ผู้เขียน หัวข้อ: body GC8 จะใช้ได้อีกซักกี่ปีครับ  (อ่าน 3837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
body GC8 จะใช้ได้อีกซักกี่ปีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:15:47 PM »
body GC8 ถ้าเราพูดถึงเรื่องอะไหล่   แยกเป็นส่วนๆ  เครื่อง , ช่วงล่าง และ ตัวถัง  ถ้าลำดับจากอะไหล่ใหม่ก่อนนะครับ   อยากรู้ว่ามันพอจะหามาบำรุงรักษารถไปได้อีกซักกี่ปีครับ  emo24o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: body GC8 จะใช้ได้อีกซักกี่ปีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 03:07:27 PM »
ยังหาใช้ได้ไปอีกหลายปีครับ ขนาดในญี่ปุ่นยังมีขับกันอยู่เลย
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: body GC8 จะใช้ได้อีกซักกี่ปีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 03:12:01 PM »
ถามแบบนี้แสดงว่าผมจะมีเพื่อนขับ GC เพิ่มแน่ๆ emo64o emo64o

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 05:09:19 PM »
อย่างน้อยๆ ก้อน่าจะ 10 ปีอ่า

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 05:18:26 PM »
ส่วนตัว ผมคิดว่าใช้ได้อีก นาน ครับ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 05:38:20 PM »
ใช้ได้อีกนานครับ เพราะภาพลักษณ์ของ GC นั้นในสมัยก่อนเป็นรถราคาแพง สมรรถนะสูง ประมาณว่า
อยู่ในระดับเดียวกับ civic corola แต่ ราคาไปอยู่นู่นครับ accord corona แต่เรื่องสมรรถนะ ดีกว่ามากครับ
มาในสมัยนี้ก็ยังมีเยอะในท้องถนน แต่ไม่ได้มากเกลื่อนกลาด และกลุ่มผู้ใช้ก็ยังมีส่วนส่งเสริม image ของ
รถรุ่นนี้อีกมากเลยครับ จะเห็นได้ว่า เราจะไม่ค่อยได้เจอ GC BG BC ในสภาพทรุดโทรม หรือ อาจจะไม่พบเลย
ก็ว่าได้ครับ เพราะกลุ่มผู้ใช้อย่างพวกเรามี ความเป็น social สูงมากครับ ดูแลกันในเรื่องการบำรุงรักษารถได้ดีมากครับ
ตรงนี้ทุกท่านคงจะรู้สึกเหมือนผมนะครับ มันทำให้รถเรามีค่าไปอีกแสนนานเลยล่ะครับ
 emo10o emo65o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:31:37 PM »
ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ อิอิ อย่างที่คุณ Mallza บอกเลยครับ คนเล่นซู ส่วนมากหรือแทบทุกคนจะดูแลบำรุงรถได้ดีมากครับ ยังอยู่ได้อีกนานครับ

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:19:34 PM »
เห็นด้วยกับใครหลายๆคนครับผม อยู่ได้อีกหลายปี มันทนด้วยแหละ ของบ้านผม เกิน 10 ปีแล้ว ยังไม่งอแงเลย ชอบมากๆ GC emo64o emo64o emo64o
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:56:01 PM »
ผมว่ามันเป็นรถ classic นะครับใช่ได้เลือยๆๆๆๆเลบ(ถ้าเจ้าตัวไม่อยากเปลียนไปเล่นตัวอืนเองนะครัย)  emo64o

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 11:45:28 AM »
ใช้ได้อีกนานครับ เพราะภาพลักษณ์ของ GC นั้นในสมัยก่อนเป็นรถราคาแพง สมรรถนะสูง ประมาณว่า
อยู่ในระดับเดียวกับ civic corola แต่ ราคาไปอยู่นู่นครับ accord corona แต่เรื่องสมรรถนะ ดีกว่ามากครับ
มาในสมัยนี้ก็ยังมีเยอะในท้องถนน แต่ไม่ได้มากเกลื่อนกลาด และกลุ่มผู้ใช้ก็ยังมีส่วนส่งเสริม image ของ
รถรุ่นนี้อีกมากเลยครับ จะเห็นได้ว่า เราจะไม่ค่อยได้เจอ GC BG BC ในสภาพทรุดโทรม หรือ อาจจะไม่พบเลย
ก็ว่าได้ครับ เพราะกลุ่มผู้ใช้อย่างพวกเรามี ความเป็น social สูงมากครับ ดูแลกันในเรื่องการบำรุงรักษารถได้ดีมากครับ
ตรงนี้ทุกท่านคงจะรู้สึกเหมือนผมนะครับ มันทำให้รถเรามีค่าไปอีกแสนนานเลยล่ะครับ
 emo10o emo65o

คุณกุ่ยเยี่ยมไปเลย emo65o
スバル

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 12:49:49 AM »
 emo53o emo62o

อีเขียวปีนี้ก้อ อายุย่าง 15 ขวด แล้วคร้าบบบบ
 แต่ยังใสๆ อยู่เวย  emo64o emo65o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 01:20:44 AM »
ผมคิดว่า "รถ"  ก็เหมือน "ภรรยา"  นั่นแหละครับ
แต่งงานกันแล้ว  ถ้าเรารักและดูแลเค้าอย่างดี ให้สวยเช้ง สุขภาพดีอยู่เสมอ
เค้าก็จะยังเป็นคู่บารมีกับเรา และอยู่ให้เรา มันส์(ขับ)ไปอีกนานครับ  emo57o

Ps. ขายรถไปก็เหมือนหย่ากับภรรยา แล้วแต่งงานใหม่
      แต่ถ้ามีกำลัง ผมว่า มีเพิ่มดีกว่า 555+  emo54o

ออฟไลน์ atakumi

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 05:13:09 AM »
ยาวไปคับ... ไม่ต้องเป็นห่วงับ emo64o

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:47:58 AM »
ผมคิดว่า "รถ"  ก็เหมือน "ภรรยา"  นั่นแหละครับ
แต่งงานกันแล้ว  ถ้าเรารักและดูแลเค้าอย่างดี ให้สวยเช้ง สุขภาพดีอยู่เสมอ
เค้าก็จะยังเป็นคู่บารมีกับเรา และอยู่ให้เรา มันส์(ขับ)ไปอีกนานครับ  emo57o

Ps. ขายรถไปก็เหมือนหย่ากับภรรยา แล้วแต่งงานใหม่
      แต่ถ้ามีกำลัง ผมว่า มีเพิ่มดีกว่า 555+  emo54o

ยังจะพยายามลากเข้าเรื่องสาวๆอยู่เรื่อย

ผมก็ชอบ GC ครับ ตอนแรกไปลอง Evo มาก็ไม่ชอบครับ มันแรงมาก สะใจด้วย แต่ทำไมพอกลับมาลอง GC แล้วโดนก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 03:22:21 PM »
อีกนานครับ รถสมรรถนะดีๆโดยไม่ต้องอาศัยระบบสมองกลอะไรต่างๆมากมายมาช่วย(มันส์โดยธรรมชาติของมันเอง) และมีความสมดุลขนาดนี้กระทัดรัดขับสนุกทุกโค้งไม่ได้หาได้ง่ายๆในบ้านเราครับ ลองคิดดูว่าราคาเท่านี้ 1300 กก 300 แรงม้า ขับสี่ หนึบเหมือนตุ๊กแก บาลานส์น้ำหนักของสูบนอน โครงสร้างทำมาลุยทางฝุ่นโหดๆได้ spec นี้ไม่ซูก็ต้องหันไปเล่นพอร์ชแล้วอะครับ  emo72o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???