ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว  (อ่าน 26748 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonyditthayam

• *
  • Popular Vote : 0
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 09:11:46 AM »
เอากับมันซักตั้งครับป๊อบ ไม่งั้นมันก็เกิดขึ้นอีกกับคนอื่น

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: กระทู้ Z4 หายจากร้านล้างรถ โดนลบไปแล้ว
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:25:54 AM »
เอาใจช่วย พี่โอเปิ้ล กับพี่ป๊อป ด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 01:13:14 PM »
สู้..สู้  ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 09:11:51 PM »
ผมเพิ่งมีโอกาสได้เข้ามาอ่าน และขอเป็นกำลังใจให้กับพี่ป๊อบและพี่โอเปิ้ลครับ
ขอให้ผ่านพ้นเหตุการณ์ในครั้งนี้ไปได้ด้วยดีครับ

ในเหตุการณ์ร้ายๆ มักมีเหตุการณ์ดีๆเกิดขึ้นตามมาเสมอ
อย่างน้อยที่สุดในตอนนี้ พี่ๆทั้งสองคนคงได้รู้จักคนที่แวดล้อมเราได้ดีมากยิ่งขึ้น
ได้เห็นน้ำใจของเพื่อนๆที่มีให้กันมากขึ้นครับ เพื่อนแท้เท่านั้นที่จะอยู่กับเราในยามยากครับ
สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:33:55 AM »
 emo51o emo51o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 08:12:42 AM โดย Benzino »
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:35:42 AM »
เอาใจช่วยด้วยคนครับ สุ้สุ้ เปนกำลังใจให้ครับ

ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีครับ

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 01:00:06 PM »
เวลาที่โอเปิ้ลกับผมเข้ามาอ่านในกระทู้นี้แล้วรู้สึกมีกำลังใจดีขึ้นมาก

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจจากใจจริง

ผมเพิ่งมีโอกาสได้เข้ามาอ่าน และขอเป็นกำลังใจให้กับพี่ป๊อบและพี่โอเปิ้ลครับ
ขอให้ผ่านพ้นเหตุการณ์ในครั้งนี้ไปได้ด้วยดีครับ

ในเหตุการณ์ร้ายๆ มักมีเหตุการณ์ดีๆเกิดขึ้นตามมาเสมอ
อย่างน้อยที่สุดในตอนนี้ พี่ๆทั้งสองคนคงได้รู้จักคนที่แวดล้อมเราได้ดีมากยิ่งขึ้น
ได้เห็นน้ำใจของเพื่อนๆที่มีให้กันมากขึ้นครับ เพื่อนแท้เท่านั้นที่จะอยู่กับเราในยามยากครับ
สู้ๆครับ

พูดได้ตรงใจมากๆ ครับ

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 01:03:46 PM »
สงสัยงานนี้ ป๊อบ ขาย Z4 ทิ้งเเล้วออก  เฟอร.......หรือ Lambo....ไปเลยครับ

สงสัยว่าจะไม่ต้องขายแล้วนะครับพี่ เพราะประกันเค้าคงไม่ซ่อมให้

โจรเค้าขับยังไงก็ไม่รู้ ดันเอาไปชนกับรถไฟ!!!

ดีที่รถมันแข็งแรง โจรเลยไม่เป็นไรหนีไปได้ (ตำรวจบอกว่าจุดที่ชนมีอุบัติเหตุเรื่อยๆ ซึ่งตายคาที่ทุกราย)

แต่รถพังยับทั้งคัน

เดี๋ยวสรุปเรื่องได้แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูกันครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 06:03:45 PM »
เป็นกำลังใจให้พี่  แล้วตรวจสอบลายนิ้วมือบนรถได้ไหมเอ่ยยย

สู้ๆครับบ  เป็นกำลังใจให้ครับบบบ

emo77o emo77o emo77o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 06:18:30 PM »
สงสัยว่าจะไม่ต้องขายแล้วนะครับพี่ เพราะประกันเค้าคงไม่ซ่อมให้

โจรเค้าขับยังไงก็ไม่รู้ ดันเอาไปชนกับรถไฟ!!!

ดีที่รถมันแข็งแรง โจรเลยไม่เป็นไรหนีไปได้ (ตำรวจบอกว่าจุดที่ชนมีอุบัติเหตุเรื่อยๆ ซึ่งตายคาที่ทุกราย)

แต่รถพังยับทั้งคัน

เดี๋ยวสรุปเรื่องได้แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูกันครับ
\

ชนกับรถไฟ !!!!  emo63o

ผมว่ามันชักจะบานปลายไปกันใหญ่ ถ้าจับโจรไม่ได้เนี่ย.....เพราะดูแล้วถ้าถึงขนาดชนกับรถไฟ....การชดใช้น่าจะเป็นการชดใช้รถคันใหม่มากกว่าเอาไปซ่อมครับ เพราะชนหนักเกิน

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:44:07 PM »
\

ชนกับรถไฟ !!!!  emo63o

ผมว่ามันชักจะบานปลายไปกันใหญ่ ถ้าจับโจรไม่ได้เนี่ย.....เพราะดูแล้วถ้าถึงขนาดชนกับรถไฟ....การชดใช้น่าจะเป็นการชดใช้รถคันใหม่มากกว่าเอาไปซ่อมครับ เพราะชนหนักเกิน

ปัญหาก็คือทุนประกันครอบคลุมแค่ 75% ของราคารถ เพราะเป็นประกันชั้นหนึ่งที่ทาง BMW Millenium แถมมาให้ตอนออกรถ

ดังนั้น ทางประกันจ่ายคืนเต็มทุนประกันก็ยังไม่พอซื้อรถใหม่ เพราะยังหายไปล้านกว่าบาท

เกิดเรื่องนี้ ได้ความรู้ใหม่ๆ เพียบเลย

ก่อนหน้านี้ไม่เคยดูเลยว่า ทุนประกันเท่าไหร่ รายละเอียดเป็นอย่างไร

ต่อไปคงต้องละเอียดรอบคอบ กว่าเดิมมากๆ แล้วครับ

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:46:20 AM »
เอาใจช่วยนะครับพี่ป๊อบพี่เปิ้ล ^_^

ออฟไลน์ PadetP21

• *
Re: ¡ÃзÙé Z4 ËÒ¨ҡÃéÒ¹Åéҧö ⴹźä»áÅéÇ
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 02:24:47 AM »
 เอาใจช่วยอีกแรงครับ ..  emo60o

ออฟไลน์ tonyditthayam

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 07:14:30 AM »
 emo60o อยากทราบความคืบหน้าครับป๊อบ เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:58:49 AM »
ได้รับรู้เรื่องแล้วเศร้าใจครับ

ไม่ทราบว่าโจรมันชนแรงขนาดไหนอ่ะครับ พอจะโพสต์รูปให้ดูได้มั๊ยอ่ะครับ

เห็นรูปรถตอนสภาพดีๆแล้วเสียดายแทน

ขอให้ผ่านปัญหานี้ไปได้อย่างที่ต้องการโดยเร็วนะครับ  emo65o