ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว  (อ่าน 26747 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:03:32 PM »
เอ่อ พี่ป๊อบครับ สิ่งที่ผมพิมพ์ไปนั้นอาจจะทำร้ายความรู้สึกของพี่นะครับ แต่จริงๆแล้วเจตนาผมมิได้มีจุดประสงค์ในการกล่าวร้ายนะพี่

เพียงแต่ยกตัวอย่างทั่วไปที่เคยเกิดขึ้นในบริษัทให้คนอื่นฟังเท่านั้น เพื่อให้หลายๆท่านในที่นี้เกิดความเป็นกลางเท่านั้นครับพี่

เหมือนที่เคยได้ฟังพระท่านยกตัวอย่างมา ว่ามองจากมุมนึงคุณอาจจะเห็นแก้วว่ามันไม่มีหู แต่ถ้าเปลี่ยนมุมมองบ้าง แก้วมันอาจจะมีหูก็ได้

ผมก็เห็นใจทั้งพี่ป๊อบและพี่โอเปิ้ลนะ เป็นผมเองก็คงเสียความรู้สึกไม่น้อยเช่นกันครับพี่

แต่หากจะให้มองในมุมกลับกัน ทางร้านเองก็น่าสงสารเช่นกันครับ

ส่วนเรื่องที่พี่ว่า "เพราะเราก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะลักทรัพย์รถตัวเองเพื่ออะไร ความเห็นดังกล่าว ถ้าเป็นการกล่าวเพื่อวิเคราะห์โดยกรณีทั่วไป สามารถกระทำได้ แต่การที่มีความรู้จักคุ้นเคยกันพอสมควร การให้ความเห็นดังกล่าวกับกรณีเฉพาะที่เกิดขึ้นนี้ จึงเป็นการดูหมิ่นศักดิ์ศรีและเหยียบย่ำความรู้สึกโดยตรงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้"

สิ่งที่ผมวิเคราะห์นั้นเป็นกรณีทั่วไปครับพี่  แต่จากการที่พี่ว่ามีความคุ้นเคยอันนี้ผมไม่เห็นเป็นประเด็นครับ เนื่องจากตรงนี้ผมเห็นใจพี่และอยากช่วยเหลือครับ อันนี้คือส่วนที่คนรู้จักกันสามารถทำได้ครับ แต่การเข้าข้างคนรุ้จักกันเลยนั้น สำหรับตัวผมเอง เคยแล้วและได้เจ็บหนักมาแล้ว  แม้กระทั่งเพื่อนสนิทผมที่คบกันมา10กว่าปีมีปัญหาอะไรมา ผมก็ช่วยทุกทางที่ผมสามาถจะทำได้ แต่ในทุกครั้งนั้นผมบอกได้เลยว่าผมไม่เคยเชื่อเต็มร้อย ผมเอามาคิดหาความน่าจะเป็นก่อนครับพี่     ผมมิได้มีเจตนากล่าวร้ายพี่ในทางใดเลย เพียงแต่ยกตัวอย่างเท่านั้นครับ  

ฉะนั้น สุดท้ายนี้ ผมแค่อยากให้ทุกท่านเป็นกลางเท่านั้นครับ รับฟังและแนะนำช่วยเหลือกันได้(ซึ่งเป็นเรื่องดี) แต่อย่าเพิ่งตัดสินกันจนกว่าเรื่องจะจบเท่านั้นแหละครับ

ด้วยความเคารพเพื่อนสมาชิกทุกท่านและเห็นใจพี่ป๊อบและพี่โอเปิ้ลครับ  หากพี่มีอะไรที่ผมสามารถช่วยได้ผมยินดีครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:48:06 PM »
โบส  ไม่มีใครกล่าวร้ายทางร้านเลย พี่เห็นแต่คนให้กำลังใจ ป๊อปทั้งนั้น emo64o  พี่ก็เป็นคนหนึ่งที่ให้กำลังใจครับ รถหาย นะโว้............................ย  ไม่ใช่คันละบาทสองบาท  กว่าจะหาเงินมาซื้อได้ เก็บหอมรอมริท กันทั้งชีวิต นะจะ

