ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคอขาวเดิมๆ ของเพื่อนๆพี่ๆ วิ่ง 0-400 ได้กี่วิกันครับ  (อ่าน 5288 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
ครื่องคอขาวเดิมๆ ของเพื่อนๆพี่ๆ วิ่ง 0-400  ได้กี่วิกันครับ

มีเทคนิคการขับการเปลี่ยนเกียร์อะไรกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 10:18:43 PM โดย UNBEATEN »
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อยากรู้ด้วยคน ไม่เคยได้ลองเลยครับ ไม่เคยไปสนาม+ไม่กล้าซัดบนทางหลวง emo23o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
วันที่ 20 มีนานี้งัยครับมีงาน AWD Hyper Drag ลองไปดูสิครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64333.0

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

สมัยขับคันเก่า(เจ้าสาหร่าย) เคยทำไว้ดีสุด 13.3XX   ครับ  คอขาวเดิม ท่อนล่างเดิม เทอร์โบ+อินเตอร์เดิม กล่องเิดิมใส่รอม

เน้นไปที่ระบบส่งกำลัง คลัทช์+LSD แจ่มๆ  ออกตัวที่ประมาณ6000++rpm เปลี่ยนเกียร์ตามจังหวะธรรมดาๆ เหมือนขับเซอร์กิต

แต่ละเกียร์ก็พยายามเปลี่ยนในรอบที่ไม่เกินแรงม้าสูงสุด แต่รอบตกลงมาไม่ต่ำกว่าแรงบิดสูงสุด(เน้น powerband) ครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
คอแดงตากลมในบอดี้ GC เดิมๆ กล่องเดิม ( ไม่แฟส )  เดิมทุกอย่าง  วิ่งช่วงนั้น ได้ 12.2 ครับ ถ้าจำไม่ผิด  ออกตัว 7000 รอบ แต่สับเกียร์อย่างที่อาจาร์ณสาหร่ายบอกเลยครับ emo64o

แต่คอขาวอินเตอร์เฉียงก่อนเปลี่ยนเครื่องใหม่ ตอนนั้น วิ่ง 14.3มั้งครับถ้าจำไม่ผิด  วิง่เสร็จอีกวันนึงยกเครื่องเลยครับ  emo64o emo64o emo64o emo64o emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 10:55:57 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
อ้างถึง
คอแดงตากลมในบอดี้ GC เดิมๆ กล่องเดิม ( ไม่แฟส )  เดิมทุกอย่าง  วิ่งช่วงนั้น ได้ 12.2 ครับ ถ้าจำไม่ผิด  ออกตัว 7000 รอบ แต่สับเกียร์อย่างที่อาจาร์ณสาหร่ายบอกเลยครับ

โห.... พี่ต้น  12.2 เลยหรอ emo63o  ขับโหดสุดๆ emo6o

ผมได้แค่ 13.4 เองอะ  emo73o สงสัยคนขับมันห่วย  emo48o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 12:22:44 PM โดย pomaru »

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
 โห.... พี่ต้น  12.2 เลยหรอ emo63o  ขับโหดสุดๆ emo6o

ผมได้แค่ 13.4 เองอะ  emo73o สงสัยคนขับมันห่วย  emo48o

แต่รถน้องปอมเครื่องยังอยู่นะ emo57o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• ???
  • *
แต่รถน้องปอมเครื่องยังอยู่นะ emo57o
  ตอนขับคอขาวตอนนั้นได้รถมาแรกๆ สามวัน  แต่ก่อนหน้านั้นไม่เคยขับมาก่อน เพื่อนชวนไปหนาม สรุปตื่นเต้นมากขับอิมลงสนาม กดไม่ยั้ง ยิงปุ้งๆ เลยเกิดอาการติดใจกลับถึงบ้านโทรเข้าวัด ยกเครื่องใหม่

เพราะกลัวเครื่องเดิมมันจะพังคาเท้า ( ก็มันสนุกง่ะ )  พอวางใหม่ พ้นรันอินไปอีกรอบก็ได้เวลาตามนั้น คอแดงแรงเยอร์ตัวนี้ไม่ทำให้ผิดหวัง แต่ไปผิดหวังบนบูรพาแทน เพราะความบ้าวิ่งไล่กับแมวเหมียว

แต่คอขาวรอบมาช้ามากก่อนออกตัวต้องไล่รอบไว้ก่อน ชิ่วๆๆ แถวฝาท้ายติดถังนิวเครียอีกถัง ( หนักจริงๆ ) emo64o emo64o emo64o

แต่ตอนนี้ไม่เคยได้แตะสนาม เลยไม่รู้ว่าเป้นไง emo76o

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
อ้างถึง
แต่รถน้องปอมเครื่องยังอยู่นะ

จริงแฮะพี่ต่อ emo49o

อ้างถึง
แต่ไปผิดหวังบนบูรพาแทน เพราะความบ้าวิ่งไล่กับแมวเหมียว

มันเกิดรัยขึ้นหรอคับ พอจาบอกได้มั้ยอะ emo11o

อ้างถึง
แต่ตอนนี้ไม่เคยได้แตะสนาม เลยไม่รู้ว่าเป้นไง

20 นี้งัยเพ่  เห็นว่างานยกเลิกหลายงาน ตกลงไปดั้ยเป่า   emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 03:03:24 PM โดย pomaru »

• ???
  • *

มันเกิดรัยขึ้นหรอคับ พอจาบอกได้มั้ยอะ emo11o

[/quote]  ถามประธานต่อเลยครับปอม พี่อายว่ะ emo64o emo64o

• Subaby!!!
  • *

ถามประธานต่อเลยครับปอม พี่อายว่ะ emo64o emo64o

เฮียจะให้ผมบอกจริงๆ เหรอ emo11o emo25o

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
แมว เหมียว ขออภัยจริงๆ
ไม่ได้ ตั้งใจค๊าบ

emo46o

ก็ลมมันเย็นนน
เบาไม่ลง emo49o

ออฟไลน์ IMP ♥

• *
  • Popular Vote : 0
  • Po Om
คอขาวเหยี่ยว เครื่องเดิม โบเดิม เกียเดิม คลัชเดิม ได้ 13.7 ครับ

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
เมื่อคืนวันศุกร์ได้มีโอกาศไปลองวิ่งมา  ออกตัวไม่ได้เลยครับ ได้ 14.1    ออก 4000 rpm อาการเหี่ยวออกมากรถไม่ค่อยเดิน ปล่อยครัท รอบตกยัน 2000rpm  สับที่ 6500 ทุกเกียร์ แต่เกีย 1 สับไม่ทันรอบสูงสับไม่ค่อยเข้า 234 เข้าง่ายปกติ
 พอออกรอบสูงๆ 5500 rpm  เกีย1 ออกรอบฟาดดีรถโดดตาสไตกบครับ แต่สับเกียไม่ค่อยทันเพราะเข้าไม่ค่อยได้เลยรอบมันชอบไหลๆไปเกือบ 7000rpm 
  มีวีธีแก้มั้ยครับ ทำไงที่จะออกตัวได้ดี  จังหว่ะปล่อยครัท กับจัวหว่ะสวนคันเร่ง
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
ของผมเกีย 3.9
ออกประมานเกือบๆ 6พัน  ถึงจะไม่ห้อยอ่ะคับ

สับเกียก้ เกือบๆ7พันอ่ะคับ
 emo73o