ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามผู้ใช้ฟอเรสเตอร์ เทอร์โบ ตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 3331 ครั้ง)

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
อัตราเร่งเป็นไง กินน้ำมันมากมั๊ย (ทั้งในเมือง และ นอกเมือง) เติมโซฮอลได้มั๊ย (ต้องรีแฟลชป่าว)

สุดท้ายในความคิดท่าน คุ้มมั๊ยที่เพิ่มเงินเกือบล้าน กับสิ่งที่ได้เพิ่มมาจากรุ่นธรรมดา

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
ผมใช้อยู่ครับ เป็น forester 2.5 T

อัตราเร่งดีครับ เร่งแซงได้ปรู๊ดปร๊าด พอสมควร ส่วนใหญ่ผมใช้ในเมือง ขับอัดบ้างไม่อัดบ้าง (ส่วนใหญ่จะขับอัดซะเยอะ)  ได้ 14 โล/ลิตร จากมาตรวัด

ส่วนต่างจังหวัด ขับได้ 15 -15.5 โล/ลิตร ความเร็วคงที่  140

เติมโซฮอลได้เลยครับ เขาปรับแต่งมาให้แล้ว

คุ้มค่าไหม.... ส่วนตัวผมชอบนะ ขับสบาย เร่งได้ดี แต่เสียที่ช่วงล่างหน่อยนึง (ผมว่ามันนิ่มไปนิด)  เพราะเคยชินกับ impreza  แต่ถ้าซื้อใช้เป็นรถครอบครัวหรือต้องการใช้งานแบบสบายๆ (แต่แอบอยากแรงอยู่)  ผมว่าเหมาะสมดีครับ
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ผมใช้ตัว NA อยุ่

คิดเสียดายทุกครั้งที่เหนตัวเทอโบ ไม่น่าเลย น่าจะซื้อเทอโบแต่เเรก ขับสนุกกว่าเเน่ๆ

แนะนำ เทอโบทีเดียวจบดีครับ

ลอผุ้ใช้มาตอบดีกว่าครับ  emo57o emo57o

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ตัวเลขข้างบนที่มาตรวัดบอกมันเป็น lites / 100 km นะครับ ได้ประมาณ 6.6 km / lites

• *
  • pp
ตัวเลขข้างบนที่มาตรวัดบอกมันเป็น lites / 100 km นะครับ ได้ประมาณ 6.6 km / lites

ขอบคุณครับ ที่แก้ไขให้ครับ
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
อัตราเร่งเป็นไง กินน้ำมันมากมั๊ย (ทั้งในเมือง และ นอกเมือง) เติมโซฮอลได้มั๊ย (ต้องรีแฟลชป่าว)

สุดท้ายในความคิดท่าน คุ้มมั๊ยที่เพิ่มเงินเกือบล้าน กับสิ่งที่ได้เพิ่มมาจากรุ่นธรรมดา

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

แร้วคันที่อยู่ใน Avartar หละครับพี่..  ปล่อยม่ะ

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
ขอบคุณครับ ที่แก้ไขให้ครับ

อ่านตอนแรกตกใจ ทำไมประหยัดอย่างนั้นนน
 emo62o

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงเนี่ย ในเมือง กินโหดมากเลยครับ นอกเมืองก็เอาเรื่องเหมือนกัน

ใจจริงอยากให้มีรุ่นดีเซลนะครับ แต่ไม่ยอมเอาเข้ามา  emo6o

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ว่าแต่ มีคนใช้ฟอ โบ แค่นี้เองเหรอออออ  emo59o

แร้วคันที่อยู่ใน Avartar หละครับพี่..  ปล่อยม่ะ

ไม่ปล่อยแล้วครับพี่ มันเหมาะเป็นรถออกงาน กำลังหาอิมซักคันมาขับวันหยุด คันไม่เลิก

• *
  • pp
เพิ่มเติมครับ
กินโหดไหม  ผมเทียบกับ อิม นะครับ (เคยใช้มาก่อน) ผมว่ามันก็ประหยัดไปหลายตังอยู่นะครับ  ทั้งรูปแบบการขับ ความเร็วที่ใช้   

ผมใช้ประมาณวันละ 50 กิโล  ประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ เติมที  แต่ใช้อิม เติมอาทิตย์ละครั้ง  (ระยะการเติมน้ำมันทั้งสองคัน  คือเหลือครึ่งถังแล้วเติมให้เต็มครับ)

แต่อาจจะเป็นเพราะ forester เป็น auto การขับไล่เกียร์จึงต่างจากอิม พอสมควร แต่อย่า kick down นะครับ น้ำมันลดหวบอย่างน่าตกใจ 
(ข้อมูลนี้ ตามที่ผมขับนะครับ รอให้ผู้ใช้คนอื่นๆ เข้ามาแชร์อีกทีนะครับ)

ข้อความจาก คุณ lucky_gc8

ผมก็อยากให้มีเครื่องดีเซลเข้ามาเหมือนกันครับ ได้อ่านข้อมูลของเจ้าตัวดีเซลก็น่าเล่นดี  แต่เมืองไทยคนใช้รุ่น forester น้อยมาก  เมื่อเทียบกับ อิม , เล
mit อาจเห็นว่าไม่ค่อยทำตลาด รุ่นนี้จึงไม่ค่อยนิยมเมื่อเทียบกับตลาดต่างประเทศ เช่น ยุโรป ออสซี

ของเล่นของแต่งก็น้อย ผมอาศัยศึกษาจากเวปต่างประเทศเยอะมากๆ เพราะแถบเอเชีย ข้อมูลแทบไม่มีเลยครับ
คนที่ซื้อตัวนี้มาแล้ว อยากจะซุกซน  ผมแนะนำเวปของออสซีครับ เข้าไปดูมีเยอะมากๆ

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0
กินน้ำมันใกล้เคียงกับตัว NA เลยครับ

ออฟไลน์ kunchit

• Black Forest
  • *
  • Popular Vote : 0
Re: อยากถามผู้ใช้ฟอเรสเตอร์ เทอร์โบ ตัวปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:45:51 AM »
ผมใช้ 2.0T ตัวก่อนครับแต่เพิ่งขายไป อัตราการกินน้ำมันประมาณ 7 km/L ครับ