แม่.................................ง    มาขโมยไปหน้าตาเฉย  เห็นแล้วเจ็บปวดแทนครับ ป๊อป
 emo2o emo2o emo2o emo2o

พี่ให้กำลังใจนะครับ   นิ่งไว้ครับ แล้วจะดีเอง  เงินทองของนอกกายไม่ตายก็หาใหม่ได้ ( แต่หายากฉิป)     

emo64o emo64o emo64o emo73o emo73o emo73o

ออฟไลน์ TK

• *
  • Popular Vote : 0
  • 35/65
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:51:15 PM »
น่าเห็นใจเจ้าของรถครับ  ขอให้เรื่องจบไวๆครับ

ออฟไลน์ tum star

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 07:51:15 PM »
โบส  ไม่มีใครกล่าวร้ายทางร้านเลย พี่เห็นแต่คนให้กำลังใจ ป๊อปทั้งนั้น emo64o  พี่ก็เป็นคนหนึ่งที่ให้กำลังใจครับ รถหาย นะโว้............................ย  ไม่ใช่คันละบาทสองบาท  กว่าจะหาเงินมาซื้อได้ เก็บหอมรอมริท กันทั้งชีวิต นะจะ

แม่.................................ง    มาขโมยไปหน้าตาเฉย  เห็นแล้วเจ็บปวดแทนครับ ป๊อป
 emo2o emo2o emo2o emo2o

พี่ให้กำลังใจนะครับ   นิ่งไว้ครับ แล้วจะดีเอง  เงินทองของนอกกายไม่ตายก็หาใหม่ได้ ( แต่หายากฉิป)     

emo64o emo64o emo64o emo73o emo73o emo73o
ต้องแบบนี้ซิวะ...เพื่อนกูรักมึงว่ะ 
 ปล.ผมไม่รู้จักป็อปเป็นการส่วนตัวแต่ผมอ่านเรื่องแล้วผมเห็นใจมากครับ เป็นผมอาจจะไม่ใจเย็นอย่างที่ป็อปเป็นก็ได้

ย้ำตามที่พี่หนุ่ยว่า..รถหายนะโว้................ย ,ซึ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงง.........

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:45:55 PM »
เอาใจช่วยอีกรอบคับป็อป สู้ๆ

เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:32:46 AM »
เอาเป็นว่า เรามาช่วยกัน หาทางแก้ดีกว่านะครับ

เพราะ เท่าที่ ฟังเรื่องราวมาบ้าง พอสมควร

ผมเชื่อ นะครับ --------- ว่า พี่ ป๊อบ กับ Ople  ตั้งใจจะแก้ไขเรื่องนี่ โดยไม่ต้อง การให้ใคร เสียหาย จริงๆ เพราะ ตั้งแต่ที่ เกิด เรื่อง ก็ผ่านมาเป็น เดือนแล้ว เพิ่งจะมีการ post ลง web

ตั้งนั้น ถ้า ทั้ง 2 ท่านต้องการ จะประจาน จริง ผมว่าคงทำตั้งแต่ วันที่หายแล้วหล่ะครับ  ---- อันนี่ ผมขอ พูด เป็นกลางตามความเห็นนะครับ เพราะได้ทราบเรื่องมา ตั้งแต่ ต้น จากปาก ของน้องชาย ople เพราะคุยกันว่าจะให้มาทำบ้าน ให้

ไม่ใช้จาก ปาก ของผู้เสียหาย เอง ดังนั้น ผมจึงค่อยข้าง จะให้ credit ทั้ง 2 ท่าน ที่เสียหายว่าตั้งใจจะให้จบ แบบ เงียบๆ จริงๆ

ก็หวังว่าจะจบด้วยดีครับ

PS... เอาเป็นว่า มาช่วยกันหาทางออกดีกว่า

ตามความคิดผม เท่าที่ทราบข้อมูลมา   ------ ถ้าจบกัน ด้วยดี ไม่ได้ ผมว่า   สามารถฟ้องได้ครับ

