ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว  (อ่าน 26744 ครั้ง)

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
อยู่ๆ ก็โดนลบกระทู้ไป

ถ้าเป็นคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไร

ในเมื่อบอร์ดนี้เป็นของส่วนรวม (หรือเราเข้าใจผิด) และข้อความที่ลงทั้งหมดเป็นความจริง ถ้าอยากรู้ไปขออ่านสำนวนที่ สน. โชคชัยได้ครับ

ในเมื่อไม่สามารถให้ข้อมูล แบ่งปันความรู้สึกในที่นี้ได้ ผมขอฝากลิ้งค์สำหรับผู้สนใจสามารถติดตามได้ที่เวปอื่นนะครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=25479.0

ทาง webmaster SSS รู้สึกเห็นใจกับคุณ POP EMS มาก  และไม่ได้ทำการลบกระทู้แรกด้วย
เรื่องการลบกระทู้ก่อนหน้านี้ ต้องให้ประธานต่อช่วยอธิบายหน่อยจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2010, 01:42:50 AM โดย (^.^) »

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 06:54:37 PM »
ถึงว่า วันนี้จะมาติดตามแต่กระทู้หายไปแล้ว
คุณป๊อบติดต่อสื่อเลยน่าจะเป็นทางออกที่ดี ตำรวจอย่างเดียวไม่ได้การแน่ครับ
เอาใจช่วยให้พบความเป็นธรรมอย่างที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2010, 06:56:25 PM โดย TommyWalker »

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:07:03 PM »
อ้าว ผมก็นึกว่า

จขกท มันคนขอลบเองสะอีก

นึกว่าเคลียกันได้แล้วนะเนี้ย

แล้วแบบเนี้ย โดนลบ มันหมายความยังไงอ่ะครับ

ใครมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรือป่าวครับ

อ้อลืมไป เวปนี้เป็นเวปปิดครับ

รู้สึกว่า กระทู้นี้มันไปหลายเวปแล้วนะครับ

อีกไม่นานน่าจะดัง ถ้าไปพันทพ ยิ่งดังใหญ่เลย

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:15:10 PM »
ขอให้ติดตามเรียกค่าเสียหายได้เร็วๆ นะครับ
ยังสงสัยว่าต้องมีคนในร้านอาจมีส่วนรู้เห็นด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:21:53 PM »
ขอให้ตามได้เร็วๆนะครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:29:05 PM »
เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:33:12 PM »
ตามมาให้กำลังใจครับ

เมื่อคืนพิมพ์คำแนะนำตามที่ไปถามผู้รู้ทางกฎหมายมาให้ไว้ตอนดึกๆ แต่หายไปหมดแล้วอ่ะ ไม่ทราบว่าได้อ่านหรือเปล่าครับ

สรุปว่าฟ้องโลดทั้งอาญาและแพ่งครับ สู้ๆ
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:45:42 PM »
ขอให้ติดตามเรียกค่าเสียหายได้เร็วๆ นะครับ
ยังสงสัยว่าต้องมีคนในร้านอาจมีส่วนรู้เห็นด้วยหรือเปล่า
เห็นด้วยนะครับ emo65o

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 07:51:23 PM »
ผมก็ตามอ่านตลอด อยากทราบความคืบหน้าเหมือนกัน

แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องลบกระทู้ (ตอนแรกคิดว่าเจ้าของกระทู้ ลบกระทู้เอง)

ยังงัยคนที่มีอำนาจลบกระทู้ ควรแสดงเจตนาหน่อยนะครับ จะได้เข้าใจตรงกัน

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:17:58 PM »
เอาใจช่วยครับ   

แต่ทำไมต้องลบกระทู้ ด้วย ไม่เข้าใจ ก่อนลบน่าจะแจ้งให้เจ้าของกระทู้ทราบก่อนนะครับ emo66o

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:18:02 PM »
กำลังจะหากระทู้นี่อยู่เลย ลบไปแล้วหรอ ไหงเปงงี้ได้? ยังก็มาเป็นกำลังใจแทนครับผม
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:30:15 PM »
ทีแรกนึกว่าพี่เจ้าของลบเองซะอีก ว่าจะมาตามดูเหมือนกัน  ผมเข้าใจว่าที่เว็บลบเพราะคงกลัวว่าจะมีปัญหาทางกฎหมาย แล้วอาจจะส่งผลต่อคดีได้น่ะครับ แต่น่าจะแจ้งให้ทราบกันสักหน่อยยะครับ

แนะนำให้พี่เจ้าของฟ้องโลดครับ เรื่องแบบนี้ทนายเห็นแล้วยิ้มเลย หวาน คุยกันในศาลอย่างเดียวครับ ไปบ้าบอกับมันก็เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ บอกร้านรอรับหมายได้เล้ย  emo62o

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:32:15 PM »
เปนกำลังใจหั้ยครับ ขอหั้ยหาทางออกได้ไวไวครับ

ว่าแต่ไมกระทุ้โดนลบหลอครับ หาซะแทบแย่ นึกว่าพี่ปอปลบไปซะเองนะเนี่ย  emo74o emo74o

ออฟไลน์ POO_K45

• *
  • Popular Vote : 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 09:23:44 PM »
โดยส่วนตัวไม่ฃอบกระทู้แบบนี้ ผมใฃ้คำว่ากระทู้แบบนี้ ไม่ใฃ่ไม่ฃอบกระทู้นี้
1) คิดว่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นคงมีรายละเอียดมากกว่าตัวหนังสือ 10 - 20 ประโยคหรือสำนวนที่ให้การไว้กับเจ้าพนักงาน
2) บทสรุปจากการเจรจาไกล่เกลี่ยเกิดขึ้นหรือยัง มีการเจรจาที่มีคนกลางคือเจ้าพนักงานเข้ามาร่วมรับฟังไกล่เกลี่ยด้วยหรือเปล่า ถ้าบทสรุปในการเจรจาเกิดขึ้นแล้วและไม่เป็นที่พอใจต่อเจ้าของรถ ท่านก็สามารถดำเนินคดีตามกระบวนการทางกฏหมายต่อไปเพื่อให้ได้รับค่าฃดเฃยความเสียหายที่เกิดขึ้นจริง
3) การเขียนลงบอร์ดไม่ก่อให้เกิดผลได้เสียในรูปคดีโดยเฉพาะเป็นการเขียนจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแต่ฝ่ายเดียว ถ้าฟ้องแล้วชนะคดีได้ตามที่ฟ้องก็ดีไป จะเอาคำพิพากษามาแชร์กันในเวปก็ยิ่งดีเพราะจะได้เป็นความรู้กับทุกๆคน แต่ถ้าฟ้องแล้วแพ้จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม.......คู่กรณีของเจ้าของกระทู้ถูกด่าฟรีแล้วตั้งแต่วันนี้.....คนที่เข้ามาด่าบางคนอาจมีแค่อารมณ์ร่วมโดยบริสุทธิ์ใจเพราะเห็นว่าเป็นเพื่อนในเวปด้วยกัน บางคนอาจมีอะไรมากกว่านั้นก็ได้ไม่มีใครรู้................. emo56o....

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 09:24:08 PM »
Admin น่าจะชี้แจงหน่อยนะครับ

ผมเองยังนึกว่าเจ้าของกระทู้จบเรื่องแล้วก็เลยขอลบซะอีก......