ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล Offset ล้อเเมวหน่อยครับ  (อ่าน 7860 ครั้ง)

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ขอข้อมูล Offset ล้อเเมวหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:29:13 PM »
อยากขอความรู้จากเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีจะสั่งล้อมาไส่กับแมว 2.0 N/A ไมทราบว่า ล้อขอบ 18 '' offset +50  หน้ากว้าง 8 '' ไส่แล้วจะติด Brembo หรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: ขอข้อมูล Offset ล้อเเมวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:42:27 AM »
ตอนนี้ของผมหน้า +43ไม่รองspacer       หลัง+ 43 ใส่ spacer อีก 12มม ครับ สวยพอดีเป๊ะ หน้ากว้าง 8นิ้วครับ

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • Popular Vote : 0
  • BP 4 Throttles
Re: ขอข้อมูล Offset ล้อเเมวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:06:20 AM »
ตอนนี้ของผมหน้า +43ไม่รองspacer       หลัง+ 43 ใส่ spacer อีก 12มม ครับ สวยพอดีเป๊ะ หน้ากว้าง 8นิ้วครับ

หวัดดีครับน้อง(จำชื่อไม่ได้) เห็นในรูปรถใส่หางอะไรอยู่หรือครับ ช่วยโพสท์ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ   emo2o

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:47:44 PM »
หวัดดีครับน้อง(จำชื่อไม่ได้) เห็นในรูปรถใส่หางอะไรอยู่หรือครับ ช่วยโพสท์ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ   emo2o

เป็นทรง WRC  lสองชั้นครับ

สปอยเล่อตอนนี้เอาไปทำเคฟล่าอยุ่ครับ

ในรูปยังไม่ได้ใส่ spacer นะครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:19:57 PM »
อยากขอความรู้จากเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีจะสั่งล้อมาไส่กับแมว 2.0 N/A ไมทราบว่า ล้อขอบ 18 '' offset +50  หน้ากว้าง 8 '' ไส่แล้วจะติด Brembo หรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปกติแล้ว offset ที่หลบ brembo ของ subaru จะตั้งแต่ 43 - 55 ครับ

และต้องดูลายแม็ก + รูปทรงของก้านล้อ ประกอบกันด้วยครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:42:51 PM »

สปอยเล่อตอนนี้เอาไปทำเคฟล่าอยุ่ครับ

ในรูปยังไม่ได้ใส่ spacer นะครับ

โอ้วว๊าว...ไม่ทราบว่าเป็นวัสดุอะไรครับ ราคาเท่าไหร่ ของพี่สั่งของก๊อป Varis ที่ valencia ไป เป็นสีขาวกับหุ้ม kevlar บางส่วน ไว้ใส่เสร็จจะเอามาให้ดูบ้าง   (ไม่สะดวกก็แจ้งทาง pm ก็ได้นะครับ    emo20o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:27:44 PM »

ขอบคุณนะครับ นุ เป็นไงสบายดีนะ พอดีว่าจะสั่งล้อ YOKOHAMA  AVS  F15  เลยไม่แน่ใจว่าไส่แล้วจะติด Brembo หรือเปล่า  emo11o

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:30:51 PM »
ปกติแล้ว offset ที่หลบ brembo ของ subaru จะตั้งแต่ 43 - 55 ครับ

และต้องดูลายแม็ก + รูปทรงของก้านล้อ ประกอบกันด้วยครับ

ขอบคุณนะครับ ลายเป็น Yokohama AVS F15 ครับ

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:03:45 AM »
ขอบคุณนะครับ นุ เป็นไงสบายดีนะ พอดีว่าจะสั่งล้อ YOKOHAMA  AVS  F15  เลยไม่แน่ใจว่าไส่แล้วจะติด Brembo หรือเปล่า  emo11o

เมื่อไหร่ใส่แล้วก็เอามาโชว์กันหน่อยนะ emo62o

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:36:09 AM »
โอ้วว๊าว...ไม่ทราบว่าเป็นวัสดุอะไรครับ ราคาเท่าไหร่ ของพี่สั่งของก๊อป Varis ที่ valencia ไป เป็นสีขาวกับหุ้ม kevlar บางส่วน ไว้ใส่เสร็จจะเอามาให้ดูบ้าง   (ไม่สะดวกก็แจ้งทาง pm ก็ได้นะครับ    emo20o

