ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตย้ำเรื่องต่างๆ ของงาน Track Day วันเสาร์ที่ 24 เมษายน 2553 นี้ครับ  (อ่าน 3417 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขออนุญาตมาเน้นย้ำเพื่อนๆ กันหน่อยนะครับสำหรับเกร็ดเล็กๆ น้อยๆ ต่างๆ สำหรับผู้ที่จะไปงาน
SSS – Michelin – Dixcel – MIT Charity Track Day
ในวันเสาร์ที่ 24 เมษายนนี้

สิ่งที่ต้องใช้ในการที่จะขับรถลงสนาม (ถ้าไม่มี ไม่อนุญาตให้ลงนะครับ)
-   หมวกกันน๊อค (อนุญาตเป็นหมวกมอเตอร์ไซค์ได้ครับ แต่ขอให้มี มอก.) (ไม่มีให้ยืมนะครับ)
-   รองเท้าหุ้มส้น
-   เข็มขัดนิรภัย

ในวันเสาร์ที่ 24 นี้ ผมขอให้เพื่อนๆ ตรงต่อเวลาด้วยนะครับ เพื่อที่เพื่อนๆ จะได้มีเวลาสนุกสนานกันได้อย่างเต็มที่ ซึ่งกำหนดการงานของเราจะเป็นดังนี้นะครับ

วันเสาร์ที่ 24 เมษายน 2553

8.00 น.   พร้อมกันที่สนามแก่งกระจานเซอร์กิต (มาถึงแล้วให้ขนของที่ไม่จำเป็นออกมานอกรถเลยนะครับเพื่อจะได้ไม่เสียเวลา)

8.00 – 8.30 น.            ลงทะเบียน

8.30 – 8.45 น.   ประชุมนักแข่ง (แจ้งกฏ กติกา มารยาท) นักแข่งทุกท่านต้องเข้าประชุม (ขอความกรุณาทุกท่านที่จะลงสนามตรงต่อเวลาและต้องเข้าประชุมเพื่อความปลอดภัยของทุกๆ ท่านครับ)

8.45 – 9.15 น.   Michelin Briefing Session

9.15 – 9.45 น.   สอนภาคทฤษฎีโดยอาจารย์ อั๋น สิรคุปต์ เมทะนี

9.45 – 11.45 น.   เรียนภาคปฏิบัติในสนาม

11.45 – 12.30 น.   Taxi Run รอบสนามเต็ม (โดยขับตามผู้นำ ห้ามแซง!!)

12.30 – 14.00 น.   Free Run (แบ่งตามรุ่น) (ในช่วงนี้จะเป็นช่วงให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้มีโอกาสทดสอบยาง Michelin PS3)

14.00 – 17.00 น.   แข่งขันจับเวลา Time Attack

17.00 – 18.00 น.   Free Time หากมีเวลาเหลือจะเปิดสนามให้วิ่งแบบ Free Style

18.00 น.   เดินทางกลับที่พัก เตรียมตัวทานอาหารเย็น

19.00 น. เป็นต้นไป   “Swimming Suit After Race Party”
* ตารางอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมครับ

ดังนั้นขอให้เพื่อนๆ ที่นัดเจอกันที่ปั๊มในตอนเช้าออกเดินทางเวลา 6.30 น. ด้วยนะครับ จะได้มาถึงสนามในเวลา 8.00 น. เพื่อที่จะมีเวลาขนของลงจากรถ ลงทะเบียน พักผ่อนกันสักครู่ แล้วจะได้เริ่มงานอย่างตรงเวลานะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 02:14:14 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
และขออนุญาตย้ำเรื่องความปลอดภัยกันอีกรอบหนึ่งนะครับ

Safety และการจราจร

-   เมื่อมาถึงสนาม....ท่านใดจอดรถตรงไหนขอให้จอดที่เดิมตลอดทั้งวัน เพื่อความสะดวกในการจัดการจราจรนะครับ

-   ห้ามสูบบุหรี่ใน Pit นะครับ เพราะเพื่อนๆ บางท่านอาจจะมีการพกถังน้ำมัน (ถังแดง) มาด้วย....การสูบบุหรี่ไม่ได้ห้ามนะครับ แต่ขอให้สูบในบริเวณนอก Pit ที่จะแจ้งให้ทราบนะครับ

-   ห้ามขับรถเร็วใน Pit ครับ (จำกัดความเร็วไม่ควรเกิน 40 กม. ต่อ ชม.)

