ผู้เขียน หัวข้อ: หลังเลือกประธานคนใหม่เสร็จ แล้ว อยากให้จัด แรลลี่ไป หัวหินดีไหมช่วยกันโหวด หน่อย  (อ่าน 10851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
emo11o      ยังไงหว่า   เอ่อ พี่เบนซ์ครับ วิ่งทางยาวแล้วมันเกี่ยวอะไรกะลำโพงครับพี่
 emo54o

แอมป์หลอดพี่เบนซ์ กว่าเสียงจะเพราะสุดขีด ต้องใช้เวลา

วิ่งไปหัวหิน เสียงเพราะสุดๆ ตอนถึงเพชรบุรี      ย้างงงงงงงงง  

emo73o emo73o emo73o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:53:49 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
 emo49o   ออ   มันเป็นอย่างนี้นี่เอง แอมป์หลอด ต้องเบิร์นนาน 555555

emo76o

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ดีครับ วิ่งไปหัวหินเที่ยวนี้ ทางยาวๆ  ได้มีโอกาสลองลำโพงใหม่ด้วยย

emo59o emo59o emo59o emo59o

อยากนั่งลองลำโพงไปด้วยจังครับ อิอิ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
อยากนั่งลองลำโพงไปด้วยจังครับ อิอิ

ว่างๆ ก็มาฟังด้วยกันนะ ฟังไป จิบไป...แต่จอด ไม่ขับ นะอิ อิ  หรือที่แท้เปลืองนำมันเพราะจอดฟังเพลงหว๋า ?????

emo59o emo59o emo59o emo59o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:41:29 PM โดย Benzino »
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
แจ๋วเลยครับ พี่เบนซ์  ใช้ Audison น่าจะหวานกรุบน่าดูนะครับ พี่ ไม่ทราบว่าพี่ชอบฟังเพลงแนวไหนครับ

emo49o

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
อยู่ไกลแต่ไปด้วยครับ  สู้ๆๆ emo54o emo65o

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000

• *
แจ๋วเลยครับ พี่เบนซ์  ใช้ Audison น่าจะหวานกรุบน่าดูนะครับ พี่ ไม่ทราบว่าพี่ชอบฟังเพลงแนวไหนครับ

emo49o
ฟังได้ทุกแนวแคร๊บบ  แต่ที่ชอบเป็นพิเศษ จะเป็น พวกเพลงแจ็สที่เน้นเสียงร้องชัดๆ  หรือโชว์พวกเครื่องเป่าสดๆ bossa , fusion  บางทีก็  girly berry ครับ แต่ส่วนมาก พอ เราเลือก

ลำโพงที่มีบุคคลิคที่ชัดเจน เก่งทางใดแล้ว ก็ มักจะฟังเพลงแนวนั้นได้รื่นหู ตรงตามนิสัยมากกว่าครับ อยากได้ความรู้เพิ่มเติมต้องถามพี่หน่ยุ spk ครับ  ท่านมีความรู้ด้านนี้มากและ

เป็นอาจารย์ผมอีกที่ครับ  เท่าที่รู้ หาลำโพงที่ฟังเพราะได้ทุกแนวยากครับ  ยกเว้น Monitor Speakers  ที่ใช้สำหรับห้องอัด มีความเป็นกลางสูง แต่ถ้าเอามาฟังเพลงทั่วไป ไม่ได้

เพราะอย่างที่คิดหรอกครับ เสียงจะออกธรรมชาติไม่แต่งเติมมากกว่า  ว่างๆ มากินเนื้อนุ่มๆ สุราเย็นๆ ท่ามกลางชาวซู  แล้วคุยกันยาวๆดีกว่าครับ มายังไง บ้านผมอยู่ไหน

ถามท่านต่อได้แคร็บบบ

emo59o emo59o emo59o
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

มายันยันอีกคน ว่าเครื่องเสียงรถเสธ.เบ๊นซ์นี่สุดมากๆ 

แต่.... ไม่เคยได้ฟังจบเพลงเลยอ่ะ  emo74o emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
emo72o

