ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนกาญจนภิเษกโดนแล้วครับ  (อ่าน 7357 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ถนนกาญจนภิเษกโดนแล้วครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 12:09:40 PM »
ตำรวจปิด ถ.กาญาจนาภิเษก จับโจ๋ซิ่งเก๋ง (ไอเอ็นเอ็น)

ตำรวจสน.ตลิ่งชันปิดถ.กาญาจนาภิเษก สกัดจับ นักแข่งรถจำนวนหลายสิบคัน

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ตรวจ สน.ตลิ่งชัน ได้ทำการปิดถนนกาญจนาภิเษก เพื่อทำการปิดล้อมและจับกุมนักแข่งรถยนต์กระบะ จำนวนหลายสิบคัน

ทั้งนี้ สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับเรื่องร้องเรียนจากประชาชนในย่านดังกล่าว ว่าทุกวันพฤหัสบดี มักจะมีนักแข่งรถนำรถยนต์ส่วนตัวมาขับแข่งกัน ส่งเสียงดังรบกวนสร้างความรำคาญแก่ผู้ที่อาศัยในพื้นที่ดังกล่าวเป็นจำนวนมาก จึงนำกำกลังเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งในและนอกเครื่องแบบจำนวนหนึ่ง พร้อมรถเทเลอร์ ขนาดใหญ่จำนวน 2 คัน ทำการปิดล้อมถนนเส้นดังกล่าวไว้ เพื่อสกัดจับ

เบื้องต้นจากการตรวจสอบพบว่า นักแข่งรถส่วนใหญ่มีอายุไม่ต่ำกว่า 18 ปี และเป็นกลุ่มคนที่มีฐานะดี
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ถนนกาญจนภิเษกโดนแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 01:28:53 PM »
ชักชวนกันไปขับแรงกันในสนามแข่งดีกว่าครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 01:55:47 PM »
สมควรครับ

จับให้หมด

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 03:14:00 PM »
เส้นนี้เคยผ่านไปตอนกลางคืน กระบะเซทโบเต็มเลย แรงๆทั้งนั้น คนจอดดูเพียบ เลยพึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้ามาแข่งกันตรงนี้

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 03:30:52 PM »
จับให้หมดเลย ผมไปธุระกลับมาตอนกลางคืน เห็นขับแซงไป โห แต่ละคันแรงชะม้ด แต่น่ากลัวจริงๆ emo66o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 05:17:19 PM »
เมื่อคืนก็เจอครับแถวร้านแม็คโดนัล แต่ผมม่ะโดนพอดีขับมอไซไป เห็นแต่ละคันน่าโดนทั้งนั้นคนดูยาวเป็นกิโล รถจอดข้างทางเหมือนหนังเรื่อง เร็วและซีเรียส emo64o emo64o

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:30:14 PM »
สมน้ำหน้า

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 09:13:39 PM »
ดีแล้วครับ ไม่งั้นรถคันอื่นที่ไม่รู้เรื่องรู้ราววิ่งผ่านแถวนั้นจะโดนเพ่งเล็งไปด้วย

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 09:37:26 PM »
เส้นนี้เคยผ่านไปตอนกลางคืน กระบะเซทโบเต็มเลย แรงๆทั้งนั้น คนจอดดูเพียบ เลยพึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้ามาแข่งกันตรงนี้

เมื่อวานไปดูล้อที่ร้านแถวกาญจนาฯ เจ้าของร้านยังเล่าให้ฟังว่ากระบะแถวนี้แรงๆทั้งน้านนน.....สวนพวก Cef วางเจ เป็นว่าเล่น สุดท้ายก็มีแต่กระบะเล่นกันเอง 555

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:00:49 PM »
กี่โมง อะครับจะได้เลี่ยงช่วงเวลานั้น

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:12:50 PM »
กี่โมง อะครับจะได้เลี่ยงช่วงเวลานั้น
ที่เคยเห็นะครับ มันจะเริ่มรวมตัวกันช่วง 12.00 แต่พอตีหนึ่งไปแล้ว ถ้า พี่รวจ ไม่มาไล่ รถจะเต็มถนนทันที ขอบอกวว่าเยอะมากกกก แนะนำให้หลีกเลี่ยงครับเส้นนี้

ไม่งั้นโดนลูกหลงแน่ emo66o

พอดีบ้านผมอยู่แถวนี้ครับ และต้องผ่านเส้นนี้ประจำ เลยเห็นภาพแบบนี้ตลอด emo64o

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:04:38 PM »
ที่เคยเห็นะครับ มันจะเริ่มรวมตัวกันช่วง 12.00 แต่พอตีหนึ่งไปแล้ว ถ้า พี่รวจ ไม่มาไล่ รถจะเต็มถนนทันที ขอบอกวว่าเยอะมากกกก แนะนำให้หลีกเลี่ยงครับเส้นนี้

ไม่งั้นโดนลูกหลงแน่ emo66o

พอดีบ้านผมอยู่แถวนี้ครับ และต้องผ่านเส้นนี้ประจำ เลยเห็นภาพแบบนี้ตลอด emo64o

ถูกต้องตามที่พี่ต้นบอกเลยครับ

ว่าแต่พี่ขับคันไหนผ่านไปทำไรครับพี่วิ่งเส้นสาย2ก็ได้นิ
น่าสงสัยจริงๆ

ออฟไลน์ pikabom

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:16:12 PM »

ว่าแต่พี่ขับคันไหนผ่านไปทำไรครับพี่วิ่งเส้นสาย2ก็ได้นิ

สาย 2 เดี๋ยวนี้ ดึกๆ ก่อน นอน ก็มีเสียงแว่วๆ มาตลอดนะครับ แต่ไม่น่าจะมากเพราะ สะพาน กับไฟแดง เยอะอยู่ อิอิ   emo50o

พวกแข่งรถแบบนี้ สมมติว่าเราขับผ่าน จะโดนลูกหลงไหมครับ

ออฟไลน์ toyforplay

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 11:24:33 PM »

คันแดงนี่คุ้นๆนะเนี่ย ผ่านมาทำไรแถวนี้บ่อยจัง

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:21:49 AM »
สาย 2 เดี๋ยวนี้ ดึกๆ ก่อน นอน ก็มีเสียงแว่วๆ มาตลอดนะครับ แต่ไม่น่าจะมากเพราะ สะพาน กับไฟแดง เยอะอยู่ อิอิ   emo50o

พวกแข่งรถแบบนี้ สมมติว่าเราขับผ่าน จะโดนลูกหลงไหมครับ
โอกาสโดนลูกหลงสูงมากครับ ลองคิดดูว่า เค้าแข่งกันอยุ่ ตำรวจมาดักจับ มีคนขับsubaruผ่านทางมาพอดีบอกว่าไม่รู้เรื่อง ขับผ่านมาเฉยๆ
เป็นคุณจะจับหรือว่าจะปล่อยเอ่ย? อิอิ คือรถพวกเราส่วนหนึ่งมันทำให้เชื่อยากอยู่แล้วว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวของกับสถานการณ์ในตอนนั้น  emo62o