ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru ที่ไม่ใช่ Subaru  (อ่าน 6397 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: Subaru ที่ไม่ใช่ Subaru
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 09:10:59 AM »
เหอๆ  Fuji Heavy กับ Sabb นั้นผลิตเครื่องบินด้วยกันทั้งคู่ เลยมาดองกันในด้านรถยนต์ด้วย อิอิ
ส่วน Subaru  Zafira  บ้านเราผมเคยเห็นคันนึงที่แถว บรรทัดทองครับ สีดำซะด้วน ดูแปลกๆดี
แต่พอดูไปดูมา มันก็ดูกลมกลืนกับ Subaru ดีครับ      emo54o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 05:04:32 PM »
จำได้ว่าสมัยที่ GM  ยังถือหุ้นของ Fuji  Heavy ฯ  เป็นเจ้าของแบรนด์ SUBARU / SAAB / Chev / DAEWOO  สมัยนั้นมีการแลกเปลี่ยนเทคโนโลยีระหว่างกัน
เท่าที่จำได้บอดี้  Chev  Zafira   ที่เมืองนอก (ญี่ปุ่น)  ก็ใช้เป็นยี่ห้อว่า  SUBARU  รุ่นทราวิค
                ส่วน  SAAB  9-2   ตามรูปนี้เป็น SAAB  สเปคที่จำหน่ายใน USA  แต่ใช้เครื่อง , ช่วงล่าง ของ IMPREZA  เป็นพื้นฐานไม่รู้ใช่หรือเปล่า
ช่วงนั้น  Fuji ฯ  ยังอยู่ภายใต้ร่มเงา GM  ในส่วนของ Imp ดีไซเนอร์ก็เลยออกแบบ  GD หน้าหมู   ให้มีกระจังหน้า 3 ช่องคล้าย  Chev Optra  /  DAEWOO
รอฟังเซียนท่านอื่นต่อละกันครับ  
ข้อมูลผมก็ตามนี้ครับ รู้สึกว่าท้ายที่สุดก็ขายไม่ได้เท่าไหร่ครับ  การซื้อ SAAB นั้นถือเป็นหนึ่งในความผิดพลาดครั้งสำคัญของ GM ที่จะหาแบรนรถหรูเข้ามาอยู่ในค่าย  ผมว่าตั้งใจทำ chevrolet ไปต่อดีกว่าครับ ...  emo33o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ obomm

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 12:46:47 AM »
Traviq ของข้าพเจ้าเองครับ  emo49o