ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ: สนใจเหยี่ยว GDA  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ vacon69

• *
  • Popular Vote : 0
สมาชิกใหม่ครับ: สนใจเหยี่ยว GDA
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:56:04 PM »
วันนี้ได้ confirm mail ของ siamsubaru มา เลยมาตั้งกะทู้ขอคำแนะนำจากสมาชิกท่านอื่น
ตอนนี้ผมใช้ evo2 อยู่ อยากเปลี่ยนรถคันใหม่ กำลังเปลี่ยบเทียบ evo7 กับ หน้าเหยี่ยว GDA (ตอนนี้ใจเอนเอียงมาทาง subaru มากกว่า)
คำถามคือ
ราคาตัวรถ GDA เท่าไหร่ครับมือสอง + ค่าทำเฉพาะภายนอก
ผมลองเข้ามาหาข้อมูลประมาณ 1 เดือนแล้วแต่ยังไม่ค่อยได้เรื่องเลยครับ เจอแต่รถที่วางคอแดงแล้วทั้งนั้น

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: สมาชิกใหม่ครับ: สนใจเหยี่ยว GDA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:27:38 AM »
 ยินดีต้อนรับนะครับ  

อ้างถึง
ราคาตัวรถ GDA เท่าไหร่ครับมือสอง + ค่าทำเฉพาะภายนอก
ผมลองเข้ามาหาข้อมูลประมาณ 1 เดือนแล้วแต่ยังไม่ค่อยได้เรื่องเลยครับ เจอแต่รถที่วางคอแดงแล้วทั้งนั้น

ถามแบบนี้สงสัยอยากหาตัวรถมาทำเองแน่เลยใช่มั้ย ไม่อยากได้คอแดงหรอครับ
 เรื่องนี้ไม่ค่อยสันทัดแต่ขอตอบแบบคร่าวๆแล้วกันนะครับ เดี๋ยวพี่ๆในนี้
 คงจะมาแนะนำเพิ่มเองแหละครับ

ราคาเหยี่ยวตอนนี้น่าจะราวๆล้านกลางจนถึงปลายครับแล้วแต่ของที่ติดมาด้วย แต่ค่าทำเฉพาะภายนอกนี่หมายถึงชุดแต่งหรือพาร์ทปกติครับ
 อันนี้ตอบไม่ถูกอะ ลองบอกรายละเอียดอีกซักนิดน่าจะได้คำแนะนำที่ตรงใจครับ  emo61o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 10:41:57 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ vacon69

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สมาชิกใหม่ครับ: สนใจเหยี่ยว GDA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 01:08:27 PM »
ใช่ครับอยากหาตัวรถมาทำเอง ค่อยๆทำ แต่งทีละนิด ภูมิใจดีที่ได้แต่งเอง
เรื่องคอแดงคงไม่ไหวแน่กลัวใจตัวเองครับ เพราะมีเท่าไหร่คงซัดหมดแน่
อยากทำเฉพาะภายนอกพาร์ทปกติครับ
ตอนนี้ขับ evo2 แต่เป็นรถทำ อยากได้ขับ4 แท้จากโรงงานบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:26:59 PM »

ผมว่าหารถที่ทำมาบ้างนิดๆหน่อยๆดีกว่าครับ จะได้ไม่เหนื่อยมาก แถมสนุกสนานกับการแต่งไปด้วย

เพราะของบางอย่างต้องรอ แต่สำหรับพาร์ทภายนอกนั้นน่าจะหาได้อยู่ ทั้ง WRX และ STI

ขับหล่อๆแถมหนุกหนานได้บ้างก็ดีเหมือนกัน  แต่เชื่อผมเหอะใช้ซักพักเดี๋ยวมันก็คันนู่นคันนี่ ตรงนั้นตรงนี้

เพราะอิมเนี่ยของเล่นเยอะใช่เล่นครับ  หรือว่าผมมันเป็นคนชอบคันไปเองก็ม่ายรู้

ถ้าตามสเป็กที่บอกมา ผมว่าหาคอขาวซักคันน่าจะง่ายกว่าครับ  1600 ตอนนี้ไม่รู้มันยังมีเหลืออยู่ป่าว เพราะมันกลายเป็น

