ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru STI or Mitsubishi EVOLUTION  (อ่าน 6849 ครั้ง)

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
Subaru STI or Mitsubishi EVOLUTION
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:55:13 PM »
สาหวัดดี คราบชาวซุทุกคน

คือว่า ผมเป็นที่ใช้ ซูเหมือนกัน ใช้เล็กกาซี่คับ พอดี เมื่อสองปีก่อนต้องมาเรียนต่อเลยต้องขายไป
ตอนนี้เหลืออีกแค่ 3เดือนจบแล้ว ก็เลยอยากจะรู้ว่า ควรจะซื้ออะไรดีคับ ระหว่าง อิม กับ อีโว
พอดีอยู่ที่ อเมริกา อยากลองอีโวก็เลยซื้อมาใช้ รู้สึกชอบเหมือนกัน แล้วก่อนมาก็นึกเอาไว้ว่ากลับไปยังไงก็ใช้อิม
แต่ตัดสินใจไม่ถูก ใจจิงอยากได้ หน้าหมู แต่ว่าหาไม่ได้เลย สวยๆๆก็มีแต่ราคาก็สวยตามคุณภาพ emo48o
แมวก็แพงอยู่ หรือว่า แมว มือหนึ่งเลยคับ  emo32o
เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อย คับ จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น 

อ้อแล้วก็อีกอย่างชอบคับ ชมรมอบอุ่นดีได้แต่ดู เวปไม่เคยไปซะที emo57o
กลับไปคราวนี้ตั้งไจจะไม่พลาด 555
ขอบคุณคับ

เอิท

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
Re: Subaru STI or Mitsubishi EVOLUTION
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:09:36 PM »
สาหวัดดี คราบชาวซุทุกคน

คือว่า ผมเป็นที่ใช้ ซูเหมือนกัน ใช้เล็กกาซี่คับ พอดี เมื่อสองปีก่อนต้องมาเรียนต่อเลยต้องขายไป
ตอนนี้เหลืออีกแค่ 3เดือนจบแล้ว ก็เลยอยากจะรู้ว่า ควรจะซื้ออะไรดีคับ ระหว่าง อิม กับ อีโว
พอดีอยู่ที่ อเมริกา อยากลองอีโวก็เลยซื้อมาใช้ รู้สึกชอบเหมือนกัน แล้วก่อนมาก็นึกเอาไว้ว่ากลับไปยังไงก็ใช้อิม
แต่ตัดสินใจไม่ถูก ใจจิงอยากได้ หน้าหมู แต่ว่าหาไม่ได้เลย สวยๆๆก็มีแต่ราคาก็สวยตามคุณภาพ emo48o
แมวก็แพงอยู่ หรือว่า แมว มือหนึ่งเลยคับ  emo32o
เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อย คับ จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น 

อ้อแล้วก็อีกอย่างชอบคับ ชมรมอบอุ่นดีได้แต่ดู เวปไม่เคยไปซะที emo57o
กลับไปคราวนี้ตั้งไจจะไม่พลาด 555
ขอบคุณคับ

เอิท

เอ้อ.......อันนี้ก็เเล้วเเต่ชอบนะ  รักพี่เเต่ก็เสียดายน้อง  ว่างั้นเถอะครับ

ผมก็เป็นคนที่ใช้ ทั้งอิมเเละอีโว มันก็ดีเหมือนๆกันเเหละครับ

ทุกวันนี้เลยมี 2 คันเลย  ( ก็คนมันชอบขับสี่นี่นา )
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
Re: Subaru STI or Mitsubishi EVOLUTION
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:53:54 PM »
จะขับอะไรก็มาอยู่ Siam Subaru ได้ครับ  ไปร่วมกิจกรรมกันได้ตลอด  emo57o

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:55:07 PM »
That 's why I love SUBARU  emo54o

but Can STI 06 up and EVO  use Gasohol 95 krub?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 01:56:15 PM โดย EARTH »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 02:05:13 PM »
 ใช้ได้ครับ แต่ต้องปรับแต่งโปรแกรมของ ECU เล็กน้อยครับ

เมืองไทยมีจูนเนอร์เก่งๆหลายท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 02:06:11 PM โดย pomaru »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 02:07:39 PM »
จะขับอะไรก็มาอยู่ Siam Subaru ได้ครับ  ไปร่วมกิจกรรมกันได้ตลอด  emo57o
ชัดเจนเลยครับ emo65o emo65o

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:43:47 PM »
ขับอิมเถ๊อะ

emo59o emo59o
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:55:08 PM »
มีเงินเหงือจัดไปคู่เลย...พี่ก็ดี-น้องก็เด็ด......โกร๋น emo47o emo47o

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 04:18:42 PM »
โห อยากอยู่เหมือนกันคับ  emo21o แต่ว่าพอดียังไม่มีงานทำเลยคับ  emo68o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 04:39:05 PM »
อืมมม ถ้าเงินถึงวันนี้ผมเชียร์ evo x ครับ
ถ้าไม่งั้นเอาเหยี่ยวก็ได้นิครับ ของเค้าก็ยังสวยอยู่  ยังหางานไม่ได้นิครับ ใจเย็นๆก่อนก็ได้  emo28o    มาขับ GC ไม๊   emo10o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 04:43:50 PM โดย Ricer »
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 07:45:11 PM »
If you want performance...

both cars are very capable of extreme track day drives.

