ผู้เขียน หัวข้อ: เบรค HOT HOT ของแมวเหมียว, HOT จริงๆ  (อ่าน 9141 ครั้ง)

ออฟไลน์ pock1

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เบรค HOT HOT ของแมวเหมียว, HOT จริงๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:46:45 AM »
โห..แดงแบบนี้เวลาเบรคแล้วมันไม่ fade หรือ   ผ้าเบรคมันจะทนได้หรือเนี่ย   emo46o

แทบจะไม่รู้สึกเลยครับ ว่าเฟด
แต่กลับรู้สึกว่า ยางมัน เริ่มจะรูดๆ

ต้องยกความดีความชอบให้ Dixcel  0-800 ครับ
เข้าก็ขับทำงานปรกติไม่ต้อง วอร๋ม ไม่สั่นครับ

แต่ที่แปลกที่สุดคือ ตอนที่ถ่ายรูปนั้นไม่มี ควันหรือกลิ่นอะไรเลย

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
Re: เบรค HOT HOT ของแมวเหมียว, HOT จริงๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:24:30 AM »
แทบจะไม่รู้สึกเลยครับ ว่าเฟด
แต่กลับรู้สึกว่า ยางมัน เริ่มจะรูดๆ

ต้องยกความดีความชอบให้ Dixcel  0-800 ครับ
เข้าก็ขับทำงานปรกติไม่ต้อง วอร๋ม ไม่สั่นครับ

แต่ที่แปลกที่สุดคือ ตอนที่ถ่ายรูปนั้นไม่มี ควันหรือกลิ่นอะไรเลย

ผมก็ใช้ Dixcel 0-850 ไว้ต้องลองเองบ้างแล้ว   emo54o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:25:47 AM โดย SNOWCAT »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:29:23 AM »
พี่ป๊อกเบรคแดงขนาดนี้ ขับมาด้วยความเร็วเท่าไรครับ   emo64o emo64o

พอจอดรถแล้ว รีบวิ่งลงมาเก็บภาพเลยป่าว emo72o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:31:06 AM โดย bossma »

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:47:55 AM »
พี่ป๊อกเบรคแดงขนาดนี้ ขับมาด้วยความเร็วเท่าไรครับ   emo64o emo64o

พอจอดรถแล้ว รีบวิ่งลงมาเก็บภาพเลยป่าว emo72o

คือตอนนั้น คิดว่า รถผมมันเครื่องแตนๆ เดี๋ยวไป จอดรอนิดนึงก่อน ดับก็พอ
หม้อน้ำก็ 96 c ไม่คิดว่า กลับร้อนที่เบรค
อย่างที่บอกว่า ไม่รุ้เลยครับว่า เบรคร้อน
แต่ เพื่อนๆที่พิด บอกว่า ไปวิ่งวอร์มดาวน์ก่อนแล้ว ค่อยมาจอด

พอดีพี่มารูโกะ คว้ากล้อง กด แช๊ ไว้พอดี

คิดถึงคำอาจารย์อั๋นเลย ว่ารถเดิมๆ ซัดสองรอบ แล้ว cool down สองรอบ
ผมซัดไปสี่ แล้ว cool down สองโค้ง อิ อิ emo64o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 12:34:53 PM »
โห......hot จิงๆครับ

ว่าแต่ใครจัดไปนครชัยศรีหน่อยดิครับ อยากไปวิ่งอ่ะ

+1  ไปวิ่งนครชับศรีเหรอครับไปด้วยได้ไม๊ คันมากครับตอนนี้ 
จะได้ช่วยแชร์ค่าสนาม   emo61o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 02:00:32 PM »
จานเบรคแดงขนาดนี้ ยังเบรคอยู่ แสดงว่าผ้าเบรค + น้ำมันเบรคดีครับ  emo65o

ส่วนพี่ๆ เพื่อนๆที่อยากขับใน สนามนครชัยศรี เดี๋ยวรอเลือกประธานใหม่ แล้ว

ทางทีมงานจะหาวันสนามว่างให้ครับ หรือถ้าใจร้อน ก็ลองโทรไปถามที่สนามได้เอง

ถ้าวันไหนสนามว่าง ก็ไปขับได้ คนละ 1,500 บาท/วัน ครับ

สอบถามเพิ่มเติม โปรแกรมสนาม ได้ที่ ๐ ๓๔๓๐ ๑๖๔๒-๓ หรือ กรุงเทพฯ โทร. ๐ ๒๙๑๓ ๗๘๐๐–๔
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 02:53:28 PM »
รถตาแบ้งค์ นี่ ตามใครแล้ว จะรุ้สึกกดดันมากๆ เพราะ เสียง ปัง ๆ ๆ ตะหลอด
ดูซิ แมวผม เบรค emo6o แดง เลย