ตัวเทอร์โบ หมดแล้วมั้งคับ  ยังงัยรอพี่ๆท่านอื่นๆอีกทีครับ  emo61o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:58:51 PM »
ผมว่าหารถที่ทำมาบ้างนิดๆหน่อยๆดีกว่าครับ จะได้ไม่เหนื่อยมาก แถมสนุกสนานกับการแต่งไปด้วย

เพราะของบางอย่างต้องรอ แต่สำหรับพาร์ทภายนอกนั้นน่าจะหาได้อยู่ ทั้ง WRX และ STI

ขับหล่อๆแถมหนุกหนานได้บ้างก็ดีเหมือนกัน  แต่เชื่อผมเหอะใช้ซักพักเดี๋ยวมันก็คันนู่นคันนี่ ตรงนั้นตรงนี้

เพราะอิมเนี่ยของเล่นเยอะใช่เล่นครับ  หรือว่าผมมันเป็นคนชอบคันไปเองก็ม่ายรู้

ถ้าตามสเป็กที่บอกมา ผมว่าหาคอขาวซักคันน่าจะง่ายกว่าครับ  1600 ตอนนี้ไม่รู้มันยังมีเหลืออยู่ป่าว เพราะมันกลายเป็น

ตัวเทอร์โบ หมดแล้วมั้งคับ  ยังงัยรอพี่ๆท่านอื่นๆอีกทีครับ  emo61o

1600 น่าจะเกือบสูญพันธ์ไปหมดแล้วเท่าที่รู้น่าจะเหลือไม่เกิน 2 คัน ตอนแรกๆผมก็คิดอย่างงี้เหมือนกันครับ ซื้อมาวางเองน่าจะดี สุดท้ายบานปลายจนกู่ไม่กลับ ตอนนี้ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกของคนที่รู้จัก แล้วก็หาที่ทำมาครบๆ ขี้เกียจต้องมาปั้นเอง

ออฟไลน์ prote

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 05:54:07 PM »
Price for Falcon GDA WRX is around 1.1 million to 1.35 million.  Falcon GD STI (not original GDB) is around 1.35 million to 1.7 million. Depends on condition and options.

I enjoy driving a Subaru more than an Evo, it felt more connected to the road.  However, Evo  is much faster and cheaper to modify.  Used to own GDA WRX, GD STI, and Evo 6.5.  Now, only drive Jazz.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 04:00:52 PM โดย prote »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:15:06 PM »

เรามันพวกชอบคันอยู่แล้วไม่ใช่หรอ  emo62o emo62o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:04:52 PM »
เรามันพวกชอบคันอยู่แล้วไม่ใช่หรอ  emo62o emo62o

เดี๋ยวจัดซีม่าโลชั่นให้เอามั๊ย emo54o

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:35:35 PM »
 emo10o ผมเองครั้งแรกได้รถมาเป็น WRX  เดิมสนิท คือเปลี่ยนมาแต่ล้อแม๊กซ์ อาศัยวิ่งมาน้อย  อยากได้รถมาปั้นเองเหมือนกัน
ทำไปทำมาบานเลยถ้าเอาตังค์ไปซื้อรถก็ได้รถมือสองคันเล็กๆแล้วครับ นี่ขนาดยังไม่ได้ทำเครื่องนะ ยังเป็นคอขาวเดิมๆ
ตอนนี้อยากเปลี่ยนเกียร์ แต่ตังค์หมดซะก่อน ก็เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้เอารถที่ทำมาแล้วเพราะทำเองหมดเยอะกว่า
แต่เลือกสภาพดีๆไว้ก่อนดีกว่าครับไม่ว่าจะทำมาแล้วหรือไม่ทำ แต่ถ้าเจอสภาพดีๆ ทำมาของครบๆ  มันก็ประหยัดงบเก็บไว้
เป็นค่าบำรุงรักษาได้สบายครับ หรือเอาไว้แต่งเพิ่มเติมก็ได้  emo31o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 11:58:43 PM โดย MuayIMM »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:44:58 PM »
อ้างถึง
เรามันพวกชอบคันอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

