ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านสมาชิก  (อ่าน 3364 ครั้ง)

ออฟไลน์ My

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนท่านสมาชิก
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:59:31 AM »
ไม่ทราบว่า  ซูบารุอิมเพสซ่าที่ท่านใช้กันอยู่   ใช้งานมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ   อยากซื้อมาใช้แต่กลัวว่าตอนเสียจะหาศูนย์ซ่อมยาก   ท่านสมาชิกพอจะทราบไหมครับว่ามีรถเก๋งยี่ห้อไหนอีกบ้างที่มีระบบขับเลื่อน 4 ล้อ   หรือ  2ล้อ หลัง

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *
Re: รบกวนท่านสมาชิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 11:09:44 AM »
toyota crown ขับหลัง

evo ขับสี่

benz ขับหลัง (น่าจะทุกรุ่น)

mx-5 ขับหลัง

audi ขับหลัง (บางรุ่น)

bmw ขับหลัง bmx ก็ขับหลังเหมือนกันน่ะ emo30o

skyline r35 ขับสี่

ฯลฯ

สุดท้าย และท้ายสุด

กระบะ ขับหลัง ขับสี่ มีเกือบทุกยี่ห้อ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 12:18:55 PM »
แนะนำให้เข้าอู่นอกครับ
อย่าได้แคร์เรื่องประกันตัวรถครับ

เพราะศูนย์บริการที่ได้รับมาตรฐานจาก มอเตอร์อิมเมจ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะมีแค่ 3 แห่ง ทั่วเมืองไทยครับ

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:24:15 PM »
แก้ไขนิดนึงครับ Audi ขับหน้านะครับ กับขับสี่ ครับ แต่เครื่องวางตามแนวยาวครับ
ส่วนเบนซ์ขับหน้า เห็นจะมี A-class กับ B-class ครับ
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:52:30 PM »
ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยแก้ไขข้อมูลของผมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ My

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:59:33 AM »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากครับ        ไม่ทราบว่า  honda   ที่กำลังทำขับเคลื่อนล้อหลังนี่   เป็นรุ่นอะไรเหรอครับ    และถ้าสมาชิกท่านได้มีข้อมูลอัพเดท    ก็อัพเดทได้ตลอดจะขอบคุณอย่างสูงครับ     จะหมั่นเข้ามาหาความรุ้ครับ   

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:59:36 PM »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากครับ        ไม่ทราบว่า  honda   ที่กำลังทำขับเคลื่อนล้อหลังนี่   เป็นรุ่นอะไรเหรอครับ    และถ้าสมาชิกท่านได้มีข้อมูลอัพเดท    ก็อัพเดทได้ตลอดจะขอบคุณอย่างสูงครับ     จะหมั่นเข้ามาหาความรุ้ครับ   
เอ่อ...คืองี้นะครับ...แบบอยากให้คุณ My ลองศึกษาหาความรู้ด้วยตัวเองดูบ้างนะครับ
เพราะจะทำให้เราสามารถเห็นข้อมูลได้กว้างมากขึ้น...แล้วก็จะได้รับความเห็นจากหลายๆมุมมอง
เดี๋ยวนี้อินเทอร์เน็ทถือได้ว่าเป็นแหล่งความรู้...หรือจะว่าไปก็คล้ายๆกับห้องสมุดขนาดยักษ์ที่ยกมาไว้ที่บ้านเลย
Google, Wikipedia, Youtube แค่ลองค่อยๆค้นค่อยๆหา...เราก็จะสามารถเพิ่มทุนๆความรู้ทีละนิดๆไปเรื่อยๆ
ลองดูนะครับ....