ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ระหว่างโช๊ค GAP กับ Blistein หน่อยคัฟ  (อ่าน 16857 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunter

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามผู้รู้ระหว่างโช๊ค GAP กับ Blistein หน่อยคัฟ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:10:57 PM »
GAB วิ่งครั้งแรก แข็งอิบอ๋าย พอผ่านไปเดือน .... เออ แม่งหนบดีเหมือนกันแหะ (ความแช็งเริ่มหายไป) ..... สงสัยพอผ่านไป 2 เดือนจะพอดี :) ท่านรอไหนหรือเปล่า 55555

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: สอบถามผู้รู้ระหว่างโช๊ค GAP กับ Blistein หน่อยคัฟ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:07:44 PM »
ต้องลองนั่งดูครับ เรื่องโช๊คเหมือนอาหารบางคนบอกเค็มไป แต่อีกคนก็ว่าหวานไป ดังนั้นทางที่ดีลองเองดีที่สุดขอเพื่อนที่ใส่อยู่นั่งดูหรือถ้าสนิทกันขอเค้าลองขับก็ยิ่งแหล่มเลยครับ

ต้องลองไปนั่งในรถที่กำลังขับจริงๆสิ.............ถ้า"นั่งดู" แล้วมันจะรู้ไหมนี่ 555555  :a9:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:49:32 PM »
อ่านแล้วรู้สึกผิดเลยงิบ    :a121:   แจงนิดนึงครับว่าตอนผมใส่เป็น GAB แดงปรัยเกลียวงับ bil เป็นสีเหลือง
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:18:28 PM »
ต้องลองนั่งดูครับ เรื่องโช๊คเหมือนอาหารบางคนบอกเค็มไป แต่อีกคนก็ว่าหวานไป ดังนั้นทางที่ดีลองเองดีที่สุดขอเพื่อนที่ใส่อยู่นั่งดูหรือถ้าสนิทกันขอเค้าลองขับก็ยิ่งแหล่มเลยครับ

ขอลองบ้างจิ พี่เคน.....ว่าแต่พี่จะยอมสนิทกับผมมะ :a12: :a12: :a12:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:44:32 PM »
สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ของงี้ต้องลองครับถึงจะรู้ว่าเราชอบไม่ชอบ

ลองนั่งรถเพื่อนๆ ในคลับดูครับ เวลาที่มีมิตติ้ง จะได้รุ้ว่าตัวเองชอบแบบไหนครับ  good

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:37:16 PM »
ต้องลองไปนั่งในรถที่กำลังขับจริงๆสิ.............ถ้า"นั่งดู" แล้วมันจะรู้ไหมนี่ 555555  :a9:
เล่นอย่างงี้ ไปไม่เป็นเลยตรู  :a28:

ขอลองบ้างจิ พี่เคน.....ว่าแต่พี่จะยอมสนิทกับผมมะ :a12: :a12: :a12:
ลองอะไร... บ้า อยู่ดีๆมาขอกันอย่างงี้เค้าเขินนะ :a3:

ออฟไลน์ MoZiE

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 02:06:09 PM »

พี่ชูครับ..........ความเห็นที่ 3 กับ 5 นั่นเขาก็เป็น GAB ปรับเกลียว ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด..............เพราะทั้งสองท่านนี้น่าจะขับ GD ครับ GAB ฐานใหญ่ส่วนมากจะมีสำหรับรถรุ่นเก่า

ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ เพียงแต่อยากจะบอกว่ารุ่นรถมันก็สำคัญ รุ่นโช้คมันก็สำคัญ ผมคำนึงถึงว่าเจ้าของกระทู้น่าจะได้คำตอบที่ตรงใจเขา ดังนั้นก็น่าจะบอกรายละเอียดทั้งหมด ไม่งั้นคนเล่นรถรุ่นเก่ารุ่นใหม่ต่างก็คิดไปแต่โช้คยี่ห้อกะรุ่นที่ตัวเองใช้ ซึ่งบางทีมันก็คนละตัวคนละรุ่นกันกัน เดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่

