ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องblow off valve ครับ  (อ่าน 1840 ครั้ง)

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
ขอสอบถามเรื่องblow off valve ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:41:21 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ  ได้ติดตามเวบนี้มานานพอสมควรแล้วครับ
วันนี้มีเรื่องอยากจะสอบถามหน่อย ระหว่าง blow off valveแบบวนกับ แบบ คายทิ้งที่มีเสียง ฟิ๊ตๆ
ต่างกันยังไงอะครับ แล้วแบบไหนดีกว่ากัน

ขอบคุณ พี่ๆทุกคนครับๆ emo57o emo57o

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอสอบถามเรื่องblow off valve ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:59:29 PM »
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด blow off valveแบบวนกับ นี้หมายถึงตัวสแตนดาดใช่ไหมครับ แล้ว คายทิ้งที่มีเสียง ฟิ๊ตๆ นี้ตัวแต่งเช่นพวก HKS อะไรพวกนี้อะป่าว ถ้าใจไม่มีผลแตกต่างทางใช่งานครับแต่มีผลทางใจกับความมันส์ในการขับขี้ อันนี้ที่ผมเข้าใจระครับถ้าผิดขอโต๊ดด้วยเน้อ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ขอสอบถามเรื่องblow off valve ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:43:53 PM »
เอาเป็นว่าแบบต่อวนดีกว่าในเรื่องสมรรถนะ แบบคายทิ้ง ดัง ฟี๊ดๆดีกว่าในเรื่องของความสะจายยยยย emo54o

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:47:42 PM »
เอาเป็นว่าแบบต่อวนดีกว่าในเรื่องสมรรถนะ แบบคายทิ้ง ดัง ฟี๊ดๆดีกว่าในเรื่องของความสะจายยยยย emo54o

มิน่าชอบความสะจายยยนิเอง คายทิ้งซะดังสนั่น
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:48:47 PM »
คายทิ้งอยู่เหมือนกันครับ ที่รู้สึกได้คือคายทิ้งแล้วกำลังจะมาไม่ต่อเนื่อง  
แต่เดี๋ยวอีกพักนึงผมจะเปลี่ยนมาใช้แบบต่อวนแล้วครับ หุหุ

ออฟไลน์ TK

• *
  • Popular Vote : 0
  • 35/65
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 02:51:51 PM »
ที่ผมเข้าใจคือ ถ้าใส่ตรงรุ่น ตัว blow off จะมีท่อแบบต่อวนให้เสร็จครับ ต่อวนเหมือนตัว standard ที่มากับรถเลยครับแต่เสียงดังกว่าตัว standard หน่อยครับ ส่วนแบบคายทิ้งไปเฉยๆไม่เคยลองติด  เคยแต่ลองนั่งครับ เสียงสะใจดีจิงๆ emo64o

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:35:30 PM »
SPLIT     or   SWALLOW  emo76o