พี่โบ๊ทคันตรงส่วนไหนอะ ใช่แถวๆข้างหลังป่าวอะ  emo45o emo31o

อ้างถึง
เดี๋ยวจัดซีม่าโลชั่นให้เอามั๊ย

เดี๋ยวผมแถมคารามายไปด้วยเลยและกันนะพี่เคน  emo76o emo30o

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:21:13 AM »
พี่โบ๊ทคันตรงส่วนไหนอะ ใช่แถวๆข้างหลังป่าวอะ  emo45o emo31o

เดี๋ยวผมแถมคารามายไปด้วยเลยและกันนะพี่เคน  emo76o emo30o

ได้ แต่ถ้าโบ๊ทส์มันคันแถวขาหนีบ ปอมไปทาให้มันละกันนะ พี่ไม่เอาคนนึงหล่ะ บรื๋อ  emo25o

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:22:12 PM »
emo10o ผมเองครั้งแรกได้รถมาเป็น WRX  เดิมสนิท คือเปลี่ยนมาแต่ล้อแม๊กซ์ อาศัยวิ่งมาน้อย  อยากได้รถมาปั้นเองเหมือนกัน
ทำไปทำมาบานเลยถ้าเอาตังค์ไปซื้อรถก็ได้รถมือสองคันเล็กๆแล้วครับ นี่ขนาดยังไม่ได้ทำเครื่องนะ ยังเป็นคอขาวเดิมๆ
ตอนนี้อยากเปลี่ยนเกียร์ แต่ตังค์หมดซะก่อน ก็เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้เอารถที่ทำมาแล้วเพราะทำเองหมดเยอะกว่า
แต่เลือกสภาพดีๆไว้ก่อนดีกว่าครับไม่ว่าจะทำมาแล้วหรือไม่ทำ แต่ถ้าเจอสภาพดีๆ ทำมาของครบๆ  มันก็ประหยัดงบเก็บไว้
เป็นค่าบำรุงรักษาได้สบายครับ หรือเอาไว้แต่งเพิ่มเติมก็ได้  emo31o
เอาหน่าาาา คุณโก้ ได้มาคันนี้สภาพนางฟ้าเลยนี่นา

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:49:39 PM »
เดี๋ยวจัดซีม่าโลชั่นให้เอามั๊ย emo54o
ซีม่าให้เจ้าปอมทามันคงจะไม่หายอ่ะพี่ ต้องเอากรอกปากไปสักสองสามลิตรท่าจะดี emo49o
ได้ แต่ถ้าโบ๊ทส์มันคันแถวขาหนีบ ปอมไปทาให้มันละกันนะ พี่ไม่เอาคนนึงหล่ะ บรื๋อ  emo25o
ถ้าเจ้าปอมไม่ทาเด๋วผมโดดเอาขาหนีบคอมันเองพี่ emo62o

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:37:34 PM »
อ้างถึง
ได้ แต่ถ้าโบ๊ทส์มันคันแถวขาหนีบ ปอมไปทาให้มันละกันนะ พี่ไม่เอาคนนึงหล่ะ บรื๋อ

ม่ายอาว ม่ายอาว เค้ากลัว emo26o

อ้างถึง
ถ้าเจ้าปอมไม่ทาเด๋วผมโดดเอาขาหนีบคอมันเองพี่

emo63o emo32o emo62o emo70o

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 03:04:27 PM »
  ม่ายอาว ม่ายอาว เค้ากลัว emo26o

emo63o emo32o emo62o emo70o

ปอม อีโมรูปสุดท้ายไม่ไหวหว่ะ โบ๊ทส์เอาขามาหนีบแล้วปอมก็... แผล่บๆๆๆ โอ้วววว โน  emo41o