ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเซียนซูบารุ ให้คำแนะนำเรื่อง คาริเปอร์ และ จานเบรคหลังด้วยคับ  (อ่าน 11654 ครั้ง)

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
น้องLIMK  ดูจากรูปของคุณ monkeyart  แล้วน่าจะแปลงขายึดโดยเสริมตัวรองหรือจะเรียกว่าอแดปเตอร์ก็ได้น่าจะไม่ยากน๊ะ   การเจาะรูจานเบรคเป็น 4 รู 100 ก็ไม่น่าจะยากเย็นอะไรสำหรับโรงกลึงพี่ไทย    ปัญหาคือที่ไหนเค้าพ่นสีคาลิเปอร์ให้สวยแล้วใส่ยี่ห้อได้ด้วยนี่ซิน่าจะยากกว่า   เพราะตามรูปเห็นมันมีตัวนูนยี่ห้อนิสสันติดที่คาลิเปอร์เบรค  หรือเค้าเจียรทิ้งแล้วพ่นสีทับไปเลย  แล้วโลโก้ซูบารุเค้าทำยังงัย   มีที่มีทางทำเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วย PM มาก็ได้คับ     

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
โลโก้ SUBARU ที่คาลิเปอร์หลัง เป็นสติคเกอร์ครับ เท่าที่เึคยเห็นของRA เองก็รู้สึกจะเป็นสติคเกอร์เหมือนกัน
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
โลโก้ SUBARU  ตัวRA งานสกรีนครับ   แล้วจะถ่ายมาให้ดู emo57o
ผมมีชุดเกียร์ตัวRA ทั้งชุดอยู่ครับ รวมทั้งเพลาท้าย และชุดเบรก ขาดแต่กล่อง c-drift อย่างเดี่ยว ใครมีหรือเห็นช่วยแจ้งด้วยครับ emo48o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 12:20:41 AM โดย monkeyart »

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
น้องLIMK  ดูจากรูปของคุณ monkeyart  แล้วน่าจะแปลงขายึดโดยเสริมตัวรองหรือจะเรียกว่าอแดปเตอร์ก็ได้น่าจะไม่ยากน๊ะ   การเจาะรูจานเบรคเป็น 4 รู 100 ก็ไม่น่าจะยากเย็นอะไรสำหรับโรงกลึงพี่ไทย    ปัญหาคือที่ไหนเค้าพ่นสีคาลิเปอร์ให้สวยแล้วใส่ยี่ห้อได้ด้วยนี่ซิน่าจะยากกว่า   เพราะตามรูปเห็นมันมีตัวนูนยี่ห้อนิสสันติดที่คาลิเปอร์เบรค  หรือเค้าเจียรทิ้งแล้วพ่นสีทับไปเลย  แล้วโลโก้ซูบารุเค้าทำยังงัย   มีที่มีทางทำเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วย PM มาก็ได้คับ     

ฮาฮาเจาะใส่ 4 รู 100 เดี๋ยวจะกลายเป็น E30 ซะแล้ว   รูป ที่ทำสีส่วนใหญ่ จากร้านมืออาชีพในกทม นะคับ
http://www.bmwsociety.com/classifieds/showboard.asp?id=183699   ของพี่เเสือ  ผมไม่รู้อยู่ตรงไหน
http://www.bmwsociety.com/classifieds/showboard.asp?id=100590  หมูน้อย แต่ไปทำที่ช่างเผือก ลาดพร้าว 71

• *
เห็นแล้วอยากใส่มั่งจัง   
มีสี่พอร์ทหน้าของซูบารุก้ามแดงอยู่แล้วเค้าจะพ่นสีให้สวยได้รึเปล่าเนี่ย.........................
หลังไม่มีต้องรอน้องLIMK บุกเบิกก่อนจะเอามั่ง

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
เห็นแล้วอยากใส่มั่งจัง    
มีสี่พอร์ทหน้าของซูบารุก้ามแดงอยู่แล้วเค้าจะพ่นสีให้สวยได้รึเปล่าเนี่ย.........................
หลังไม่มีต้องรอน้องLIMK บุกเบิกก่อนจะเอามั่ง

ผมจะทำแต่ข้างหลังนะสิคับ ข้างหน้าคงไม่ทำจนกว่าจานหน้าจะบางก่อน    ตอนนี้ เปลี่ยนหลังจาก 265mm แผ่นบาง เป็น 290mm แผ่นหนามีรูระบายกลาง

หาฝา mag อยู่นะคับ ใครมี ช่วย ชี้เป้าหน่อยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2010, 01:45:45 PM โดย limk »

• *
ตกลงหาที่ทางทำได้ยัง   หาไม่ได้ก็โรงกลึงใหญ่ๆในโคราชเห็นมีเยอะน่าจะช่วยได้คับ   
ผมเห็นคุณเสือเค้าทำขายพร้อมพ่นสีและติดตั้งให้เบ็ดเสร็จเลย  แต่รู้สึกว่าแพงเกินจริงไปหาของซูบารุใส่คุ้มกว่า