ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ SUBARU GC เกียร์ A/T  (อ่าน 3593 ครั้ง)

ออฟไลน์ butcommand

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเกี่ยวกับ SUBARU GC เกียร์ A/T
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:41:41 PM »
GC เกียร์ A/T มีเล่นกันหรือเปล่าครับ แล้วมันพังง่ายหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: สอบถามเกี่ยวกับ SUBARU GC เกียร์ A/T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:59:28 PM »
มีคนใช้ครับ เรื่องพังง่ายนี่ก็วัดดวงเอาหน่อยครับ  ผมก็เคยใช้ครับ แต่ก็มีปัญหาจนเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาแล้วครับ
แต่รวมๆแล้วก็ใช้สบายๆดีครับ แรงแบบเรื่อยๆ แต่ไม่จัดครับ

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Re: สอบถามเกี่ยวกับ SUBARU GC เกียร์ A/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:02:44 PM »
พังง่ายรึป่าวนี่ ผมว่ามันอยู่ที่สภาพของเกียร์ที่ได้มาเปนหลักอ่ะคับ
เกียร์ออโต้มันมีระบบอิเลคทรอนิคส์เยอะ ถ้าเจ้าของเก่าดูแลไม่ดี มันก้อจะสร้างภาระและความปวดหัวกับเจ้าของใหม่ได้คับ

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:08:26 AM »
ใน GC เอง เกียร์ Auto มีทั้งเครื่อง Turbo และไม่ Turbo นะครับ
แต่ถ้าจะเน้นแรงหน่อยคงต้องเครื่อง Turbo ครับ
ส่วนเครื่อง GC Turbo เกียร์ Auto ก็ยังมีหลาย Version อีกครับ แต่เท่าที่เคยทราบมา เกียร์ Auto ใน GC ปีท้ายๆ จะฉลาดขึ้นและนิ่มนวลกว่าตัวรุ่นเก่าๆ
ถ้าสนใจจะเล่นเครื่อง เกียร์ Auto ก็หาปีใหม่ๆหน่อยได้ก็จะดีนะครับ
ส่วนทนมั้ย ผมว่ามันอยู่ที่จำนวนไมล์ที่ถูกใช้ไป ลักษณะการใช้งาน (เค้นมันแค่ไหน) และการดูแลรักษาด้วยนะครับ
จริงๆผมคิดว่าถ้าขับปกติก็น่าจะทนไม่ต่างจากเกียร์ Auto ในรถอื่นๆครับ

ถ้าสนใจตัวเกียร์ Auto ผมว่าอาจจะลองหาเครื่องเกียร์ Auto ของ GD มาลง ก็เป็นตัวเลือกที่ใช้ได้นะครับ (เพราะผมก็แอบอยากทำอยู่ครับ 555)
สุดท้ายทั้งหมดก็อยู่ที่งบประมาณครับ ลองดูครับ ^_^

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:15:52 PM »
ของผมพึ่งจะเปลี่ยนเกียร์ไปเมื่อสองปีที่แล้วครับ ตอนเปลี่ยนไมล์อยู่ที่ประมาณ 24x,xxx โลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 06:23:17 PM โดย ipee »
スバル

ออฟไลน์ BOBOSS

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:19:18 PM »
 emo65o ใช้อยู่ครับ มีดีตรงขับสบายครับ ไปเรื่อยๆ ครับ
พังง่ายไหมขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราและสภาพของเกียร์ที่ได้มาตามที่ท่านๆ ข้างบนตอบเลยครับ
ถ้าจะใช้กับเรื่องเทอร์โบ แนะนำหาเกียร์ของตัวเทอร์โบตรงรุ่นของมัน และเอามาครบๆ นะครับ

ออฟไลน์ butcommand

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:13:29 PM »
GC เกียร์ A/T มีแบบขับ 4 เปล่าครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:34:36 PM »
มีคับ หลายรุ่นเลย ยกเว้น ตัว 1.6 ของ GC ล่ะคับ ที่ไม่ขับ4
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:35:22 PM »
ใช้อยู่ครับ  GC เครื่องฟอเรสเตอร์ 2.0 เทอโบร์  มาครบๆ  ใช้ดีมากครับ ขับสนุก สะดวกสบาย  แรงท้วมๆ  แต่อาจไม่ทัน.ใจคนเท้าหนักนะครับ
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 04:59:15 PM »
ใช้อยู่ครับ  GC เครื่องฟอเรสเตอร์ 2.0 เทอโบร์  มาครบๆ  ใช้ดีมากครับ ขับสนุก สะดวกสบาย  แรงท้วมๆ  แต่อาจไม่ทัน.ใจคนเท้าหนักนะครับ

ของเสธ นี่ไม่เรียกว่าแรงท้วมๆ แล้วครับ ปราดเปรียวเลยทีเดียวนะ...แถมมีไฟส่องใต้ขาคนขับอีกแหน่ะ emo64o emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:33:32 PM »
GC เกียร์ A/T มีแบบขับ 4 เปล่าครับ

มีครับ
GC6 กับ GC8 ครับ
スバル

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:23:10 AM »
ของเสธ นี่ไม่เรียกว่าแรงท้วมๆ แล้วครับ ปราดเปรียวเลยทีเดียวนะ...แถมมีไฟส่องใต้ขาคนขับอีกแหน่ะ emo64o emo64o

พี่ต่อครับ ผมได้ข่าวมาจากเด็กที่บริษัทของเสธว่า คันนี้แรงมากเลยครับ อาจจะแรงที่สุดในรุ่นเลยก็ว่าได้ emo2o
จริงเท็จยังไงต้องรบกวนพี่ต่อช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ^_^

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 07:45:21 AM »
พี่ต่อครับ ผมได้ข่าวมาจากเด็กที่บริษัทของเสธว่า คันนี้แรงมากเลยครับ อาจจะแรงที่สุดในรุ่นเลยก็ว่าได้ emo2o
จริงเท็จยังไงต้องรบกวนพี่ต่อช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ^_^

พี่ว่ารอฟังจากเจ้าตัวเองดีกว่าครับเต๋อ...รายละเอียดมัน "เยอะ!!!!" emo63o

แต่ที่แน่ๆ พี่ว่าเด็กที่บริษัทเสธ ไม่กล้าแซงอ่ะเพราะกลัวโดนตัดเงินเดือน emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:39:54 AM »

พี่ว่ารอฟังจากเจ้าตัวเองดีกว่าครับเต๋อ...รายละเอียดมัน "เยอะ!!!!" emo63o

แต่ที่แน่ๆ พี่ว่าเด็กที่บริษัทเสธ ไม่กล้าแซงอ่ะเพราะกลัวโดนตัดเงินเดือน emo76o

แหม่ๆๆ สนุกกันเลยนะคร้าบ

emo76o

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:36:36 AM »

เออ อยากได้แบบมีไฟส่องขาคนนั่งอ่ะคับ มีไม๊  emo49o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน