ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นจากคนรัก Legacy  (อ่าน 6509 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akanok

• *
  • Popular Vote : 0
ขอความเห็นจากคนรัก Legacy
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:13:05 AM »
เนื่องจากไปเห็นว่า YUMA นำ 2010 Legacy Wagon GT เข้ามาจำหน่าย ในราคา 3.3 mil  เลยอยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆ ว่า ความคุ้มค่าระหว่าง ถอยใหม่จาก Image เครื่อง N/A แล้วมาหาเครื่อง GT ลง กับ ถอย Gray Market รุ่นเต็มไปเลย อันไหนมันน่าจะคุ้มค่ากว่ากัน

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอความเห็นจากคนรัก Legacy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 01:23:30 AM »
ถ้าตังถึง รถแท้ยังไงก้ดีกว่ารถทำครับ

ออฟไลน์ lek bp

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 07:32:03 AM »
ถ้า 3.3 ล้านซื้อกับyuma ดีกว่าคับ ซื้อ na ก็เกือบสองล้านแล้ว+กับหัวรถอีกหลายแสน+

ค่าติดตั้ง ราคาจะต่างกันไม่มากนะคับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 07:57:47 AM »
เห็นด้วยกับเพื่อนๆข้างบนครับ..........เอางบเป็นที่ตั้งเลย..... emo64o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 08:41:15 AM »
Gray Market โลดครับ emo58o
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:29:41 PM »
yuma เอาเข้าเหรอครับ ดีจะได้มีตัวเลือก
ผ่านแถวพระราม 3 ทีไรคอเคล็ดมัวแต่มองรถ supercar
new le 285 hp เยี่ยมเรย
http://www.yumamotors.com/carstock-detail.php?id=239#1

เห็น evora แล้วมันแหล่มจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 12:34:53 PM โดย Chanus »
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 10:02:07 PM »
ซื้อรถแท้ดีที่สุดคับ
รอซื้อกับ MIT ไม่มีทางได้ราคานี้หรอกคับ
แถมจะซื้อกับ dealer หรือซื้อจาก grey ก้อต้องรออะไหล่นานเหมือนกันนั่นแหละ emo54o

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 01:46:36 AM »
ตังค์มีเหลือเยอะแยะก็น่าซื้อคับ ตอนนี้ยังไม่มีใครมีในไทยด้วยมั๊ง  เเละตอนนี้หัวที่จะหาวางในญี่ปุ่นยังไม่มีให้หรอกคับ   หายากเพราะยังสดซิงมากอยู่   หากmit   เอาเข้าราคาจะตก 3.9  M แน่ๆ  และไอ้เจ้ารถเดิม NA ขับน่าเบื่อมากหากเทียบกับ GT

แต่ผมชอบวางอะคับ    เสน่ห์ของซูบารุอยู่ที่ควักๆยัดๆล้วงๆ   สนุกตรงนี้แหละ  คร๊าบ.........  อีกอย่างตังค์ไม่เยอะไม่กล้าซื้อแพงๆอันนี้น่าจะเป็นปัจจัยหลัก  ผมเห็นใครซื้อแบบจบๆแป๊ปเดียวขายทิ้งหมดเพราะเบื่อไม่มีอะไรจะทำ   สังเกตุคนมีเลกาซี GTที่ออกมาตอนป้ายแดง ซิคับขายทิ้งกว่าครึ่งค่อนแล้วเพราะหมดสนุกเพราะมันจบๆ
  กะซื้อนิวNAอยู่เหมือนกันแต่รออีกพักใหญ่ๆให้มีหัวรถออกมาเพ่นพ่านก่อน  .............อันนี้เป็นเรือ่งเฉพาะตัวเพราะชอบรือ้ๆออกแล้วยัดเข้าไป    BL ก็วางไปแล้วเป็นGT เรียบร้อยและใกล้จะยกออกอีกแล้วเพราะได้หัวไมเนอร์เชนท์BP มา  ขนาด BPไมเนอร์เชนท์ ยังหาแทบตาย  ถ้านิวเลกาซี  ตอนนี้ฝันไปเลยคับ หากเจอก็แพงตายห่.................... emo69o  

คติพจน์  มีซูบารุต้องควักออกมาแล้วยัดเข้าไป  ไม่งั้นไปซื้อรถยีห้ออื่นขับดีก่า............. ( อันนี้เป็นคติพจน์ของคนตังค์ไม่เยอะ)

