ผู้เขียน หัวข้อ: SSS - Michelin - Dixcel - MIT Track Day แก่งกระจาน + ทำบุญ (วันที่ 24-25 เมษา)  (อ่าน 25044 ครั้ง)

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand

การสำรองที่ ผมจะนับที่การโอนเงินนะครับ ใครโอนเงินมาก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะครับ emo6o emo6o

ไปได้ครับผม emo64o
โอนเงินมาเลยครับ emo34o

emo64o

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ไปแน่นอนครับ   เดี๋ยวโอนตังค์ไปให้ครับ

ชวน

Login: CHUND
Subaru Impreza GD หน้าหมู  คอขาว
รุ่น WRX Club man

วันนี้ที่รอคอย

โอนไปแล้วนะครับ  19 มี.ค. 53   15.00 น.
ยอด 1,900.- บาท

Name:   ศิโรจ   จารุสัมพันธ์จิต
 Nickname:   ชวน
 Login:    CHUND
 รถรุ่น:    Subaru Impreza GD  หน้าหมู
 เครื่องยนต์:   คอขาว 
 รุ่นที่จะลง:     WRX  Clubman 
 เบอร์ติดต่อ:   081-6421342

ผู้ติดตามอีก 2 คนครับ   ยอด 1,900 บาท
ผมสแกนใบฝากเงินไปที่  chung_apisada@hotmail.com   แล้วครับ

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
ว้าว!  สนามนี้ต้องบอกว่าห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ

ใครที่ชอบการขับขี่ในสนามจะมีโอกาสได้ลองโค้งที่แปลกใหม่ไม่เคยเจอที่สนามพีระหรือนครชันศรีมาก่อน

รูปแบบโค้งต่างๆต้องบอกว่าระดับอินเตอร์กันเลยทีเดียว  มีทั้งขึ้นเขา ลงเขา โค้งแคบ โค้งกว้าง โค้งต่อเนื่อง โค้งS  โค้งหลอกตา

ใครที่เคยเล่นเกมส์ขับรถและได้เคยขับสนาม Suzuka Circuit ของญี่ปุ่น ที่ใช้แข่ง F1 จะรู้สึกได้ว่าสนามแก่งกระจานมีความคล้ายคลึงกัน

สนามนี้ใช้ทั้งคนทั้งรถถึงจะเร็วครับ เครื่องแรงแต่คนขับใช้ประสิทธิภาพรถได้ไม่เต็มสมรรถนะก็จะไม่เร็ว (ไม่ได้หมายความว่าเค้นรถนะครับ)  ซึ่งถือเป็นโอกาสดีมากๆที่เราจะได้เรียนรู้ฝึกทักษะการขับขี่แบบถึงแก่น  ไม่ใช่แค่ท่องจำแบบสนามที่คุ้นเคย

สำหรับคนที่เป็นห่วงกลัวว่าจะยากเกินไป ก็ไม่ต้องกังวล เพราะเราจะมีการแนะนำการขับขี่ในช่วงเช้าเช่นเคย  สิ่งที่ต้องระวังก็คือจุดเบรคตรงโค้ง hair pin ด้านหลังที่หลอกตาและหาจุด mark สายตายากหน่อย(ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เปลี่ยนไปแค่ไหน ไม่ได้ไปนานแล้ว)  เพราะถ้าเลยแล้วจะมี run off area น้อยหน่อย   จุดอื่นๆจะบอกกันครบๆในวันงาน  รับรองว่าถ้าทุกคนตั้งใจฟังและระมัดระวังตลอดเวลาที่อยู่ในสนาม  จะได้รับความสนุกและฝีมือเพิ่มขึ้นกลับบ้านไปโม้กันต่อได้อีกหลายเดือนกันเลย

มันส์กันแน่นอนครับ   

ออฟไลน์ prince

• *
  • Popular Vote : 0

การสำรองที่ ผมจะนับที่การโอนเงินนะครับ ใครโอนเงินมาก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะครับ emo6o emo6o

ไปได้ครับผม emo64o
โอนเงินมาเลยครับ emo34o

สวัสดีครับคุณต่อ ถ้ารถไม่ใช่ Subaru นี้ไปวิ่ง track day อย่างเดียวจะจัดอยู่ในกลุ่มไหนครับ emo11o   

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
ขออนุญาติตอบแทนครับ

อยู่ในรุ่น Boxer Spirit ครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ว้าว!  สนามนี้ต้องบอกว่าห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ

ใครที่ชอบการขับขี่ในสนามจะมีโอกาสได้ลองโค้งที่แปลกใหม่ไม่เคยเจอที่สนามพีระหรือนครชันศรีมาก่อน

รูปแบบโค้งต่างๆต้องบอกว่าระดับอินเตอร์กันเลยทีเดียว  มีทั้งขึ้นเขา ลงเขา โค้งแคบ โค้งกว้าง โค้งต่อเนื่อง โค้งS  โค้งหลอกตา

ใครที่เคยเล่นเกมส์ขับรถและได้เคยขับสนาม Suzuka Circuit ของญี่ปุ่น ที่ใช้แข่ง F1 จะรู้สึกได้ว่าสนามแก่งกระจานมีความคล้ายคลึงกัน