ผมหวังดีครับพี่.........ไม่ต้องแดกดันผมก็ได้ว่ารู้รอบด้าน ผมมันก็แค่งูๆปลาๆ ....แค่อยากให้มันชัดเจนทั้งคำตอบและคำถามครับ

ขอโทดครับพอดีไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา...><
ผมใช้รถ BD5 Legacy อยุ่ครับตอนแรกใส่ GAB สีแดงอ่ะคับไม่รุรุ่นอะไรฐานใหย่ๆใช่ๆ..^^
แต่กะลังคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น Blistain สีเหลือง ไม่ทราบรุ่นเหมือนกันแต่ปรับเกลียวได้..^^

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 01:23:13 PM »
ขอโทดครับพอดีไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา...><
ผมใช้รถ BD5 Legacy อยุ่ครับตอนแรกใส่ GAB สีแดงอ่ะคับไม่รุรุ่นอะไรฐานใหย่ๆใช่ๆ..^^
แต่กะลังคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น Blistain สีเหลือง ไม่ทราบรุ่นเหมือนกันแต่ปรับเกลียวได้..^^

ถ้าเป็น GAB แดง ฐานใหญ่ ผมก็เคยใช้ ผมว่ามันนุ่มไปหน่อยนะ วิ่งทางไกลแล้วจะย้วยๆ (ผมนิวแวนครับ) ถ้าเปลี่ยนเป็น Bil เหลืองน่าจะมั่นคงขึ้นจากฟีลลิ่งของ up side down แต่เอ๊ะ...Bil เหลืองมีปรับเกลียวได้ด้วยเหรอครับ ผมไม่ยักกะเคยเห็น เคยเห็นแต่ฐานใหญ่ ขอดูรูปหน่อยคร้าบ เป็นวิทยาทาน

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:28:31 PM »
ถ้าเป็น GAB แดง ฐานใหญ่ ผมก็เคยใช้ ผมว่ามันนุ่มไปหน่อยนะ วิ่งทางไกลแล้วจะย้วยๆ (ผมนิวแวนครับ) ถ้าเปลี่ยนเป็น Bil เหลืองน่าจะมั่นคงขึ้นจากฟีลลิ่งของ up side down แต่เอ๊ะ...Bil เหลืองมีปรับเกลียวได้ด้วยเหรอครับ ผมไม่ยักกะเคยเห็น เคยเห็นแต่ฐานใหญ่ ขอดูรูปหน่อยคร้าบ เป็นวิทยาทาน

เข้ามาตามว่า Bil เหลืองไม่น่าจะมีปรับเกลียวนะคับ ไม่เคยเห็นเหมือนกันคับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:42:33 PM »
เข้ามาตามว่า Bil เหลืองไม่น่าจะมีปรับเกลียวนะคับ ไม่เคยเห็นเหมือนกันคับ

ถ้ามีจริงๆ ผมกลัวจะเป็นโช้ค Thaitum หน่ะสิครับ ผมเคยเห็นโฆษณาตามนิตยสารรถของพวกร้านช่วงล่างว่า รับแปลงโช้คฐานใหญ่ให้เป็นสตรัทปรับเกลียวหน่ะครับ......... :a110:

.

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 05:43:07 PM »
ลองอะไร... บ้า อยู่ดีๆมาขอกันอย่างงี้เค้าเขินนะ :a3:

ก็ลองขี่หน่ะสิ แค่เนี้ยให้ขี่ไม่ได้เหรอ.....

haha

.

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:10:40 PM »

ขออำภัยครับ ประเกลียวม่ะได้..><.... เป็นตัวกระบอกเหลืองธรรมดาครับ.. :a28:

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:15:21 AM »
singผมใส่gap ssอยู่ครับ อืมก็โอเค แต่ไม่ประทับใจสุดๆ ส่วน super st.ไม่เอาอีกแล้ว สรุป เอเอสที หรือโอลินครับ

แบบเนี้ยพอไหวอ๊ะป่าวคร๊าบ

.

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:37:20 AM »
ข้างบนของพี่เค้าไม่เบาจิงๆ....O_O
 :a126:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 05:23:23 PM »
ถ้า OHLINS หายห่วงแน่นอนครับ