ว่าแต่ว่าเห็นใครขาย เลกาซี BP ตัว NA มั่งมั๊ย  ตัวเอ้าท์แบคก็เอาคับ    หามา 3-4  เดือนแล้วไร้วี่แวว emo56o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 02:04:41 AM โดย 066043415 »

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:36:37 AM »
แท้จากโรงงานเนี๊ยบที่สุดครับ สมบูรณ์ในทุกๆรายละเอียดครับ  ขับสบายใจกว่ามานั่งแก้ปัญหาจุกจิกครับ!!

emo64o emo64o
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:05:44 PM »
ซื้อรถแท้ดีสุดคร๊าบบบบ

ผมว่าซื้อที่ MIT  ก็ไม่ต่างอะไรกับซื้อจากเกรย์หรอกครับ

ฉะนั้นผมว่า ซื้อที่ไหนก็เหมือนกันอ่ะครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:06:01 PM »
ผมว่าซื้อจากเกรย์ ได้รถประกอบในญี่ปุ่น 100% มากว่าซื้อจาก MIT อีกครับ

MIT แยกอะไหล่หลายอย่าง เอามาประกอบเองในนี้ ข้อมูลจากเพื่อนๆในบอร์ดนี้เองแหละครับ

OPTION ก็หายไปหลายอย่าง

แต่รถเกรย์ ส่วนใหญ่เป็น Spec ญี่ปุ่น  (หน้าปัด 180 มีล็อกความเร็ว วิทยุจูนคลื่นญี่ปุ่น จอบอกข้อมูลเป็นภาษาญี่ปุ่น) ส่วน MIT จะเป็นรุ่น Export หน้าปัด 260 อุปกรณ์ภาษาอังกฤษ

แต่มีมาน้อยอย่างกว่า

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 10:34:41 PM »
ผมว่าซื้อจากเกรย์ ได้รถประกอบในญี่ปุ่น 100% มากว่าซื้อจาก MIT อีกครับ

MIT แยกอะไหล่หลายอย่าง เอามาประกอบเองในนี้ ข้อมูลจากเพื่อนๆในบอร์ดนี้เองแหละครับ

OPTION ก็หายไปหลายอย่าง

แต่รถเกรย์ ส่วนใหญ่เป็น Spec ญี่ปุ่น  (หน้าปัด 180 มีล็อกความเร็ว วิทยุจูนคลื่นญี่ปุ่น จอบอกข้อมูลเป็นภาษาญี่ปุ่น) ส่วน MIT จะเป็นรุ่น Export หน้าปัด 260 อุปกรณ์ภาษาอังกฤษ

แต่มีมาน้อยอย่างกว่า

แสดงว่า รถยนต์ที่ MIT เป็นชิ้นส่วน มาประกอบในไทยหรอครับ ไม่ได้มาเป็นคันเต็มๆ จากต่างประเทศ

งั้นมันก็สามารถเอาอะไหล่ เซียงกง มาปนใส่ได้ซิครับ (ไม่ได้ว่าร้ายนะครับ แต่สงสัย)

ออฟไลน์ lek bp

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 08:24:08 AM »
MIT จะแยกอุปกรณ์บางอย่างเช่น วิทยุ,แบตตารี่,compressor แอร์,ล้อ อะไรประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 06:55:23 PM »
ดูแล้วน่าใช้มากๆ ครับ
ถ้างบถึงๆ ก็ลุยเลยครับ
เสียดายผมออกเร็วไปหน่อย ไม่งั้นน่าจะโดนครับ emo48o

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 08:14:40 PM »
แสดงว่า รถยนต์ที่ MIT เป็นชิ้นส่วน มาประกอบในไทยหรอครับ ไม่ได้มาเป็นคันเต็มๆ จากต่างประเทศ

งั้นมันก็สามารถเอาอะไหล่ เซียงกง มาปนใส่ได้ซิครับ (ไม่ได้ว่าร้ายนะครับ แต่สงสัย)

รถเอาเข้ามาทั้งคันครับ (สตาร์ทได้ วิ่งได้ปกติ)
แต่อะไหล่บางอย่าง เช่นแอร์ ล้อแม็กซ์
แยกมาต่างหาก
แล้วมาประกอบบ้านเราครับ

เป็นเทคนิคที่ทำให้ภาษีรถ ลดลงครับ
มอเตอร์อิมเมจ เลยตั้งราคารถได้ต่ำแบบนี้ได้ครับผม

ส่วนเอาอะไหล่เชียงกงมาใส่ ผมว่าไม่หรอกครับ