ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นพูดถึงเรื่องโตต้าคันเร่งค้างเลยเอามาให้ดูครับ  (อ่าน 3345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
http://www.fortuner-club.com/webboard/questions.asp?QID=73668

ขออณุญาติเพื่อนฟอร์จูนเนอร์ด้วยนะครับ  เผื่อเป็นประโยชน์ให้ท่านอื่นๆด้วยครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: เห็นพูดถึงเรื่องโตต้าคันเร่งค้างเลยเอามาให้ดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 01:17:32 PM »
ยังงี้นี่เอง สงสัยมานานแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
Re: เห็นพูดถึงเรื่องโตต้าคันเร่งค้างเลยเอามาให้ดูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 02:09:11 PM »
เรื่องจริง หรือ เปล่าก็ ไม่ทราบนะครับ

เอามา แชร์ ให้ไว้ เป็น ข้อคิดอีกอย่างแล้วกันครับ

คือ 1 . มักจะเกิดกับ พวกรถที่เป็น คันเร่งไฟฟ้าครับ                ที่จะมี สักลูกเลื่นที่เป็น spring ใช้ทำหน้าที่ ปิด เปิด valve ลิ้นผีเสื้อ ------------- สกปรก -------spring ไม่ดีดกลับ----- valve ค้าง ------- คันเร่งค้างครับ ----------ชนครับ
      2. "------------------------------------"  ปั๊ม หรือ ระบบ จ่ายน้ำมัน    ."----------------------------------------------------------------------------------"  จ่าย   "----------------------------------------------------------"   น้ำมัน วอด เครื่องสะดุด หมดกำลัง ---------- ชนครับ

แก้โดยการเปลี่ยน ตัว ควบคุม ที่มีลักษณะเป็น หน้า CONTACT แทนครับ

อันนี่ ฟังเค้ามาครับ

ลองตรองดู เพราะบางทีเหตุผลที่ ผู้ ผลิดใช้ อ้างก็ไม่ใช้ เหตุผลที่แท้จริงครับ   
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 02:12:58 AM »
แล้วรถ SUBARU  ประมาณปี 2006 เป็นต้นมา   หลายตัว  หลายรุ่นที่เป็นคันเร่งไฟฟ้า
อย่าหน้าหมู  WRX  ที่ผมใช้อยู่ก็เป็นคันเร่งไฟฟ้า  จะมีโอกาสเสี่ยงแบบนี้ไหมครับ   สำหรับกรณีคันเร่งไฟฟ้าค้าง
ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยทีครับ   กำลังสงสัยอยู่ครับ
คิดถึงคันเร่งแบบสาย    emo46o