มายันยันอีกคน ว่าเครื่องเสียงรถเสธ.เบ๊นซ์นี่สุดมากๆ 

แต่.... ไม่เคยได้ฟังจบเพลงเลยอ่ะ  emo74o emo76o

ก็เพลงมันมีเยอะนี่นา

emo62o emo62o

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
ฟังได้ทุกแนวแคร๊บบ  แต่ที่ชอบเป็นพิเศษ จะเป็น พวกเพลงแจ็สที่เน้นเสียงร้องชัดๆ  หรือโชว์พวกเครื่องเป่าสดๆ bossa , fusion  บางทีก็  girly berry ครับ แต่ส่วนมาก พอ เราเลือก

ลำโพงที่มีบุคคลิคที่ชัดเจน เก่งทางใดแล้ว ก็ มักจะฟังเพลงแนวนั้นได้รื่นหู ตรงตามนิสัยมากกว่าครับ อยากได้ความรู้เพิ่มเติมต้องถามพี่หน่ยุ spk ครับ  ท่านมีความรู้ด้านนี้มากและ

เป็นอาจารย์ผมอีกที่ครับ  เท่าที่รู้ หาลำโพงที่ฟังเพราะได้ทุกแนวยากครับ  ยกเว้น Monitor Speakers  ที่ใช้สำหรับห้องอัด มีความเป็นกลางสูง แต่ถ้าเอามาฟังเพลงทั่วไป ไม่ได้

เพราะอย่างที่คิดหรอกครับ เสียงจะออกธรรมชาติไม่แต่งเติมมากกว่า  ว่างๆ มากินเนื้อนุ่มๆ สุราเย็นๆ ท่ามกลางชาวซู  แล้วคุยกันยาวๆดีกว่าครับ มายังไง บ้านผมอยู่ไหน

ถามท่านต่อได้แคร็บบบ

emo59o emo59o emo59o

ปรึกษาท่านเสธเบนซ์ เซียนหูทองมั่ง
ลำโพง B&W  จะใช้แอมป์หลอดยี่ห้ออะไรดี
ขอคำแนะนำด้วยแคร๊บบ 
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
emo72o

อุ้ย!!!! อ่านแล้วก็คิดไว้เลยว่าต้องแซวเรื่องนี้ แต่จานมาเร็วกว่าตลอดเลย.... emo76o emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
ปรึกษาท่านเสธเบนซ์ เซียนหูทองมั่ง
ลำโพง B&W  จะใช้แอมป์หลอดยี่ห้ออะไรดี
ขอคำแนะนำด้วยแคร๊บบ 

เรื่องของเสียงเป็นศาสตร์ที่ค่อนข้าง ละเอียดและซับซ้อน ขึ้นอยู่กับความชอบเป็นหลักเพราะป็นเร่อืงของสิ่งที่มองไม่เห็น แต่ได้ยินและรู้สึกได้  แต่ก็เป็นความจริงที่ของแพงมักให้เสียงที่ดีกว่าเป็นส่วนใหญ่ ลำโพง บีแอนดับบลิวมีหลายรุ่น มีเพียงบางรุ่นที่เหมาะสมกับแอมป์หลอดไม่ใช่ทุกรุ่น  ลำโพงที่จะเหมาะกับแอมป์หลอด ต้องควรเป็นรุ่นที่สร้างมาสำหรับแอมป์หลอด เพราะแอมป์หลอดมีลักษณะข้อนข้างเฉพาะตัว
เสียงผิดเพี่ยนบ้างยามที่หลอดสูญญากาศ ยังร้อนไม่ได้ที่ ต้องใช้เวลาสักช่วงหนึ่ง กว่าจะถึงอุณหภูมินั้น แต่เมื่อถึงจุดก็จะให้เสียงโปร่ง มีเนื้อหนา นุมนวล แต่ค้อนข้างจะเฉื่อยจึง
ไม่เหมาะกับเพลงบางประเภท เช่น Dance,Hiphop etc เป็นต้นดังนั้นลำโพงที่จะเหมาะกับแอมป์หลอด ก็ต้องถูกผลิตมาด้วยวัสดุที่ ตอบรับการทำงานที่เป็นเอกลักษณ์ของแอมป์หลอด เช่นกัน เพื่อนๆผมหลายคนเล่นบีแอนดับบลิวแต่ก็ไม่ได้จับคู่กับแอมป์หลอดครับ ถ้าถามว่าควรจับคู่กับแอมป์ยี่ห้ออะไร น่าจะเช็คดูเสป็ค และ พวก trial ที่ทดสอบมาแล้ว ไว้จะค้นคว้ามาให้ครับ  แต่ส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบแอมป์หลอดของ MCINTOSH  แต่ราคาค้อนข้างเอาเรื่องอยู่  ผมเคยฟังเข้าคู่กับลำโพงยี่ห้อดังๆเก่าๆ กรวยกระดาษ เสียงหวานจับใจมาก ยิ่งเปดไว้นานยิ่งฉ่ำ  แล้วจะลองหาข้อมูลให้ครับ