ท่านที่มีความรู้ด้าน กฎหมาย ท่านอื่น เห็นว่าอย่างไรครับ นอกจาก ฟ้องละเมิดทาง แพ่งแล้ว ทำอะไรได้อีกครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:28:35 AM »
เสียใจกับพี่ป็อปด้วยครับกับสิ่งที่เกิดขึ้น  เป็นผมคงคุ้มคลั่งไปแล้ว รถราคาหลายล้าน โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเกิดเหตุที่ร้านคนรู้จักมักคุ้นก็ยิ่งลำบากใจมากขึ้นเป็นสิบเท่า

ส่วนตัวรู้จักทั้งสองฝ่าย นิสัยน่ารักทั้งคู่ แต่เมื่อเรื่องมันเกิดก็ต้องแก้กันไป  เอาใจช่วยนะครับ

ยังไงก็ขอให้ปัญหาคลี่คลายโดยเร็ว ตกลงกันได้แบบแฮปปี้ทั้งสองฝ่ายครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 03:25:33 AM »
เอาใจช่วยครับผม  emo72o
" ทุกปัญหา..มีทางออก " ครับ  สู้ๆ  emo64o

ออฟไลน์ T^o^U

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:25:55 AM »
จากที่อ่านเรื่องราวจากเวบลิ้งนะครับ
ทำให้ผมคิดว่าไม่มีโจรอะไรหรอก
มีแค่คนในร้านอยากลงของแรงมากกว่า
เลยเอาไปลองแล้วเอาไม่อยู่เกิดอุบัติเหตุมากกว่านะ

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย

เพราะผมเจอมาหลายกรณีแล้วพวกรถแรงๆ
มีแต่คนอยากลองๆ พอลองแล้วไม่รู้กำลังรถก็เกิดเหตุ

ปล.ขายซากGCทิ้งไปคันแล้ว-*- พี่ชายพ่ออีกทำไรไม่ได้
ปล2.ขอให้ตกลงกันได้ใวๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 09:31:22 AM โดย T^o^U »

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:29:17 AM »
เอาใจช่วยครับผม  emo72o
" ทุกปัญหา..มีทางออก " ครับ  สู้ๆ  emo64o

ถ้าไม่มีทางออก  ก็ไห้ออกทางข้า ชิมิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 12:16:04 AM โดย BMX มองแต่เธอ »
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:40:29 AM »
เห็นใจจริง ๆ ครับ รถราคาหลายล้าน สู้ ๆ ครับ
ตามกฏหมายไม่ได้ก็มีกฏสีเขียว สำหรับคนประเภทนี้ครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 11:25:04 AM »
อยากจะให้กระทู้ที่โดนลบไป เป็นCase Studyครับ

กระทู้ขี้หมูขี้หมา ลบโดยไม่มีคำอธิบาย คงไม่เป็นอะไร

แต่เรื่องขนาดนี้ ถ้าจะลบ WMช่วยลงคำอธิบายด้วยก็จะดีมาก

เพราะถ้าเป็นผมเอง ก็คงเสียความรู้สึกมากๆ

รถป้ายแดงราคาหลายๆล้านก็หาย พอมาพิมพ์กระทู้แจ้งเพื่อนๆก็หายอีก

โอเคนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 07:49:41 PM โดย SuBie NewBie »
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ Impreza Enthusiast

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:17:07 PM »
อยากจะให้กระทู้ที่โดนลบไป เป็นCase Studyครับ

กระทู้ขี้หมูขี้หมา ลบโดยไม่มีคำอธิบาย คงไม่เป็นอะไร

แต่เรื่องขนาดนี้ ถ้าจะลบ WMช่วยลงคำอธิบายด้วยก็จะดีมาก

เพราะถ้าเป็นผมเอง ก็คงเสียควายรู้สึกมากๆ

รถป้ายแดงราคาหลายๆล้านก็หาย พอมาพิมพ์กระทู้แจ้งเพื่อนๆก็หายอีก

โอเคนะครับ

เห็นด้วยกับพี่แอนดี้คับ   ใจเขาใจเรานะคับ

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:33:17 PM »
ไม่ผิดกฎแต่โดนลบ ซึ้ง 

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ J31

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:34:18 PM »
ติดตามมาจากหลายเวปเลยครับ เอาใจช่วยนะครับ รถไม่ใช่คันละบาทสองบาท เงินทองกว่าจะหามาได้

ทั้งสองฝ่ายนะครับ เคลียร์กันได้ในเร็ววันนะครับ