ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเถอะครับ...พวกชอบกดแล้วยกให้มันปุ้งปังเนี่ย...  (อ่าน 6239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
คือจริงๆผมก็คิดอยู่นานน่ะครับว่าจะโพสดีหรือเปล่า...แต่น่าจะทำให้พวกที่ชอบทำลดความคะนองบ้างก็ดีครับ...เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อวาน...ตอนประมาณบ่ายๆตอนนั้นผมจอดรถติดเครื่องอยู่หน้าธนาคารแห่งหนึ่งเพื่อรอน้องเข้าไปทำธุระ...พอดีได้ยินเสียงคำรามของเครื่องBoxerมาแต่ไกลจากฝั่งตรงข้ามจึงหันไปมอง สังเกตุว่ามีเสียงที่ดังแสบสันมากเพราะเป็นท่อแบบยิงตรง... ฝั่งตรงข้ามของผมก็เป็นห้างห้างหนึ่งที่มีผู้คนกำลังเข้าออกและเดินข้ามถนน อิมขาวล้อดำคันดังกล่าวก็ได้กด..แล้วยก..ให้มันปั้ง..ตรงแถวๆคนเยอะๆพอดี....ได้ผลครับ..ปั้ง..ดังมาก ขนาดผมอยู๋ในรถปิดกระจกยังรู้สึกสะดุ้งนิดๆเลย...ผมคิดในใจ..ดังดีแท้..............แต่ภาพที่ผมเห็นในจังหวะเดียวกันคือมีคุณยายแก่ๆแกกำลังข้ามถนนถึงตรงเกาะกลางถนนกับเด็กๆน่าจะเป็นหลาน ทั้งสองตกใจกับเสียงท่อที่มันระเบิดออกมามาก....เพราะรถวิ่งผ่านแกไปแบบไม่ไกลมาก เด็กคนนั้นหน้าสีหน้าตกใจ....คนแก่ล้มลง....หน้าคะมำลงมาบนถนนอีกเลน จังหวะนั้นมีรถกระบะวิ่งมาพอดีเค้าแตะเบรคแล้วหักหลบเพราะถ้าไม่หลบน่าจะเฉี่ยวคุณยายคนนั้น....หลังจากนั้นผมจึงวิ่งลงจากรถไปที่คุณยายคนนั้นที่กำลังจะลุกขึ้นพร้อมกับโบกมือบอกรถที่กำลังวิ่งมาให้ลดความเร็วลง.....จากนั้นผมจึงถามยายว่า..ยายครับไปไรไหม...ยายบอกเจ็บหัวเข่านิดหน่อย...ลองนึกดูน่ะครับคนแก่ล้มน่ะ...ไม่เหมือนคนหนุ่มสาวล้มน่ะครับ....ผมเลยถามแกว่ายายทำไมล้ม...ทั้งๆที่ในใจผมเดาไว้อยู่แล้ว....แกตอบว่าตกใจเสียงปั้งนึกว่ารถระเบิดแกเลยก้าวพลาดล้ม..............  ส่วนคนแถวนั้นก็น่าจะมีตกใจและรู้ว่ายายคนนี้ล้มจนเกือบโดนรถอีกคันเฉี่ยวเพราะอะไร........ผมเห็นเป็นซูด้วยผมเลยไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่...ลองนึกดูน่ะครับถ้ารถกระบะคันนั้นหักหลบยายคนนั้นไม่ทันจะเกิดอะไรขึ้น...ยังไงท่านคนขับคนนั้นถ้าได้อ่านแล้วผมขอเถอะน่ะครับ...ว่าอย่าทำอย่างนี้ในที่ชุมชนอีกเลย......คนอื่นเค้าจะพากันตกใจ...แล้วจะพากันสรรเสริญท่านตามหลัง....... emo42o emo42o ถ้าอยากทำไปทำตอนถนนโล่งๆดีกว่าครับ.......ปล.ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ขับซูรักซูเหมือนๆท่าน ดังนั้น ผมก็คิดว่าเราก็ไม่ควรใช้สิ่งที่เรารัก...ทำให้คนอื่นเดือนร้อนด้วยน่ะครับ.....

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: ขอเถอะครับ...พวกชอบกดแล้วยกให้มันปุ้งปังเนี่ย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 02:42:33 PM »
นอกจากนี้  ระวังเดี๋ยวทหารตำรวจจะนึกว่า.....รถต้องสงสัยยิง M79  ตุ้ม.....ต๊าม
จะเป็นเรื่องนะครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: ขอเถอะครับ...พวกชอบกดแล้วยกให้มันปุ้งปังเนี่ย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 03:39:03 PM »
เป็นการเตือนสติที่ดีครับ ขอบคุณมากครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 05:19:06 PM »
สรุปรอบเดือนที่ผ่านมา

น่าจะ 2 เหตุการณ์ ได้

ซู น้ำเงิน จี้ตูด (กวน...) โลตัส

ล่าสุด ซู ระเบิดท่อ หน้าห้างดังกลางเมือง

จบข่าว

*** เจตนาหรือไม่ โปรดเห็นแก่ส่วนร่วม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ isumi

• *
  • ฮ่า.... ฮา มันส์......พะย่ะค่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 05:26:54 PM »
มาทำให้ซุบารุดูเป็นรถที่ไม่ซิ่งกวนเมืองกันเถอะครับ
สนุก สุขแสนถ้าได้ขับซู....

