีแก้ยังไงมั่ง ช่วยแนะนำด้วยครับ
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: เสียงดังภายในรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:16:40 AM »
อย่างนี้ต้อง.....ผ้าคลุมย้อนเวลา 

ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ bos101

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:53:26 AM »
นิวเลเหมือนกันครับ ปัญหาเดียวกันเลย ตรงคอนโซลและช่วงหน้าคนขับเลยไม่รู้เสียงอะไร เสียงจิ๊กๆๆเวลากะเทือน แต่ไม่ใช่ช่วงล่าง  :a28:

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Very Insane Prople
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:15:00 PM »
อย่างนี้ต้อง.....ผ้าคลุมย้อนเวลา 

อยากได้เหมือนกับ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนอ่ะคับ  :a28:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:59:46 PM »
ลองปรึกษาที่ power speed ดูนะครับ ผมว่าจะไปแวะไปหลายทีและแต่ไม่มีเวลา ใช้ดีแล้วบอกต่อด้วยนะครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=50663.0
スバル

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 02:14:34 PM »
เคยไปย้ำน๊อตต่างๆเท่าที่พอมองเห็นได้ในช่วงล่างและก็ตัวรถโดยยังไม่ได้รื้ออะไรนะครับ ก็เงียบขึ้นเยอะเลยครับ ตอนนั้นไปเจอน็อตยึดน่าจะเป็นแท่นเกียนะ หลวมอยู่ขยับมาครึ่งทางแล้ว  :a104:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:30:01 PM »
ถ้าเป็นที่ประตู  คงจะดังที่กลอนประตูที่มันเป็นตัวยูติดกับตัวรถซึ่งมันมีพลาสติกหุ้มอยู่ เมื่อพลาสติกมันแตก ก็จะดัง
วิธีแก้ คือเปลื่ยนใหม่ เบิกศูนย์  จำราคาไม่ได้แล้วแต่หลักหลายร้อยอยู่ ไม่ถึงพัน
และใช่ของนิสสัน ซันนี่แทนได้ ตัวละร้อยบาทไทย
ประหยัดสุด ใช่อยู่   แทปพันสายไฟ ไปพันรอบตัวล็อกตรงที่พลาสติกแตก รับรองเงียบครับ
แต่เราจะได้ยินเสียงที่อื้นมันดังขึ้นมาแทน  ตอนนี้มันดังที่คอนโซน ว่าจะรื้ออยู่เหมื่อนกัน good

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:24:28 PM »
เสียงดังพวกภายในส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องพวกกิ๊บ หรือหมุดยึด หรือพวกเขี้ยวล็อกครับ ยิ่งรถน้องไปทำสีมาใหม่ด้วยแล้ว ถ้าช่างที่ไม่ชำนาญซูบารุอาจจะประกอบได้ไม่ดีเท่าที่ควรครับ ไม่เกี่ยวกับรถเก่าหรอก ในจุดบางจุด มันต้องใช้กิ๊บหรือหมุดแท้ๆของมันเองครับ ไม่งั้นก็ดังอยู่ร่ำไป เผลอๆแกะไม่ออกด้วยซ้ำ แต่ถ้าเป็นพวกเขี้ยวล็อกที่ติดอยู่กับพวกชิ้นแผงประตูหรือคอนโซล อันนี้ทำใจครับ