ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเปลี่ยนfront pipe ให้มันใหญ่ขึ้นจำเป็นต้องจูนใหม่ด้วยมั้ยครับ  (อ่าน 4220 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

ถ้าเปลี่ยนfront pipe ให้มันใหญ่ขึ้นจำเป็นต้องจูนใหม่ด้วยมั้ยครับ

เดิมผมใส่front pipe 2.5 นิ้วแบบโล่ง แต่หลังfront pipeไป 3นิ้วทั้งเส้น มีแค่พักหลังใบเดียวอยู่ครับ

ว่าจะหันไปหาfront pipe 3 นิ้วแทน ใส่แล้วจำเป็นต้องจูนใหม่ด้วยมั้ยครับ

หรือว่าไม่จำเป็นครับ  แล้วมันจะมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
จริงๆควรจะนะครับ

ถ้าเกียร์ธรรมดานี่ไม่เท่าไหร่.......แต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้นี่รอรอบกันเห็นๆเลย ถ้าของเดิม flow ดีอยู่แล้ว จะขยายเพิ่มไปใยครับ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนหอยที่ทำลมได้มากขึ้นกว่าเดิม จะไม่ค่อยน่าประทับใจในรอบต้น แต่จะได้ช่วงปลายเพิ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ถ้าจะเอาจริงๆก็คือต้องจูน แต่ถ้าไม่ซีเรียสหรือกะจะทำนู่นทำนี่เพิ่มก็ทนขับไปก่อน แล้วค่อยจูนเก็บทีเดียว

• *
 ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากคร้าบ emo73o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 01:02:00 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ nuttyzx

• *
  • Popular Vote : 7
ส่วนของผม พอเปลียน ฟร้อนไปป  แล้วก้ท่อทั่งเส้น  พอเปลียนปุบ บูส มามากขึ้น จาก 1.2 เป็น 1.3 อาการนี้ แปลกหรือปล่าวคับ  คอแดง v4 เดิม สนิท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 07:31:44 PM โดย nuttyzx »

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ปอม รถปอมอ่ะ ต้นมาดีมั้ย แล้ว ปลายเป็นไงมั่ง ที่ถามคือ ลักษณะคล้ายๆ กัน คือ ฟร้อนไปป์เดิม --->3 นิ้วทั้งเส้น --->พักปลาย แล้วรู้สึกว่า ต้นอืดไปหน่อยอ่ะ แต่ปลายมาดีมาก

ปอมเปลี่ยนแล้วยังอ่ะ ยังไงได้เรื่องยังไง เอามาเล่าให้ฟังบ้างนะ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *

ผมว่าต้นไม่อืดนะคับพี่ตู๋ ปลายก็ได้เรื่อยๆนะพี่ บอกไม่ถูกไม่เคยลองขับรถใครเลย

เลยไม่รู้จะบอกยังงัยดีอะพี่ แต่ปลายดีกว่าเดิมแน่นอนมันไม่ตื้อ  emo65o

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
ปอม รถปอมอ่ะ ต้นมาดีมั้ย แล้ว ปลายเป็นไงมั่ง ที่ถามคือ ลักษณะคล้ายๆ กัน คือ ฟร้อนไปป์เดิม --->3 นิ้วทั้งเส้น --->พักปลาย แล้วรู้สึกว่า ต้นอืดไปหน่อยอ่ะ แต่ปลายมาดีมาก

ปอมเปลี่ยนแล้วยังอ่ะ ยังไงได้เรื่องยังไง เอามาเล่าให้ฟังบ้างนะ

emo64o
emo48o emo56o emo56o emo56o
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ส่วนของผม พอเปลียน ฟร้อนไปป  แล้วก้ท่อทั่งเส้น  พอเปลียนปุบ บูส มามากขึ้น จาก 1.2 เป็น 1.3 อาการนี้ แปลกหรือปล่าวคับ  คอแดง v4 เดิม สนิท

ไม่แปลกครับ บูสท์จะขยับนิดหน่อย เครื่องตัวเดียวกันขยับจาก1.2เป็น1.3เช่นกัน

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ควรจะจูนนะปอม เพื่อให้กล่องมันรับรู้ว่าใครจะมาใครจะไป มันจะได้เตรียมตัวเตรียมใจไว้ถูก emo64o emo64o emo64o

• *
อ้างถึง
ควรจะจูนนะปอม เพื่อให้กล่องมันรับรู้ว่าใครจะมาใครจะไป มันจะได้เตรียมตัวเตรียมใจไว้ถูก

ใครจะไปจะมา อันนี้ไม่เท่าไหร่ แต่จะมาแล้วม่ายมานี่อะดิพี่โต้ลลลลลลล emo62o emo54o emo76o emo76o emo76o

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ใครจะไปจะมา อันนี้ไม่เท่าไหร่ แต่จะมาแล้วม่ายมานี่อะดิพี่โต้ลลลลลลล emo62o emo54o emo76o emo76o emo76o
น้องรักกู   emo62o