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ¢Íà¶ÍФÃѺ...¾Ç¡ªÍº¡´áÅéÇ¡ãËéÁѹ»Ø駻ѧà¹Õè&#
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:03:13 PM »
ถ้าจะเร็ว มาเร็วในสนามกันดีกว่าครับ ปลอดภัยครับ
 emo60o

เจอกัน 24-25 นี้นะครับ track day ของเรา SSS
 emo61o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:56:24 PM »
เคยอยากได้อยู่พีกนึง ไอ้ปุ้งๆเนี่ยครับ โหดดี

นึกไปนึกมา จะเอาไปทำไมวะเรา -*- ปกติเครื่องก็กินน้ำมัน7โลลิตรอยู่แล้ว
เหมือนเดิมดีกว่า

สนับสนุนการขับรถความเร็วต่ำครับ

ปล. สารภาพ ณ ที่นี้ ผมขับไม่เร็ว (ยกเว้นเวลารีบจริงๆ) แต่มักจะอยู่เลนเบี่ยงๆ แบบบนทางด่วนเลนซ้ายสุดอะครับ ที่มันจะแคบๆ รถมันโล่งดี 110ตลอดทางไม่มีเบรค บางทีก็ไม่ได้ตั้งใจให้เสียว มันพ้นเห็นๆ พอเราผ่านมารถที่เค้าอยู่เลนถัดไปก็เป๋ไปนิดนิดเหมือนตกใจว่าเรามาจากไหน -*-

ยังไงก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคราบบบบบบ

ออฟไลน์ tui mmr

• House 39 motorsport
  • *
  • Popular Vote : 1
  • Only a van Can do!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:54:47 AM »
เมื้อก่อน เคยเปิดไว้อะครับ ไอ้เจ้า Anti lag หนะ เมื้อก่อนเปิดไว้รอบต่ำๆ

ทำไปทำมา รำคาญ ทำให้ เฮดร้าว ฟร้อนไปพ์ ร้าว ท่อก่อนเข้าหม้อพักทะลุ

สุดท้ายก็ยังเปิดนะ แต่ผมตั้งรอบสูงๆเลย เอาไว้ช่วยตอนซัดหนักๆแค่นั้นพอครับ

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:11:18 PM »
ผมก็เคยตกใจครับ มอเตอร์ไซ สมัยนี้ก็ชอบทำให้ท่อ ดังแบบระเบิด ตกใจทุกที

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:19:13 PM »
Great power come with great responsibility เมื่อรถเราเป็น performance car เราเองก็ต้องมีสำนึกและมีความรับผิดชอบต่อสังคมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ GaPpi

• แ ก๊ ป
  • *
  • G u ' G a Pp i
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:07:56 PM »
Great power come with great responsibility เมื่อรถเราเป็น performance car เราเองก็ต้องมีสำนึกและมีความรับผิดชอบต่อสังคมด้วยนะครับ

หราาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  emo76o
Ur mama so Fat ! I ran around her twice and got lost =P

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:09:04 PM »
กระทู้นี้ดีมากครับ เตือนก่อนเกิดเหตุ ดีกว่าเกิดเรื่องแล้วค่อยมาเตือนกัน..

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:00:38 PM »
เหตุการณ์ที่เล่ามาน่าตกใจมากครับ emo60o ดีครับ จะได้ช่วย ๆ กันทำให้ภาพพจน์ซูบารุเป็นรถที่ดี ไม่ใช่รถซิ่งกวนเมือง

รถผม GC เครื่องเทอร์โบ EJ20 คอยล์กลาง กล่องเดิม ท่อ 3 นิ้ว พักปลาย Kakimoto : Regu. 06&R ก็เป็นอะครับ เวลากดหนัก ๆ แล้วถอน “เสียงปัง” ออกมาเลยครับ ต้องแก้ด้วยการกดคันเร่งเบา ๆ โดยเฉพาะวิ่งในชุมชน ขนาดแฟนมานั่งได้ยินเสียงวี๊ดเทอร์โบก็ทำหน้าแปลก ๆ ว่าทำไมมีเสียงแบบนี้ด้วย นี่ถ้าได้ยินเสียงปังด้วยละก้อ...สงสัยโดนดุแน่ emo55o

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:08:45 PM »
ยังโชคดีที่คุณยายแกปลอดภัยครับ...
.

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:42:22 PM »

สา........ธุ.......... emo35o