ขนาดพี่โกะ โดน กดดัน แป๊บเดียว ก็เกือบ ได้ไป ตัดหญ้า เหมียนกัน
ใช่ป่าว พี่

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 03:01:18 PM »
งั้นสงสัยวันหลังต้องให้คุนแบงค์มากดดันบ้างแล้ว
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 04:09:28 PM »
งั้นสงสัยวันหลังต้องให้คุนแบงค์มากดดันบ้างแล้ว

นั่นแน่ๆๆๆๆๆๆ  รู้นะๆ  อิ อิ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:59:26 AM »
จานเบรคแดงขนาดนี้ ยังเบรคอยู่ แสดงว่าผ้าเบรค + น้ำมันเบรคดีครับ  emo65o

ส่วนพี่ๆ เพื่อนๆที่อยากขับใน สนามนครชัยศรี เดี๋ยวรอเลือกประธานใหม่ แล้ว

ทางทีมงานจะหาวันสนามว่างให้ครับ หรือถ้าใจร้อน ก็ลองโทรไปถามที่สนามได้เอง

ถ้าวันไหนสนามว่าง ก็ไปขับได้ คนละ 1,500 บาท/วัน ครับ

สอบถามเพิ่มเติม โปรแกรมสนาม ได้ที่ ๐ ๓๔๓๐ ๑๖๔๒-๓ หรือ กรุงเทพฯ โทร. ๐ ๒๙๑๓ ๗๘๐๐–๔

คุณแบงค์ ทางสนามเค้ามีขั้นต่ำหรือเปล่าครับ ว่าต้องกี่คันขึ้นไปถึงจะให้จองได้

ขอบคุณครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:04:08 AM »
คุณแบงค์ ทางสนามเค้ามีขั้นต่ำหรือเปล่าครับ ว่าต้องกี่คันขึ้นไปถึงจะให้จองได้

ขอบคุณครับ

ไม่มีครับ

ไปคันเดียวก็ได้

แต่ทางที่ดีควรไปอย่างน้อยสามสี่คัน เพราะหากมีเหตุไม่คาดฝันจะได้มีคนช่วยเหลือได้ทัน

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:13:26 AM »
ควรหาเพื่อนไปวิ่งด้วยกัน และอย่างน้อยควรมีคนที่มีประสบการณ์การขับในสนามนี้ไปด้วยครับ

จะได้ช่วยดูแลและแนะนำกันได้   emo77o
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:14:01 AM »

สนามนครชัยศรีเป็นสนามที่มีโค้งเยอะ ทำให้มีการใช้เบรคอยู่เกือบตลอด อาจะจะเบรคหนักบ้าง Trailing บ้าง แล้วแต่โค้ง ซึ่งระยะเวลาที่ให้เบรคพักมีน้อยครับ ประกอบกับรถที่มีแรงบิดเยอะๆ แบบซู ยิ่งทำให้ภาระของเบรคนั้นเพิ่มขึ้นเพราะกดคันเร่ง รถกำลัง Take ขึ้นมา แป๊บเดียวก็เจอโค้งละ ซึ่งผมว่ารถทุกคันที่วิ่งในนครชัยศรีซัก 3 - 4 รอบ จานเบรคก็จะเป็นสีนี้ทุกคนหล่ะครับ

พี่ต้นลองไปวิ่งดูก็ได้ครับ แบบวิ่งเสร็จไม่ต้อง Cool Down เลี้ยวเข้าพิทมาเลย ก็จะเห็นภาพแบบนี้หล่ะครับ emo69o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:26:29 AM »
นั่นแน่ๆๆๆๆๆๆ  รู้นะๆ  อิ อิ

emo64o

รู้อารายเหรอจ๊ะ น้อง ตาบู๋ emo46o

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 04:54:14 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเคน คุณแบงค์

มีเพื่อนๆคนไหนสนใจจะไปวิ่งด้วยกันไม๊ครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน