ผู้เขียน หัวข้อ: na A/t หยาก set turbo คับ  (อ่าน 11983 ครั้ง)

ออฟไลน์ nako

• *
  • Popular Vote : 5
na A/t หยาก set turbo คับ
« เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:30:22 PM »
           แบบว่า ผมใช้แมว A/T มาได้ 2 ปี แล้ว หยากทำเป็น STI แต่ยังติดเรื่องสู้ราคาของไม่ไหว รอให้ลงมากว่านี้ดีกว่า จึงมีความติดจะติดTURBO กับเครื่องเดิมไปก่อน

จึงหยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ว่าทำได้ไหม  หรือมี ทางเลือกทางอี่นก็ได้  แต่ไม่หยากเปลี่ยนเครื่องรุ่นอื่น เพราะจะรอทำ STI ตรงรุ่นอะ

แล้วก็เสียดายเครื่องเดิมด้วย เพราะเท่าทีรู้มามันไม่มีราคาเลย ผมมีงบประมาณ 100000 บาท ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม จึงอยากขอคำแนะนำด้วย

ถ้าอู่ไหนรับทำโทรมาได้เลย 081 7817573  คือผมไม่มีความรู้เลย และไม่รู้จะไปถามใครด้วย ผมไม่ขับรถแรง และเร็ว จึงไม่กลัวพัง

ถ้าพังก็จะได้มีข้ออ้างทำ STI ซะเลย  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หยากทำจริงๆคับ ขอบคุณมากครับ :a6: :a6: :a6:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: na A/t หยาก set turbo คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:00:35 PM »
ลองดูกระทู้เดิมที่มีคุยเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=31726.15

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=41711.15
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 10:30:25 PM »
ฟังดูแล้วมันขัดแย้งกันนะครับ................"ผมขับรถไม่แรง และเร็ว".....................แต่อยาก"ขับเทอร์โบ"................... :a28:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 02:58:33 PM »

กระทู้เดิมผมอ่านหมดแล้วครับ  ผมยังไม่หยากเปลี่ยนเครื่องไม่ตรงรุ่น ตั้งใจทำ A LINE ทีเดียวเลยครับ(ฝันไกลเกินไปหรือเปล่าไม่รู้)

ผมขับรถช้าจริงๆนะครับ แต่หยากติดTURBO เพราะชอบ  ไม่ได้เอาไปเร่งแรงแซงใครหรอกครับ หยากได้เสียงของเขามากกว่า

แต่ถ้าเสียงที่แสดงความคิด ออกมาว่าไม่สมควรทำ ผมก็จะไม่ทำครับ จะเก็บเงินไว้ทำ STI A LINE เลย ช่วยแสดงความคิดเห็น

ให้ผมด้วยครับ (ก่อนทีจะหลงทาง) ขอขอบคุณมากๆครับ :a116: :a116:

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 03:10:34 PM »
 :sunglasses:

รอทำ A-line ทีเดียวไปเลยดีกว่าครับ ทำให้ดีๆครบๆ ใช้ได้อีกนาน

รถเครื่องเดิม เอาไปเซตเทอร์โบ มักจะไม่ค่อยจบ คือหมายถึง อาจจะต้องทำนู่นเสียนี่อีกเยอะ งบอาจจะบานปลายได้ครับ
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 03:25:05 PM »
ถ้ามีโครงการ A-Line อยู่แล้ว .....เก็บตังค์ไว้ต่อดีกว่าครับ เสียเงินรอบเดียวดีกว่า

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 04:41:58 PM »

ถ้ารอ A Line คงอีกนานเนอะ cryy cryy

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:44:07 PM »

ถ้ารอ A Line คงอีกนานเนอะ cryy cryy

ถ้าทนไม่ไหวอยากลองจริงๆ ลองถามน้าแอมดูครับ log in: BMX มองแต่เธอ แกเซ็ตโบเครื่อง na อยู่

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:40:40 PM »
.

เซ็ทไปแล้ว ก็ต้องให้เครื่องเหนียวด้วย ไม่งั้นเครื่องลาโลกไวกว่าควรแน่
แต่ครั้นกระนั้น งบก็เกือบจาซื้อหัวตัดคอแดงตากลมได้แย้ว.........

เรียกว่าได้ไม่คุ้มเสีย  ขี่ช้างจับมดแดง  มันต้อง ขี่ช้างจับเสื่อโคร่งถึงจาคุ้มคร๊าบ
ไม่เชื่อลองดูได้ ตำรวจไม่จับ ไม่มีใครว่า คนขายของช่างเค้าก็ชอบ เพราะมีงานทำอ่ะแง็บ

haha

.

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:56:05 PM »
.

