ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก  (อ่าน 20342 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oody

• *
  • Popular Vote : 0
Re: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:45:32 AM »
ขออนุญาติแจมกระทู้นิดนะครับ

อ่านเว็บนี้มาหลายปีแล้ว

ตั้งแต่ทำงาน กทม. จนมาปักหลักอยู่ภูเก็ต

ผมอยากใช้ซูบารุมาก ถ้าจังหวะชีวิตลงตัว คงจะใช้ซักครั้ง

เลยอยากรบกวนถามว่า คนภูเก็ต service รถกันยังไงครับ

มีอู่ซูบารุที่นี่ หรือ เข้าอู่ธรรมดาแล้วสั่งอะไหล่มาจากกรุงเทพครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:04:40 AM »
ขออนุญาติแจมกระทู้นิดนะครับ

อ่านเว็บนี้มาหลายปีแล้ว

ตั้งแต่ทำงาน กทม. จนมาปักหลักอยู่ภูเก็ต

ผมอยากใช้ซูบารุมาก ถ้าจังหวะชีวิตลงตัว คงจะใช้ซักครั้ง

เลยอยากรบกวนถามว่า คนภูเก็ต service รถกันยังไงครับ

มีอู่ซูบารุที่นี่ หรือ เข้าอู่ธรรมดาแล้วสั่งอะไหล่มาจากกรุงเทพครับ

ขอบคุณมากครับ

เคยได้ยินมาว่า มีช่างซ่อม subaru อยุ่ที่ซอยสุรินทร์ น่ะคับ แถวๆ ตลาดท้ายรถเก่าน่ะคับ  ลองหาดูคับ

feelgood
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Oody

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:32:22 PM »
ขอบคุณมากครับคุณ Mystic สงสัยจะแถว ๆ ร้านก๋วยเตี๋ยวแม่กิมท้อ

จะเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ

...ที่นี่เห็นอิมสวย ๆ ทีไร ผมเหลียวดูคอแทบหัก

เคยเจอแมวขาว sti จอดที่แถวๆ หน้า Hard Rock Cafe ป่าตองครั้งนึง

สวยจับใจจิง ๆ ครับ

ผมเดินดูจนแฟนบอกว่า เดี๋ยวเค้าก็หาว่าเธอจะมาขโมยรถหรอก

แหะ ๆ

เมื่อไหร่มีอิม/เล กะเค้า แล้วจะมาแจมบอร์ดอย่างป็นทางการครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:40:03 AM »
ขอบคุณมากครับคุณ Mystic สงสัยจะแถว ๆ ร้านก๋วยเตี๋ยวแม่กิมท้อ

จะเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ

...ที่นี่เห็นอิมสวย ๆ ทีไร ผมเหลียวดูคอแทบหัก

เคยเจอแมวขาว sti จอดที่แถวๆ หน้า Hard Rock Cafe ป่าตองครั้งนึง

สวยจับใจจิง ๆ ครับ

ผมเดินดูจนแฟนบอกว่า เดี๋ยวเค้าก็หาว่าเธอจะมาขโมยรถหรอก

แหะ ๆ

เมื่อไหร่มีอิม/เล กะเค้า แล้วจะมาแจมบอร์ดอย่างป็นทางการครับ

ที่ภูเก็ต มี RA-R สีเหลืองด้วยนะคับ1คัน เจอแถวๆป่าตองคับ 

ว่าแต่ พูดถึงร้านแม่กิมท้อเนี่ยะ อยากกินขึ้นมาเลยคับ กลับบ้านทุกครั้ง ต้องแวะไปกินทุกครั้งเลย
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:21:23 PM »
ว่าไปแล้ว ใคร ใช้ ซูบารุ แล้วอยู่ โคราช บ้าง อยาก หาเพื่อน ปรึกษา ปัญหา บ้าง

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:06:31 AM »
ว่าไปแล้ว ใคร ใช้ ซูบารุ แล้วอยู่ โคราช บ้าง อยาก หาเพื่อน ปรึกษา ปัญหา บ้าง

มีบ้านนึงใช้ subaru ทั้งครอบครัวเลยครับ อยู่ โนนสูง ได้ยินข่าวว่าแกมาเปิดร้านนมในซอย 3 ยอดอ่ะครับ

ปังธงชัยก็มีคันนึงครับ ขานี้เมื่อก่อนก็มีหลายคันเหมือนกันครับ

จากคนเคยใช้ subaru ครับ แหะ ๆ