ผู้เขียน หัวข้อ: โช้ค Apexi N1 Type V กับ Greddy Type S มีใครใช้บ้าง  (อ่าน 5697 ครั้ง)

ออฟไลน์ ae

• *
  • Popular Vote : 0
โช้ค Apexi N1 Type V กับ Greddy Type S มีใครใช้บ้าง
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:04:21 AM »
ช่วยเปรียบเทียบโช้คสองตัวนี้ให้หน่อยได้ใหมครับ Apexi N1 Type V กับ Greddy Type S กำลังจะตัดสินใจจะซื้ออยู่  ว่าขับถนนกับสนามนั้นอาการเป็นยังไง รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับหรือผู้ที่เคยใช้สองตัวนี้มาก่อน แล้วค่า K ของสปริงสองตัวนี้อยู่ที่เท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: โช้ค Apexi N1 Type V กับ Greddy Type S มีใครใช้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 02:31:38 PM »
ผมว่าจะหาคนที่เคยใช้ทั้งสองตัวเลยคงยาก เอาจากที่ผมใช้อยู่ GReddy TypeS เปรียบเทียบกับ OHLINS PCV ละกันนะ โดยส่วนตัวผมแฮปปี้กับ GRedyy TypeS มากๆใช้คำว่านุ่มหนึบดีจริงๆ แล้วไม่กระเด้งกระดอนเหมือน PCV เกาะโค้งได้ดี ถ้าจะเอาลงสนามก็ไหวอยู่ สรุปว่าคุ้มค่า คราวหน้าถ้าเปลี่ยนผมก็จะใช้ยี่ห้อนี้อีก คุณภาพเกินราคา  emo65o

ออฟไลน์ ae

• *
Re: โช้ค Apexi N1 Type V กับ Greddy Type S มีใครใช้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 04:52:58 PM »
ผมว่าจะหาคนที่เคยใช้ทั้งสองตัวเลยคงยาก เอาจากที่ผมใช้อยู่ GReddy TypeS เปรียบเทียบกับ OHLINS PCV ละกันนะ โดยส่วนตัวผมแฮปปี้กับ GRedyy TypeS มากๆใช้คำว่านุ่มหนึบดีจริงๆ แล้วไม่กระเด้งกระดอนเหมือน PCV เกาะโค้งได้ดี ถ้าจะเอาลงสนามก็ไหวอยู่ สรุปว่าคุ้มค่า คราวหน้าถ้าเปลี่ยนผมก็จะใช้ยี่ห้อนี้อีก คุณภาพเกินราคา  emo65o
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แล้วตอนนี้ใช้ของอะไรอยู่ละครับ กำลังรอผู้เคยใช้ Apexi N1 Type V มาแนะนำอยู่ครับ

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:44:01 PM »
ผมใช้ Greddy Type S อยู่เหมือนกันครับ นุ่ม หนึบมากครับ แข็งกว่า ชมพู ปรับ เบอร์ 4 นิดเดียว แต่เกาะกว่าชมพูเยอะครับ

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:35:35 AM »
ผมใช้ apex pro N1 ครับ แข็งได้ใจโช้คเป็นแบบ stoke สั้น
เท่าที่ทราบถ้าเป็น Apex N1 type V จะนิ่มกว่า pro N 1 นะครับ emo57o

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์ประสบการและความรู้เกี๋ยวกับโช้คสองตัวนี้ให้กับผมนะครับ ส่วนเจ้าโช้ค Apexi pro N1  ตัวนี้ที่บอกว่าแข็งได้ใจเนี่ยะ มันแข็งขนาดไหนครับ ผมหมายความว่าถ้่าปรับนุ่มสุดเนี๊ยะ วิ่งถนนยังเด้งอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ายังเด้งอยู่ผมก็คงจะแจวหนีละครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 09:22:11 PM โดย ae »
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ ae

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 09:26:03 PM »
ผมใช้ apex pro N1 ครับ แข็งได้ใจโช้คเป็นแบบ stoke สั้น
เท่าที่ทราบถ้าเป็น Apex N1 type V จะนิ่มกว่า pro N 1 นะครับ emo57o

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์ประสบการและความรู้เกี๋ยวกับโช้คสองตัวนี้ให้กับผมนะครับ ส่วนเจ้าโช้ค Apexi pro N1  ตัวนี้ที่บอกว่าแข็งได้ใจเนี่ยะ มันแข็งขนาดไหนครับ ผมหมายความว่าถ้่าปรับนุ่มสุดเนี๊ยะ วิ่งถนนยังเด้งอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ายังเด้งอยู่ผมก็คงจะแจวหนีละครับ ขอบคุณครับ