IMHO, the Evo (original ones, not converted from Cedias) outperforms the STi just by a whisker...

BUT

If you want friends...

SUBARU, HANDS DOWN!  emo64o

Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:41:26 PM »
 emo72o

เห็นด้วยกับทุกๆท่านๆนะครับ  ขับอะไรมาก็มาสนุกกับพวกเราได้เสมอ 

ถ้าเปรียบเทียบตามการใช้งานจริงๆ บนท้องถนน  ผมว่ามันมีดี และมีด้อยทั้งคู่  แล้วแต่เราจะมองกันตรงไหน

เอาง่ายๆก็ เรื่องของความสุนทรีย์ในการขับ  อันนี้ผมให้อิมเหนือกว่านิดหน่อย  ด้วยความที่เป็น Symetrical เครื่องวางต่ำ เกียร์เหมือนขับหลัง

เพลาทั้งสองข้างเท่าๆกัน  ทำให้เสน่ห์ของการขับอิม คือ ฟิลลิ่งของรถ ที่ว่ากันมาตั้งแต่พวงมาลัยที่ให้ความรู้สึกแบบจับต้องได้ ฉับไว และมีัน้ำหนัก

ในขณะที่ทางฝั่งอีโว ก็มีดีที่อุปกรณ์เครื่องช่วย  ไม่ว่าจะเป็น ACD หรือ AYC ที่นับวันยิ่งฉลาดขึ้นเรื่อยๆ แต่ความรู้สึกดันไปใกล้เคียงกับรถขับหน้า

บางท่านที่ชอบรถที่ "คุย" กับคนขับ ก็เลยอาจจะต้องยอมมองข้ามจุดนี้ไปซักหน่อย

ในแง่การขับในสนาม   อิมก็ยังโดดเด่นเรื่องของ handling เหมืิอนเคย  แต่อาจจะต้องยอมกับผลลัพท์ด้านเวลาในสนาม ถ้าเปรียบเทียบกันแบบ "แตนๆ"ทั้งคู่

เวลาต่อรอบ ไม่ว่าจะสนามไหนก็ตามแต่  ถ้าวัดกันแบบรถเดิมๆด้วยกัน  รุ่นชนรุ่น  ผมว่าอิมเราออกจะเหนื่อย(คนขับคนเดียวกันนะครับ)

สุดท้าย  ผมว่าอยู่ที่ความชอบส่วนตัวครับ  บางท่านเลือกไม่ถูก ก็มีัมันทั้งคู่  หรือสลับไปสลับมาก็มี  ขายอิมซื้อโว ขายโวซื้ออิม  วนๆกันแบบนี้ก็มีบ่อยๆ

ถ้ามีัโอกาส  ลองทบทวนความต้องการจริงๆดูครับ  หรือจะมาลองนั่ง ลองขับรถเพื่อนๆสมาชิกในชมรมดูก่อนก็น่าจะยังไหว 

กระซิบหน่อยว่า  เป็นผม  ถ้าต้องเลือกจริงๆ ก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันนะ  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:50:31 PM »

เหนด้วยครับ ขอแค่มีใจครับ พาหนะไม่สำคัญเท่าบุคคล ครับ

มาร่วมเฮฮากันได้เสมอครับ  emo57o emo57o

ออฟไลน์ bee744

• *
  • Popular Vote : 0
  • I LoVe FiNo
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:09:01 PM »
ผมเป็นอีกคนที่เคยขับ imp ครับแต่เป็นgc8 แต่มีเหตุจำเป็นต้องขายและรถคันเก่าผมก็อยู่ในสมาชิก siamsubaru นี่แหละครับยอมรับว่าที่นี่ อบอุ่นจริงๆ  emo34o แต่ผมก็ยังชอบอารมณ์ขับสี่อยู่ครับ ไม่นานมานี่ ผมได้lancer แม่ยายมาครับ เลยต้องเอาไป evo5 ครับ ทนไม่ได้จริงๆครับ แต่impเข้าโค้งได้ดีกว่า evo ครับ ยอมรับเลย อิอิ emo65o
จอมยุทธ ย่อมมีบาดแผล

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:11:10 PM »
ต้องลองขับแล้วมาเปรียบเทียบกันครับพี่ ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าชอบความแปลกใหม่หรือความแตกต่าง หาอิมดีกว่าครับ ไม่ค่อยมีคนเล่น นานๆทีจะเจอบนถนนในไทย  emo64o emo64o
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.