ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเท็จจริงของตำรวจจราจรไทย จากใจเลย เรียนรู้มา3ปีเต็มๆตั้งแต่มีรถ  (อ่าน 2492 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ด่าน = ด่านเก็บค่าผ่านทาง ขับรถจากกรุงเทพไปเชียงใหม่ยังไม่เสียค่าด่านแพงเท่าด่านหน้าปากซอยเลย

มายืนทำไมกลาง4แยก = ทำให้รถติดเหมือนมีขบวนเสด็จ

วันไหนไม่มีจราจรมาโบก = การจราจรสะดวกเหมือนได้ยาระบายหลังจากท้องผูก

มอเตอร์ไซ = เหยื่อไร้เขี้ยวเล็บ เรียกทุกคันถ้าไม่ติดคันที่เรียกไว้อยู่ ไม่รู้หาหวยอะไร

รถซิ่ง = เหยื่อที่ต้องต่อสู้เล็กน้อยอาจจะแพ้ได้ ฝากระโปรงสีดำโดนทุกรายเตรียมตัวไว้ได้เลย

สรรพนามที่หัวปิงปองใช้

คำว่า"มึง" = ใช้เวลามั่นใจว่าตัวเองถูกและ"กู"ผิดกรณีนี้เตรียมไว้500+

คำว่า"พี่" = ใช้เวลาที่เราอาจจะผิดเล็กน้อยหรือไม่ผิด แต่อยากได้เงิน แตกต่างจากคำว่าคุณ กรณีนี้เตรียมไว้อย่างต่ำ100ถ้าขี้เกียจเถียง

คำว่า"คุณ" = ใช้ทั่วไปอาจจะต้องไปเสียค่าปรับเองที่โรงพัก กรณีนี้ไม่ค่อยร้อนเงินเท่าไหร่ เตรียมไว้2-300

ขอขอบคุณด้วยความเคารพรักที่ทำให้รถติดทุกวัน

การแต่งรถไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน และไม่ได้ไปไถตังใคร เงินที่เอาไปแต่งทุกบาททุกสตางค์ ได้มาด้วยความสุจริตและการอดออมของเราเอง ไม่เคยทำตัวน่าสมเพชไปเบียดเบียนใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:55:02 PM โดย Legacy-Mania »

ออฟไลน์ roommo

• *
  • Popular Vote : 0
จริงๆแล้วมันก็เป็นอย่างคุณว่านะ เจอทุกคนแต่ทำมัยเรายังปล่อยให้เค้าทำกันอยู่นะ ไม่เข้าใจประชาชนเหมือนกัน
(รถผมก็โดน  ขนาดจดทะเบียนถูกต้องด้วยนะ แบบจดสีนะคับผมจด ขาวดำ  ยังโดนเรื่องสติกเกอร์ ผมร้าวเลย ติดติกเกอร์เยอะเกินไป )
พอแล้วคับเดี๋ยวยาว

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

ฤดูแต่งตั้ง โยกย้ายกันที  ชั้นผู้น้อยก็ต้องออกมาทำแบบนี้ละครับ เก็บให้นาย ต้องให้ได้ตามเป้า  emo66o

บางทีผมก็สงสารเหมือนกันนะ
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
ส่วนตัวแล้ว ผมชอบสีเขียวมากกว่าครับ !!
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ต้องเก็บผลงานตามเป้าก็เข้าใจนะ แต่บ้านเมืองสงบสุข ไม่มีคนทำผิด น่าชื่นชมกว่านะผมว่า หรือชอบให้มีปัญหาในสังคมเยอะๆกันเลยออกมาทำแบบนี้

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
นี่แหละ Made in Thailand....emo18o

ทำไงได้ เป็นแบบนี้มาตั้งนานจนเป็นนิสัยของตำรวจ (บางคน) ไปแล้ว....เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน...

พูดเพราะ ยิ้มหวานๆ ขั้นต่ำ 100 ทำบุญครับ

ตายไปได้ขึ้นสวรรค์....

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
จริงๆแล้วมันก็เป็นอย่างคุณว่านะ เจอทุกคนแต่ทำมัยเรายังปล่อยให้เค้าทำกันอยู่นะ ไม่เข้าใจประชาชนเหมือนกัน
(รถผมก็โดน  ขนาดจดทะเบียนถูกต้องด้วยนะ แบบจดสีนะคับผมจด ขาวดำ  ยังโดนเรื่องสติกเกอร์ ผมร้าวเลย ติดติกเกอร์เยอะเกินไป )
พอแล้วคับเดี๋ยวยาว
โดนเหมือนกันเลยครับ ผมโดนเรือ่งติ๊กเกอร์เหมือนกันเลย บอกให้แจ้งสีสติ๊กเกอร์ด้วย เหอๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
เด็กๆเค้าต้องหาเงินเลี้ยงผู้ใหญ่...
เพื่อนครอบครัวมีสีบอกว่า ก็เงินเดือนมันน้อย ไม่เยอะเหมือนพวกคุณลูกเฒ่าแก่นี่...ผมถามกลับว่า ไม่รู้เลยเหรอว่ามันน้อยหนะก่อนจะสมัครหรือเข้าไปเป็น...ใครไปเอาปืนจ่อหัวให้คุณทำอาชีพนี้หรือ?  คุณเคยเห็นพวกผมลูกเฒ่าแก่ทำงานไม๊...เสาร์อาทิตย์ วันหนุดราชการก็ไม่ได้หยุดนะคร้าบบบ ทำมันทุกวัน
แล้วแต่จะคิด ดีๆก็มี...แต่ไม่รุ่งมั้ง
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
โดนจนชินล่ะครับ ก่อนขับรถออกจากบ้านเตรียมใบแดงติดรถไว้เลย emo27o

emo61o ชอบจริงเจ้าตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:23:55 AM โดย bossma »