ผู้เขียน หัวข้อ: หาอะไหล่ซินโครแมทเกียร์ RA V5 ไม่ได้ครับ ใครมีช่วยชี้ทางหน่อยครับ  (อ่าน 3627 ครั้ง)

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนนี้รื้อเกียร์ออกมาแล้วได้ทำการสั่งอะไหล่กับ MIT เรียบร้อย ปรากฏว่าของมาเป็นตัวธรรมดา ไม่ใช่ RA น่ะครับ  emo68o
ขณะนี้รถได้นอนรอบริจาคอวัยวะ ชินโครเมทเกียร์ RA V5(ปี99) 4.4 อยู่ครับ  emo12o
ใครนำเข้าอะไหล่ หรือมี part ชุดชิงโครเมทรุ่นนี้ รบกวนติดต่อมาหน่อยครับ คงซื้อครบชุดเลยเกียร์ 1-5 ครับ

อ๋ออ หรือใครทราบ part number รบกวนขอหน่อยครับ ผมอาจฝากเพื่อนที่สิงค์โปร์หิ้วมาให้ ถ้าหาไม่ได้จิงๆ  emo14o
ว่าแต่ว่า ชิงโครเมทเนี่ย เวลาสั่งที่นู่นเค้าเรียกชิงโครเมทเลยหรือเปล่าครับ กัวบอกไปเค้าไม่เข้าใจน่ะครับ ฮ่ะ ฮ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 03:43:18 PM โดย TommyWalker »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
SYNCHROMESH  ซินโครเมช ครับ
.

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ได้ลองโทรสอบถามพวกอู่นอกรึยังอ่ะครับ?
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อ่าว เกียร์เป็นอะไรไปอะครับพี่ทอม ??? emo11o

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
ถ้ามีที่ไหนแจ้งให้ทราบด้วยน่ะครับ  เพราะใช้เกียร์ตัวเดี่ยวกันครับ เผื่อได้ซื้อตุนไว้ก่อน emo55o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2010, 01:52:28 PM โดย monkeyart »

• *
SYNCHROMESH  ซินโครเมช ครับ

ขอบคุณครับ แสดงว่าผมสะกดผิดนี่เอง ถึงจิ้ม DICT ไม่เจอ  emo65o

ได้ลองโทรสอบถามพวกอู่นอกรึยังอ่ะครับ?

มีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ ขอเป็นของเบิกน่ะครับ ลองสอบถามบ้างแล้วเหมือนกัลแต่ยังไม่มีน่ะครับ  emo67o

อ่าว เกียร์เป็นอะไรไปอะครับพี่ทอม *? emo11o

ซิงเกียร์ 4,5 เจ๊งครับเนม สับรอบสูงแล้วมีเพลง "แคร๊ง!" คร้าบบบ เลยรีบเปลี่ยนก่อนเกียร์จาพังเอาน่ะ  emo76o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2010, 01:41:11 PM โดย TommyWalker »

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
ตอนนี้รื้อเกียร์ออกมาแล้วได้ทำการสั่งอะไหล่กับ MIT เรียบร้อย ปรากฏว่าของมาเป็นตัวธรรมดา ไม่ใช่ RA น่ะครับ  emo68o
ขณะนี้รถได้นอนรอบริจาคอวัยวะ ชินโครเมทเกียร์ RA V5(ปี99) 4.4 อยู่ครับ  emo12o
ใครนำเข้าอะไหล่ หรือมี part ชุดชิงโครเมทรุ่นนี้ รบกวนติดต่อมาหน่อยครับ คงซื้อครบชุดเลยเกียร์ 1-5 ครับ

อ๋ออ หรือใครทราบ part number รบกวนขอหน่อยครับ ผมอาจฝากเพื่อนที่สิงค์โปร์หิ้วมาให้ ถ้าหาไม่ได้จิงๆ  emo14o
ว่าแต่ว่า ชิงโครเมทเนี่ย เวลาสั่งที่นู่นเค้าเรียกชิงโครเมทเลยหรือเปล่าครับ กัวบอกไปเค้าไม่เข้าใจน่ะครับ ฮ่ะ ฮ่ะ
  เกียร์ 3 4 5 น่าจะใส่กันได้นะครับ ไม่น่าต่าง ส่วนถ้ารีบจิงๆ1กับ2 น่าจะมีของเก่าอยู่นะลองเอามาเทียบดูก็ได้ครับ   emo46o

