ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องคลัทช์ ของ legacy ซีดาน ครับ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

ออฟไลน์ maosun

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่องคลัทช์ ของ legacy ซีดาน ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:54:24 PM »
พอดีผมมาทำงานที่ปราจีนบุรี แล้วมีปัญหาเรื่องคลัทช์ คือเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปเปลี่ยนปั๊มพาวเวอร์ที่อู่พนมบีวาตามคำแนะนำของพวกพี่ๆแล้วพี่พนมเค้าก็บอกว่าคลัทช์ใกล้จะหมดมันเลยมีเสียงดัง แต่ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเพราะงบประมาณจำกัด มาตอนนี้มันมีปัญหาเวลาใส่เกียร์ไม่ค่อยเข้าอยากถามผู้รู้ว่าแถวปราจีนมีอู่ซูบารุบ้างป่าว แล้วถ้าจะเปลี่ยนสามารถใช้ของรถยี่ห้ออื่นได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ emo52o emo51o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:55:35 PM โดย maosun »

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
Re: สอบถามเรื่องคลัทช์ ของ legacy ซีดาน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 02:22:03 PM »
พอดีผมมาทำงานที่ปราจีนบุรี แล้วมีปัญหาเรื่องคลัทช์ คือเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปเปลี่ยนปั๊มพาวเวอร์ที่อู่พนมบีวาตามคำแนะนำของพวกพี่ๆแล้วพี่พนมเค้าก็บอกว่าคลัทช์ใกล้จะหมดมันเลยมีเสียงดัง แต่ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเพราะงบประมาณจำกัด มาตอนนี้มันมีปัญหาเวลาใส่เกียร์ไม่ค่อยเข้าอยากถามผู้รู้ว่าแถวปราจีนมีอู่ซูบารุบ้างป่าว แล้วถ้าจะเปลี่ยนสามารถใช้ของรถยี่ห้ออื่นได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ emo52o emo51o
emo46o  ดูน้ำมันครัชก่อนดีกว่าม่ะ ถ้ามันเต็มก็ค่อยๆขับก็ได้มั้งครับ ลองดูก่อนนะ