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
เรื่องของเสียงเป็นศาสตร์ที่ค่อนข้าง ละเอียดและซับซ้อน ขึ้นอยู่กับความชอบเป็นหลักเพราะป็นเร่อืงของสิ่งที่มองไม่เห็น แต่ได้ยินและรู้สึกได้  แต่ก็เป็นความจริงที่ของแพงมักให้เสียงที่ดีกว่าเป็นส่วนใหญ่ ลำโพง บีแอนดับบลิวมีหลายรุ่น มีเพียงบางรุ่นที่เหมาะสมกับแอมป์หลอดไม่ใช่ทุกรุ่น  ลำโพงที่จะเหมาะกับแอมป์หลอด ต้องควรเป็นรุ่นที่สร้างมาสำหรับแอมป์หลอด เพราะแอมป์หลอดมีลักษณะข้อนข้างเฉพาะตัว
เสียงผิดเพี่ยนบ้างยามที่หลอดสูญญากาศ ยังร้อนไม่ได้ที่ ต้องใช้เวลาสักช่วงหนึ่ง กว่าจะถึงอุณหภูมินั้น แต่เมื่อถึงจุดก็จะให้เสียงโปร่ง มีเนื้อหนา นุมนวล แต่ค้อนข้างจะเฉื่อยจึง
ไม่เหมาะกับเพลงบางประเภท เช่น Dance,Hiphop etc เป็นต้นดังนั้นลำโพงที่จะเหมาะกับแอมป์หลอด ก็ต้องถูกผลิตมาด้วยวัสดุที่ ตอบรับการทำงานที่เป็นเอกลักษณ์ของแอมป์หลอด เช่นกัน เพื่อนๆผมหลายคนเล่นบีแอนดับบลิวแต่ก็ไม่ได้จับคู่กับแอมป์หลอดครับ ถ้าถามว่าควรจับคู่กับแอมป์ยี่ห้ออะไร น่าจะเช็คดูเสป็ค และ พวก trial ที่ทดสอบมาแล้ว ไว้จะค้นคว้ามาให้ครับ  แต่ส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบแอมป์หลอดของ MCINTOSH  แต่ราคาค้อนข้างเอาเรื่องอยู่  ผมเคยฟังเข้าคู่กับลำโพงยี่ห้อดังๆเก่าๆ กรวยกระดาษ เสียงหวานจับใจมาก ยิ่งเปดไว้นานยิ่งฉ่ำ  แล้วจะลองหาข้อมูลให้ครับ

ขอบคุณคับ  ขอคำแนะนำเป็นพวกแอมป์หลอด Hybrid ก้อได้คับ
พอดีลำโพง B&W ชุดนี้อยู่ในรถผมอีกคัน (ที่ไม่ใช่อิมคับ)
เสียงมันพอฟังได้ รายละเอียดซาวสเตท ค่อนข้างดี
แต่ติดอยู่ที่เสียงแห้งไปหน่อย ปลายเสียงแหลมบาดหูไปนิด
เลยอยากได้แอมป์เสียงหวานๆไปช่วย

ส่วนตัวพอเข้าใจแนวเพลงที่ไปกับแอมป์หลอดคับ
แต่เห็นราคาแล้วจะเป็นลม
แต่เสียงนี่ นักร้องถอนหายใจ ยังหวานฉ่ำเลยคับ

ขอบคุณอีกครั้งคับ สำหรับคำชี้แนะ ไว้มีโอกาสขอลองฟังในรถเสธมั่งนะคับ emo64o   emo59o

Tuned& Modified by Por Motorsport