• *
  เกียร์ 3 4 5 น่าจะใส่กันได้นะครับ ไม่น่าต่าง ส่วนถ้ารีบจิงๆ1กับ2 น่าจะมีของเก่าอยู่นะลองเอามาเทียบดูก็ได้ครับ   emo46o

ขอบคุณนะครับคุณเอก แต่ยังใช้ไม่ได้ครับ ตาเก่งบอกต้องเป็นตัว Double Synchromesh อ่ะคับ  emo13o
ยังหาอีกต่อไปคับพ๋ม  emo77o

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ลองตะไบให้มันคม แล้วใช้ไปก่อนครับ ค่อยๆทำทีละคม น่าจะพอไหว
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• *
ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ลองตะไบให้มันคม แล้วใช้ไปก่อนครับ ค่อยๆทำทีละคม น่าจะพอไหว

ขอบคุณมากครับคุณ Azzy สำหรับเทคนิคใหม่  emo65o

ตอนนี้ผมสั่งเบิกทางสิงค์โปร์เรียบร้อยแล้วครับ โดนไปเอาเรื่องเหมือนกันเพราะทาง MIT ไม่มี ตัวนี้เป็น double synchromesh น่ะคับ
เป็นค่าอะไหล่ซะ 9,xxx แต่โดน Air Freight ไป เบ็ดเสร็จ 14,500 ครับ ถ้ารอMITสั่งทางเรือแจ้งว่ามีเป็นเดือนน่ะครับ เพราะต้องรอตู้เต็ม
(จิงๆเกียร์ลูกนี้มือสองสองหมื่นก่าบาทเองนะ ผมก็ไม่รู้ตัดสินใจถูกรึป่าว แต่อยากได้ใหม่ๆชัวร์ๆน่ะคับ ไม่อยากลุ้น  emo74o)

ขอบคุณพี่ใจดีที่หามือสองให้ได้เหมือนกัล แต่ไหนๆลงทุนผ่าเกียร์แล้วเลยจัดหนักไปน่ะครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2010, 10:40:14 PM โดย TommyWalker »

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
ขอบคุณมากครับคุณ Azzy สำหรับเทคนิคใหม่  emo65o

ตอนนี้ผมสั่งเบิกทางสิงค์โปร์เรียบร้อยแล้วครับ โดนไปเอาเรื่องเหมือนกันเพราะทาง MIT ไม่มี ตัวนี้เป็น double synchromesh น่ะคับ
เป็นค่าอะไหล่ซะ 9,xxx แต่โดน Air Freight ไป เบ็ดเสร็จ 14,500 ครับ ถ้ารอMITสั่งทางเรือแจ้งว่ามีเป็นเดือนน่ะครับ เพราะต้องรอตู้เต็ม
(จิงๆเกียร์ลูกนี้มือสองสองหมื่นก่าบาทเองนะ ผมก็ไม่รู้ตัดสินใจถูกรึป่าว แต่อยากได้ใหม่ๆชัวร์ๆน่ะคับ ไม่อยากลุ้น  emo74o)

ขอบคุณพี่ใจดีที่หามือสองให้ได้เหมือนกัล แต่ไหนๆลงทุนผ่าเกียร์แล้วเลยจัดหนักไปน่ะครับ 555

พี่จะไม่ขอบคุณ คนหา Part No. น่อยรือ เอาเป็นรอบหน้า มา Singapore พาผมไปเลี้ยงที่เกลังน่อย อิอิ emo2o

ปล. ถ้าพี่ๆท่านได้ จะหา Part  No. Synchrommesh เกียร์ตัวนี้ ติดต่อผมได้นะคับ พอดีผมมี Copy of drawing มันอยู่
 emo57o

• *
พี่จะไม่ขอบคุณ คนหา Part No. น่อยรือ เอาเป็นรอบหน้า มา Singapore พาผมไปเลี้ยงที่เกลังน่อย อิอิ emo2o

ปล. ถ้าพี่ๆท่านได้ จะหา Part  No. Synchrommesh เกียร์ตัวนี้ ติดต่อผมได้นะคับ พอดีผมมี Copy of drawing มันอยู่
 emo57o

โอ้ว์ โอ้ว์ ลืมลูกพี่ไปเลย...
ต้องแบบ Big Thanks เลยละกัลนะครับลูกเพ่ก้องที่ไปเจรจากะ MotorImage Singapore ให้ (บ้านเราไม่มีแม้กระทั้ง Part No. ของ RA เซ็งเจงๆ emo66o)
รอบหน้าจัดเกลังยาวๆเลยล่ะกัล เหอ เหอ เหอ  emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2010, 11:58:33 AM โดย TommyWalker »