ผู้เขียน หัวข้อ: ชนแล้วหนีครับ ใครเจอชวยบอกที วศ 117 รถเบนซ์สีทองครับ  (อ่าน 2928 ครั้ง)

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12
ชนแล้วหนีครับ ใครเจอชวยบอกที  วศ 117  รถเบนซ์สีทองครับ   แถวศรี วราครับ   ขับตั้งรถเบนซ์ แต่ไม่มีสามัญสำนึกครับ  โมโหมากครับ
จอดรถทานข้าว แม่ครีเรือน  แล้วรถคันดังกล่าวถอยมาชนครับ   เด็กรับรถจด ทะเบียนมาให้งง  เลยครับ
ทำไมไม่โบกเขาให้จอด   เซ็งจริงๆครับ  เขาใจว่าไม่อยากเดือดร้อนแต่  มันเป็นส่วนหนึ่ง ของหน้าที่นะผมว่า  รถใครๆก็รัก   emo6o              emo48o

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
Re: ชนแล้วหนีครับ ใครเจอชวยบอกที วศ 117 รถเบนซ์สีทองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 03:38:46 PM »
เลวจริงๆ  emo66o

แจ้งความ แล้วก็ไปขอดูประวัติที่กรมการขนส่งฯเลยครับ
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ชนแล้วหนีครับ ใครเจอชวยบอกที วศ 117 รถเบนซ์สีทองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 04:52:38 PM »
ชนแล้วหนีครับ ใครเจอชวยบอกที  วศ 117  รถเบนซ์สีทองครับ   แถวศรี วราครับ   ขับตั้งรถเบนซ์ แต่ไม่มีสามัญสำนึกครับ  โมโหมากครับ
จอดรถทานข้าว แม่ครีเรือน  แล้วรถคันดังกล่าวถอยมาชนครับ   เด็กรับรถจด ทะเบียนมาให้งง  เลยครับ
ทำไมไม่โบกเขาให้จอด   เซ็งจริงๆครับ  เขาใจว่าไม่อยากเดือดร้อนแต่  มันเป็นส่วนหนึ่ง ของหน้าที่นะผมว่า  รถใครๆก็รัก   emo6o              emo48o

แล้วรถเป็นอะไรมากรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 02:04:37 AM »
แจ้งความตำรวจ / แจ้งประกัน  มีทะเบียนรถกับพยานบุคคลครบแบบนี้   รีบจัดการโดยด่วนเลยครับ
ขอให้ได้ตัวคนชนโดยเร็วนะครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:54:37 AM »
โห เซงเลยครับเจอแบบนี้ ไปแจ้งความไว้ก่อนเลยครับผม ถ่ายรูปไว้ด้วยครับ ทั้งสภาพรถ และที่เกิดเหตุครับ

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมเป็นผผู้เห็นเหตุการณ์เฉยๆ เห็นๆเต็มๆว่าคันนึงหันหัวไปชนรถที่จอดอยู่ แล้วเค้าก็ขับหนีไป ปล่อยรถผู้ซวยเป็นรอยบะเริ่ม..... แตก็ไม่รู้จะทำไงครับ มองทะเบียนไม่ทัน ไวยังกะวอกเลย emo40o

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ สู้ๆนะครับ แล้วรถเป็นอะไรมากรึเปล่าครับเนี่ย

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:59:34 PM »
ขอบคุณ พี่ๆ  ชาวซูมากครับ  วันนี้ไปแจ้งเคลมมาแล้วครับ แล้วก็ไปแจ้งความเรีบยร้อยแล้วครับ   แต่   งง  ตรงประกันบอกว่าประวัติเสียเพราะไม่มีคู่กรณี  แต่เราแจ้งเลขทะเบียนไปแล้ว  เลย  งง ครับ
เราก็ไม่ผิดนินั่งทานข้าวเชยๆๆ  ใครอยากให้เกิด ทำสีมาก็ไม่เหมือนสีเดิมอยู่ดี  กำ  จริงๆๆ   ดีนะครับที่มีประกัน  ถ้า คนที่ไม่มีคง แย่  กว่าผมอีกนะครับ
ขอบคุณพี่ๆ  ทุกคนครับ        emo51o emo37o

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 03:25:13 PM »
เอาใจช่วยครับ
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:03:00 PM »
เฮ้อ แย่จริงๆ
เอาทะเบียนไปเล่นหวยเลยครับ

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:32:39 AM »
สงสัยจะยากครับ ถ้าไม่จัดการตั้งแต่ตอนนั้น ยกเว้นเด็กรับรถคนที่เห็นเหตุการณ์ไปเป็นพยานให้ บริษัทประกันคงไม่อยากยุ่งยากหรอกครับ  แต่เอาใจช่วยครับอย่างน้อยก็ได้อายกันบ้าง emo77o