เซ็ทไปแล้ว ก็ต้องให้เครื่องเหนียวด้วย ไม่งั้นเครื่องลาโลกไวกว่าควรแน่
แต่ครั้นกระนั้น งบก็เกือบจาซื้อหัวตัดคอแดงตากลมได้แย้ว.........

เรียกว่าได้ไม่คุ้มเสีย  ขี่ช้างจับมดแดง  มันต้อง ขี่ช้างจับเสื่อโคร่งถึงจาคุ้มคร๊าบ
ไม่เชื่อลองดูได้ ตำรวจไม่จับ ไม่มีใครว่า คนขายของช่างเค้าก็ชอบ เพราะมีงานทำอ่ะแง็บ

haha

.

ของน้าแอมเค้าเซ็ตแบบโอท็อปครับ ไม่ได้แรงมากมายแค่พอขับสนุกขึ้น ราคาไม่น่าแรง ถ้า... นะครับ ถ้า... คันจริงๆ แล้วก็ไม่สนว่าจะเก็บเครื่องไว้ขายต่อก็ลองดูครับ แต่ถ้าพอทนไหวก็อย่างที่พี่ๆเค้าบอกครับ A-Line ทีเดียว จบบบบ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:46:11 PM »

เครื่องเดิมมันไม่มีราคาเลยครับ ถ้ายกออกเอาเครื่องคอแดงมาใส่ ต่อไปก็ต้องยกลงอีก เพราะยังงั้ยผมก็ทำSTI แน่ๆ เลยหยากSETBOใส่เครื่องเดิมไปก่อนครับ

ถ้าใครมีTURBO TR 04  หยากขายติดต่อมาได้นะครับ แล้วก็ชุดท่อทางเดินต่างๆด้วยครับ

ออฟไลน์ boogaloo327

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:12:36 PM »
ลงทุนเยอะเหมือนกันนะคับถ้าจะเอาแต่เสียงเนี่ย...เคยลองคิดจะเซ็ทโบเหมือนกันแต่เสร็จแล้วมันจะต้องจูน ต้องอะไรอีกเยอะนะคับ...

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 04:07:42 PM »
    เครื่องเดิมมันไม่มีราคาเลยครับ ถ้ายกออกเอาเครื่องคอแดงมาใส่ ต่อไปก็ต้องยกลงอีก เพราะยังงั้ยผมก็ทำSTI แน่ๆ เลยหยากSETBOใส่เครื่องเดิมไปก่อนครับ

ถ้าใครมีTURBO TR 04  หยากขายติดต่อมาได้นะครับ แล้วก็ชุดท่อทางเดินต่างๆด้วยครับ

อ้า..................ถ้าอยากใส่ โบ ขอให้เช็ค เรื่องแรงบิดของเทอร์โบด้วยนะครับ ว่ามาดีในช่วงไหน หะครับ ไม่ใช่เห็นว่ามันตัวใหญ่ใส่ไว้ก่อน บางทีอาจจะมาในรอบสูงๆก็ได้นะครับ

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ อยากให้ใส่  VF 38 แรงบิดมาที่ 2,400 รอบ  ดีจริงๆ แถมเทอร์บาย ยังเป็น ไททาเนี่ยม ซะด้วย หาเฮด ทวิน สะกอ มาสักชุด บูส 0.5 แค่นี้ก็เนียนแล้วครับ

อยากทราบรายละเอียดอื่นๆ โทรมาคุยได้ครับ   081 621 8543 nui

IHI VF38
The VF38 is a twin-scroll that utilizes a Titanium turbine and shaft. This turbocharger yields tremendous spool-up but offers less top-end than the VF36/VF37. The spool capabilities of this turbo are demonstrated on the JDM Legacy GT, which reaches peak torque at 2400RPM.

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:03:22 PM »

เปิดฝาสูบยัดลูกสูบโบ99 ใส่โลด ท่อร่วมไอเสียใส่ของคอขาวได้ทุกรุ่น ท่อไอดีผมว่าไม่น่าไปยุ่งนะแล้วเดินอินเตอร์หน้าไปเลยดีกว่า....กล่องใส่หาfconใส่ ผมว่าทนแล้วง่ายกว่านะ :beer: :blue:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 03:02:13 PM »

เจอตัวปัญหาเข้าแล้วครับ มีทั้งสายไฟมัดเบ้อเล้อเลย  แล้วยังมี (เรียกไม่ถูกอะ) มันเป็นคล้ายๆกระป๋องถั่วโก๋แก่แล้วมีท่อยางเสียบอยู่4เส้น

คิดว่าน่าจะเป็นท่อทางเดินน้ามันเครื่อง จึงไม่มีช่องว่างใส่ BO ลงไปได้ ไม่รู้ว่า ทั้งสองอย่างนี้ย้ายได้มั้ยครับ sick sick