-   การจราจรใน Pit จะเป็นการเดินรถทางเดียว โดยเป็นการวนแบบตามเข็มนาฬิกานะครับ (ห้ามสวนทาง ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น)

-   นักแข่งทุกท่านเวลาลงสนามต้องสวมหมวกกันน๊อคและรองเท้าหุ้มส้นครับ........ถ้ามีถุงมือด้วยก็ดีนะครับ

-   ในการลงสนามทุกคนที่จะลงไปในสนาม ไม่ว่าจะเป็นผู้ขับหรือผู้ติดตาม ต้องสวมหมวกกันน๊อคและคาดเข็มขัดนิรภัยทุกท่านนะครับ (ท่านใดไม่มีหมวกกันน๊อค เราจะไม่อนุญาตให้ลงไปในสนามนะครับ)

-   ขอให้นักแข่งทุกท่านเคารพสัญญาณธงด้วยครับ (จะมีธงเหลืองกับธงแดงเป็นหลัก ซึ่งจะอธิบายตอนประชุมนักแข่งช่วงเช้าครับ)

ข้อบังคับทั้งหมดนี้ เพื่อความปลอดภัยของทุกๆ ท่านนะครับ

***หากท่านใดไม่ปฏิบัติตามหรือฝ่าผืน เราจะมีการลงโทษนะครับ ด้วยการจ่ายค่าปรับต่อการทำผิดครั้งละ 100 บาท เอาเข้าชมรมเพื่อนำไปทำบุญครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 01:36:09 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
ระยะทางรวมๆ โดยประมาณจากแถวพระราม 3 ไปถึงสนามดังนี้ (เพื่อนๆ จะได้กะการใช้น้ำมันได้ถูกครับ)

ถึงแยกวังมะนาว 100 กม.

ถึงปั๊มเชลล์เขาย้อย (ปั๊มที่มี 95) 112 กม.

ถึงแยกเข้า อ. บ้านลาด (ต้องเลี้ยวซ้ายเพื่อไปกลับรถแล้วขึ้นสะพานข้ามถนนหลักลงไปวิ่งถนนเลียบคลองชลประทานและก่อนถึงทางเข้าจะผ่าน Makro) 130 กม.

ถึงสามแยกที่ต้องเลี้ยวขวา 156 กม.

ถึงแยกเข้าสนามแก่งกระจาน (หน้าทางแยกด้านขวาจะมีร้านอาหารชื่อ "เงินดี") 170 กม.

ถึงสนามแก่งกระจาน 173 กม.

ออกจากสนามแก่งกระจานไปถึงรีสอร์ท 196 กม.

ใครที่นอนค้างก็อย่าลืมคำนวณน้ำมันสำหรับขาออกด้วยนะครับ แต่ถ้ารถเติมโซฮอล์ได้ แถวๆ เขื่อนจะมีปั๊มนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 01:36:36 PM โดย thor111 »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ย้ำมั่ง อิอิ
ท่านใดที่ไม่อยากตื่นเช้ามา ต้องการไปพักตั้งแต่คืนวันศุกร์ให้แจ้งมาที่เต้อโดยตรงเลยน๊ะครับ
ทางรีสอร์ทคิดค่าพักคือ คนล่ะ 1000 บาทรวมอาหารเช้า

ออฟไลน์ CHUND

• *
ขอบคุณครับ    แล้วพบกัน

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณครับท่านประธาน

ออฟไลน์ Tirewatch_fdi

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณสำหรับรายละเอียดครับ ตื่นเต้นจัง
 emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ Nune C.

• *
แจ้งให้ทราบ

เนื่องจากที่จอดรถใน PIT มีจำนวนจำกัด จึงขอความร่วมมือ ดังนี้นะคะ

ที่จอดใน PIT อนุญาต ให้จอดได้เฉพาะผู้ร่วมลงแข่งเท่านั้น จอดได้ตั้งแต่ ช่องที่ 11 ขึ้นไป

สำหรับผู้ที่มาชม เรามีบริการลานจอดรถด้านหลัง PIT ให้ นะคะ

ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 05:26:32 PM โดย Nune3007 »
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

ออฟไลน์ CHUND

• *
แจ้งให้ทราบ

เนื่องจากที่จอดรถใน PIT มีจำนวนจำกัด จึงขอความร่วมมือ ดังนี้นะคะ

ที่จอดใน PIT อนุญาต ให้จอดได้เฉพาะผู้ร่วมลงแข่งเท่านั้น จอดได้ตั้งแต่ ช่องที่ 11 ขึ้นไป

สำหรับผู้ที่มาชม เรามีบริการลานจอดรถด้านหลัง PIT ให้ นะคะ

ขอบคุณคะ

รับทราบครับ   ขยันจังเลย

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
เพิ่มเรื่องน้ำมัน  Shell  ยังมีขาย 95 อยู่ครับ  แต่ปั๊มที่อยู่ตรงเพชรบุรี ก่อนเข้าสนาม  มีหัวจ่ายเพียงหัวเดียว  ใครจะใส่ถังก็เตรืยมมาจาก ที่อื่นก่อนก็ดีครับ