ผู้เขียน หัวข้อ: set turbo บูสไม่เยอะจำเป้นต้องใส่ inter มั้ยครับ  (อ่าน 3905 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
set turbo  บูสไม่เยอะจำเป้นต้องใส่  intercooler  มั้ยครับ   มันจะร้อนไปไหม  เห้นบางคนว่า   boost ไม่เยอะไม่ต้องใส่ก็ได้   0.5-0.6  bar
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 02:06:46 AM โดย UNBEATEN »
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
Re: set turbo บูสไม่เยอะจำเป้นต้องใส่ inter มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:33:00 AM »
ได้ครับ เคยเล่นอยู่ตอนเด็กๆ เอาH22เซ็ตเทอโบ บูสน้อยๆสัก5-6ปอน วิ่งดีมาก แต่ช่วงอากาศร้อนๆหรือตอนซัดหลายๆทีก็มีเขกเหมือนกัน พอใส่อินเตอเข้าไป บูสเท่าเดิมยิ่งวิ่งดีกว่าเดิมแบบเห็นชัดๆเลย ความร้อนไอดีลดลงมากมาย ก็เลยเสริมประเก็น ดันบูส แล้วก็ก้านขาดไปเลย เย่ ก้านเท่าไม่จิ้มฟัน