ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้คิดถูกหรือป่าว  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monday

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่รู้คิดถูกหรือป่าว
« เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:54:12 PM »
อยากได้ อิมตัวใหม่ๆครับ   

ก็เลยจะหาเรื่องขาย GF คันเดิม  เอาเงินไป ดาว์น 

แมว 1.5 ก็เป็น ทางเลือกหนึ่งครับ   เกียร์ออโต้ แฟนขับได้ เผื่ออนาคตเก็บไปแปลงร่าง

เห็นเหยี่ยวๆ หลายที ก็สองใจ   
 emo51o

คิดไม่ออกครับ  เพื่อนๆ พี่ช่วยหน่อย    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
Re: ไม่รู้คิดถูกหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 11:26:42 PM »
เลือกยากจริงๆครับ ถามคนชอบซูบารุ ทุกคนคงรักพี่เสียดายน้องกันหมด แค่ถ้าจะเผื่ออนาคตยาวๆผมแนะนำ แมว ครับผม รถใหญ่กว้าง สบาย เก็บของได้เผื่ออนาคตมีครอบครัวตัวน้อยๆครับ

ออฟไลน์ nood

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 09:33:41 AM »
แมวก็ดีครับ แต่ถ้ามีโอกาส อยากให้ได้ตัว2.0น่ะครับ emo65o

ออฟไลน์ musu

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 01:57:16 PM »
คิดเหมือนกันเลยครับคุณ   MONDAY      emo64o

แต่เอา 2.0 อย่างที่คุณ  nood   ว่าก็ดีนะ    emo65o emo65o

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 12:43:35 AM »
รถใหม่ซักวันนึงก็เก่า ถ้ายอมเสียเงินดูแลคันเก่าดีๆใช้ได้อีกนานนะคับ ค่าบำรุงคันเก่าเปลี่ยนของใหม่ๆทั้งคันยังดาวน์แมวไม่ได้เลยมั้ง ชนอะไรนิดหน่อยก็เสียดาย

โดยส่วนตัวแล้ว GF ก็ยังดูสวยและเด่นบนท้องถนน ของแต่งก็ถูกด้วยทำอะไรก็ไม่ต้องเสียดาย

ในมุมมองของผมนะครับ เอาไปหลายๆมุม ราคาของ GF ผมว่ามันอยู่ตัวแล้ว แต่รุ่นใหม่ๆยังมีการขยับราคาอยู่ รอให้มันถูกก่อนแล้วค่อยขายราคาก็ไม่น่าจะต่างกันมาก

ผมอยากมีรถซิ่งแต่งตามใจเราขับมันส์ๆ1คัน และรถใช้งานบ้านที่ประหยัดน้ำมัน ซ่อมได้ทั่วไป ราคาขายต่อดี ไปไหนไม่ต้องระวังมากอีก1คัน

ส่วนเรื่องแฟนนี่สำหรับผมจะแยกกันเลยเรื่องรถ เพราะรถที่แฟนชอบส่วนมากราคาไม่สูงก็ให้มีของเค้าเองไปเลย ถ้าแปลงร่างแล้วแฟนจะชอบกับเราไหมถ้าชอบก็ดีไป

แมว1.5นี่ มีคนที่เป็นเจ้าของเคยพูดให้ฟังว่ามันกินน้ำมันนะคับเพราะเครื่องมันแรงน้อย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 08:30:57 PM »
เลือกยากจริงๆครับ ถามคนชอบซูบารุ ทุกคนคงรักพี่เสียดายน้องกันหมด แค่ถ้าจะเผื่ออนาคตยาวๆผมแนะนำ แมว ครับผม รถใหญ่กว้าง สบาย เก็บของได้เผื่ออนาคตมีครอบครัวตัวน้อยๆครับ

ใช่ครับ เลือกยากแถมตัดสินใจยากอีกด้วยครับ แฮ่ๆ
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ  ช่วยผมได้มากเลย

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 08:34:00 PM »
แมวก็ดีครับ แต่ถ้ามีโอกาส อยากให้ได้ตัว2.0น่ะครับ emo65o

ขอบคุณนะครับ ช่วยผมตัดสินใจได้มากเลย

ถามนิดนึงครับ  ล้อในรูปคุณ nood เค้าเรียกว่า  ลายอะไร  ใส่ซูตัวไหนอยู่ครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 08:35:18 PM »
คิดเหมือนกันเลยครับคุณ   MONDAY      emo64o

แต่เอา 2.0 อย่างที่คุณ  nood   ว่าก็ดีนะ    emo65o emo65o
   ขอบคุณ คุณ musu ด้วยครับ  ทำให้ผมแน่ใจขึ้น ตัดสินใจง่ายขึ้นแล้วครับ   อิอิ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 08:37:59 PM »
รถใหม่ซักวันนึงก็เก่า ถ้ายอมเสียเงินดูแลคันเก่าดีๆใช้ได้อีกนานนะคับ ค่าบำรุงคันเก่าเปลี่ยนของใหม่ๆทั้งคันยังดาวน์แมวไม่ได้เลยมั้ง ชนอะไรนิดหน่อยก็เสียดาย

โดยส่วนตัวแล้ว GF ก็ยังดูสวยและเด่นบนท้องถนน ของแต่งก็ถูกด้วยทำอะไรก็ไม่ต้องเสียดาย

ในมุมมองของผมนะครับ เอาไปหลายๆมุม ราคาของ GF ผมว่ามันอยู่ตัวแล้ว แต่รุ่นใหม่ๆยังมีการขยับราคาอยู่ รอให้มันถูกก่อนแล้วค่อยขายราคาก็ไม่น่าจะต่างกันมาก

ผมอยากมีรถซิ่งแต่งตามใจเราขับมันส์ๆ1คัน และรถใช้งานบ้านที่ประหยัดน้ำมัน ซ่อมได้ทั่วไป ราคาขายต่อดี ไปไหนไม่ต้องระวังมากอีก1คัน

ส่วนเรื่องแฟนนี่สำหรับผมจะแยกกันเลยเรื่องรถ เพราะรถที่แฟนชอบส่วนมากราคาไม่สูงก็ให้มีของเค้าเองไปเลย ถ้าแปลงร่างแล้วแฟนจะชอบกับเราไหมถ้าชอบก็ดีไป

แมว1.5นี่ มีคนที่เป็นเจ้าของเคยพูดให้ฟังว่ามันกินน้ำมันนะคับเพราะเครื่องมันแรงน้อย

ยิ่งอ่านความเห็นนี้ไป ผมได้ ไอเดียดีๆเยอะเลยครับ  ขอบคุณมากนะครับ