สนามนี้ใช้ทั้งคนทั้งรถถึงจะเร็วครับ เครื่องแรงแต่คนขับใช้ประสิทธิภาพรถได้ไม่เต็มสมรรถนะก็จะไม่เร็ว (ไม่ได้หมายความว่าเค้นรถนะครับ)  ซึ่งถือเป็นโอกาสดีมากๆที่เราจะได้เรียนรู้ฝึกทักษะการขับขี่แบบถึงแก่น  ไม่ใช่แค่ท่องจำแบบสนามที่คุ้นเคย

สำหรับคนที่เป็นห่วงกลัวว่าจะยากเกินไป ก็ไม่ต้องกังวล เพราะเราจะมีการแนะนำการขับขี่ในช่วงเช้าเช่นเคย  สิ่งที่ต้องระวังก็คือจุดเบรคตรงโค้ง hair pin ด้านหลังที่หลอกตาและหาจุด mark สายตายากหน่อย(ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เปลี่ยนไปแค่ไหน ไม่ได้ไปนานแล้ว)  เพราะถ้าเลยแล้วจะมี run off area น้อยหน่อย   จุดอื่นๆจะบอกกันครบๆในวันงาน  รับรองว่าถ้าทุกคนตั้งใจฟังและระมัดระวังตลอดเวลาที่อยู่ในสนาม  จะได้รับความสนุกและฝีมือเพิ่มขึ้นกลับบ้านไปโม้กันต่อได้อีกหลายเดือนกันเลย

มันส์กันแน่นอนครับ   

ขอบคุณครับพี่เคน งานนี้รับรองมันส์กันแน่นอนครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่สนใจรีบโอนเงินมาสมัครกันเลยคร๊าบบบบบ emo77o emo77o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
ขอจองพร้อมโอนเงิน 1 ที่ ครับ ไปค้างด้วย ส่วนผู้ติดตามเดี๋ยวแจ้งทีหลังครับ ขอโอนเฉพาะของตัวเองก่อน เดี๋ยวเต็มแล้วอดไป สำหรับงานนี้ สมาชิกจะซูบารุ หรือไม่ซูบารุ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ สนามนี้สนุกจริงๆ ครับ  emo57o

เพชร คงแสงไชย
Login: Noob
Subaru Impreza GD ตากลม สีบรอนซ์ ษก 4808
รุ่น SSS Cup Manan
โอนเงินมา 3,000.06 บาท

ออฟไลน์ Nune C.

• *
 emo77o emo77o emo77o emo77o emo77o

จองก่อนมีสิทธิก่อนนะคะ ถ้าต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องค่าใช้จ่าย สอบถามได้นะคะ 085-114-9945

[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ไปด้วย 1 คนครับ อยากวิ่งแก่งกระจานมากๆ

Name : กันต์ทัต อัศวรางกูร (ก๊อต)
Login : 24owner
Car : Impreza GC สีน้ำเงิน xx-3160
เครื่องยนต์ : คอขาว
รุ่น WRX Clubman
Tel : 089-666-0022
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
จองคนนึง ผู้ติดตามคนนึง

ต้องโอนเท่าไหร่หว่า เดี๋ยวค่อยอ่าน

ครั้งสุดท้ายที่ไปสนามนี้ ต้องโบกมือลาคอขาวตัวเก่า  คราวนี้แหละ..... จะต้องโบกมือลาคอแดงตัวใหม่อีกมั๊ยเนี่ย
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ไปด้วย 1 คนครับ อยากวิ่งแก่งกระจานมากๆ

Name : กันต์ทัต อัศวรางกูร (ก๊อต)
Car : Impreza GC สีน้ำเงิน xx-3160

ต้องโอนเท่าไหร่หว่า เดี๋ยวค่อยอ่าน

ครั้งสุดท้ายที่ไปสนามนี้ ต้องโบกมือลาคอขาวตัวเก่า  คราวนี้แหละ..... จะต้องโบกมือลาคอแดงตัวใหม่อีกมั๊ยเนี่ย

โอนเงินครับพี่ๆ....ถึงจะถือว่าเป็นการจองนะครับ emo77o emo77o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Nune C.

• *

ถ้าโอนเงินแล้วช่วยแจ้งด้วยนะคะ sms มาบอกก็ได้
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ห้องพักสวยๆ มีแค่ 19 ห้องน๊าคร๊าบบบ....
งานนี้โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อนน๊าคร๊าบบบ...

รีบๆตัดสินใจกันน๊ะครับ ที่พักดีๆ ปราตี้สนุกๆอย่างนี้ไม่อยากให้พลาด emo77o emo77o

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job

ที่คลอง 5 พี่ยังลง ตั้งหลายรุ่น ยังสบายๆเลย   

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
แจ้งชื่อครับ
1.The ช้าง
2. หนึ่ง Sleep

ไป Track Day ครับ  ไม่ค้าง  พอดีการยื่นขอ VISA ไม่ผ่าน เอกสารไม่ครบครับ