ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวๆ เขาใหญ่ ( ปากช่อง ) บ้างครับ ขอเสียงหน่อย  (อ่าน 5044 ครั้ง)

ออฟไลน์ T@o_Sang

• *
  • Popular Vote : 1
  • ...
อีก 2 เดือนข้างหน้าต้องย้ายที่ทำงานไป เขาใหญ่ ( ปากช่อง )

มีเพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนอยู่แถวนั้นบ้างครับ ( กลัวเหงาอ่ะ )

และก็ไม่รู้ว่าจะพอมีอู่ที่ Service น้องอิมได้บ้างรึป่าวครับ 

รึว่าต้องเข้า กทม. อย่างเดียวเลย....  emo11o

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ในตลาด อ.ปากช่อง เจ้าของร้านนิภากุนเชียง ขับ นิวเลแวน อ่ะครับ

emo57o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
อ้าว...เปลี่ยนงานหรือครับหรือว่าถูกย้าย ยังไงก็ขอให้โชคดีละกันนะครับ
Siam Subaru Society Football Club

• *
  • ...
ในตลาด อ.ปากช่อง เจ้าของร้านนิภากุนเชียง ขับ นิวเลแวน อ่ะครับ

emo57o

ค่อยอุ่นใจหน่อยครับ 

แล้วอู่ที่รับ service จะมีบ้างป่าวน๊าาา

• *
  • ...
อ้าว...เปลี่ยนงานหรือครับหรือว่าถูกย้าย ยังไงก็ขอให้โชคดีละกันนะครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบพี่

อยากไปเองครับพี่เมย์  พอดีได้ตำแหน่งอ่ะครับ

จริงๆ ก็เบื่อ กทม ด้วยแหละ

งี้ก็อดเห็น GD สวยๆ ของพี่แล้วสิเนี๊ย  emo23o

ออฟไลน์ musu

• *
  • Popular Vote : 0
ผมทำงาน ที่รีสอร์ตตีนเขาใหญ่ฝั่งปราจีนครับ ว่างๆข้ามมาเล่นได้นะครับ    emo65o  emo65o

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
ผมทำงาน ที่รีสอร์ตตีนเขาใหญ่ฝั่งปราจีนครับ ว่างๆข้ามมาเล่นได้นะครับ    emo65o  emo65o
เขาใหญ่แกรนด์วิวเหรอครับ บ้านผมอยู่ จ.ปราจีน ที่อ.ประจันตคาม ไม่ไกลกันครับ

• *
  • ...

ผมจะไปเริ่มงานก็ประมาณปลายเดือนมิถุนาอ่ะครับ ที่ Kirimaya Resort 

น่าจะคนละฝั่งภูเขาเลยนะเนี๊ย ต้องข้ามเขากี่ลูกไม่รู้  emo4o

ยังไงถ้างานลงตัวแล้ว เดี๋ยวนัดกินข้าวกันดีกว่านะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ( ล่วงหน้า )

• *
  • ...
เขาใหญ่แกรนด์วิวเหรอครับ บ้านผมอยู่ จ.ปราจีน ที่อ.ประจันตคาม ไม่ไกลกันครับ

อยู่ที่ปราจีนเนี๊ยแล้วไป Service ที่ไหนเหรอครับ

หรือว่าต้องเข้า กทม อย่างเดียวเลยครับ 

• SSS
  • *
  • BeNatural
เรื่องอะไรบ้างล่ะครับ ถ้าช่วงล่าง หรือเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับระบบไฟ ผมว่า เบิกอะไหล่หรือสั่งมาแล้วให้ช่างที่เราไว้ใจได้
ทำให้ได้นะครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ ส่วนเรื่องหนักหนาสาหัส หรือสลับซับซ้อนซ่อนเงื่อนมากขึ้นไปก็ เข้า กทม. ดีกว่าครับ
จาก จ.ปราจีน ถึง แถวๆ พระรามเก้า ก็แค่ 100 กม.เองครับ แปปเดียว
 emo57o

• *
  • ...
เรื่องอะไรบ้างล่ะครับ ถ้าช่วงล่าง หรือเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับระบบไฟ ผมว่า เบิกอะไหล่หรือสั่งมาแล้วให้ช่างที่เราไว้ใจได้
ทำให้ได้นะครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ ส่วนเรื่องหนักหนาสาหัส หรือสลับซับซ้อนซ่อนเงื่อนมากขึ้นไปก็ เข้า กทม. ดีกว่าครับ
จาก จ.ปราจีน ถึง แถวๆ พระรามเก้า ก็แค่ 100 กม.เองครับ แปปเดียว
 emo57o

ขอบคุณคร๊าบบบ  emo64o

• *

รีสอร์ตกำลังสร้าง  ก่อนถึงแกรนด์วิวครับ ติดปลายเขาอีโต้ GC สีเขียว  ตกแต่งซ่อมบำรุงเองครับ    emo65o

แล้วคุณ T@o Sang  ทำอะไรหรือครับ  emo65o

แล้วคุณ mallzaa  อยู่ตรงไหนของประจันตคามครับ    emo65o

• *
  • ...

รีสอร์ตกำลังสร้าง  ก่อนถึงแกรนด์วิวครับ ติดปลายเขาอีโต้ GC สีเขียว  ตกแต่งซ่อมบำรุงเองครับ    emo65o

แล้วคุณ T@o Sang  ทำอะไรหรือครับ  emo65o

แล้วคุณ mallzaa  อยู่ตรงไหนของประจันตคามครับ    emo65o

ผมทำงานที่ Kirimaya Resort ครับ แต่จะไปเริ่มงานจริงๆ ก็ประมาณเดือน มิ.ย.

ตอนนี้ยังอยู่ กทม ครับผม  ว่างๆ ก็แวะมาทักทายกันได้ครับ

สำหรับผมยังใหม่เรื่องน้อง Su ครับ

GC สีขาวครับ เดิมๆ ครับ

• SSS
  • *
  • BeNatural

ผมอยู่ตัว อ.ประจันตคามเลยครับ มีเพื่อนสมาชิก SSS เราอยู่ที่ นิคมอุตสาหกรรม 304 อีกคนนะครับ คุณ กอล์ฟ GC Bugeye
ว่างๆ นัดมีตติ้ง กินข้าวกันนะครับ ชักรู้สึกอบอุ่นซะละ อิอิ

• *
ยินดีครับคุณ mallzaa  และคุณ  กอล์ฟ GC Bugeye   emo65o emo65o

ผมเพิ่งมาอยู่ได้ 3 ปีครับ  ได้ข่าวว่าแถว 304 มีร้านอาหารเยอะแต่ไม่กินข้าวได้ไม่ครับ
อยากซดเบียร์แทนอะ