ราคาเท่าไห่อะครับ แล้วทำจากอะไร เนียนไหม

อยากใส่บ้างแต่ของแท้ราคาเอาเรื่องเลย emo57o

อันนี้ไม่ต้องถอดสปอยเลอเดิมออกใช่ไหม วัสดุทำจากอะไร พอจะบอกราคาได้ไหม ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:01:33 PM »
ราคาเท่าไห่อะครับ แล้วทำจากอะไร เนียนไหม

อยากใส่บ้างแต่ของแท้ราคาเอาเรื่องเลย emo57o อันนี้ไม่ต้องถอดสปอยเลอเดิมออกใช่ไหม วัสดุทำจากอะไร พอจะบอกราคาได้ไหม ขอบคุณครับ

ขอบคุณนะครับ นุ เป็นไงสบายดีนะ พอดีว่าจะสั่งล้อ YOKOHAMA  AVS  F15  เลยไม่แน่ใจว่าไส่แล้วจะติด Brembo หรือเปล่า  emo11o
สบายดีครับ^^

ผมใส่ +43 อยุ่ไม่ติดครับ หลบ ิrembo ได้ครับ  ดูจากลายแล้วผมว่าน่าจะหลบได้นะครับ (ที่ใส่เป็น prodrive GC-014i)

ของจีนราคารวมส่งแล้วก็อยุ่ที่ 16000 ครับ +- (ค่าส่งแพงกว่าค่าของ 2000ครับ มีภาษีนิดหน่อย) วัสดุ ไฟเบ่อครับ งานสมราคาครับ แต่ควรจะมาเอาสีดำด้านออกแล้วพ่นใหม่ครับ

วิ่ง 220 นานๆไม่มี(ยัง)ปันหาครับ จั้มสะพานรู้สึกว่านิ่งขึ้นครับ ใส่มาสามเดือนแล้วครับ

ไม่ต้องถอดสปอยเดิมนะครับ แต่ต้องเจาะฝาหลังนิดหน่อยครับ

www.china-real.com นะครับ   ฝากกระโปงหน้า varis แมว คาบ่อน 9000 เองครับ แพงที่ค่าส่ง หมื่นกว่าๆเพราะของเป็น oversize ถูกกว่าแระได้ของเร็วกว่าบางร้านที่ทำของแบบเดียวกันในไทยครับ

ผลิด 4วัน อีกประมาน 3-7วันส่งครับ ไม่ต้องรอสี่เดือน  emo65o

ปล. ใครจะสั่งของมาแล้วได้ค่าส่งราคาไม่แพงรบกวนชวนผมด้วยนะครับ ตอนนี้กำลังหาวิธีค่าส่งถูกๆอยุ่

pm ถามได้ครับ

นุครับ emo65o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:29:13 PM โดย GGS »

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:30:52 PM »

ใช่คุณอาที่เจอที่meeting Thailand circuit ที่ใส่ล้อ prodrive GC-010 รึป่าวครับ ?  emo24o

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:09:20 PM »
แมวขาวใส่ gc10e อะถูกแล้วครับ เคยคุยกันที่นครชัยศรีครับ แต่ถ้าเรียกอานี่สงสัยคนละคันกันแล้วมั้ง แหะๆ  (เรียกพี่ก็พอแล้วคร๊าบบ..  คุณน้อง) ยกเว้นถ้าน้องเรียกอ.อั๋นว่าอาก็เรียกพี่ว่าอาก็ได้ครับ  (รุ่นๆอ.อั๋นอะครับ)   emo63o emo71o

ขอโทษจขกท.ด้วยครับ ถือว่าแมวคุยกันละกัน      emo67o emo76o

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:48:26 PM »
แมวขาวใส่ gc10e อะถูกแล้วครับ เคยคุยกันที่นครชัยศรีครับ แต่ถ้าเรียกอานี่สงสัยคนละคันกันแล้วมั้ง แหะๆ  (เรียกพี่ก็พอแล้วคร๊าบบ..  คุณน้อง) ยกเว้นถ้าน้องเรียกอ.อั๋นว่าอาก็เรียกพี่ว่าอาก็ได้ครับ  (รุ่นๆอ.อั๋นอะครับ)   emo63o emo71o

ขอโทษจขกท.ด้วยครับ ถือว่าแมวคุยกันละกัน      emo67o emo76o

เพื่อไม่ให้เรียกสับสน เรียกน้าดีฝ่า.....5...5...5...

emo49o

.

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:50:37 PM »

อ่อครับ พอดีวันนั้นรถเสียเลยไม่ได้เอาไปด้วยเลยขับรถ demoไปแทน  emo72o

ไว้เจอกันที่meeting MIT  นะครับ  emo65o