ผู้เขียน หัวข้อ: คอขาว VF34 จะใส่อินเตอร์หน้า กูรูเเนะทีคร้าบ  (อ่าน 4989 ครั้ง)

ออฟไลน์ PiiCK_SiiME

• *
  • Popular Vote : 0
เครื่องพม เหยี่ยวคอขาวเปลี่ยน ปั๊ม หัวฉีด โบVF34  เน้น วิ่งข้ามอำเภอยาว ตรงๆ100โล+

อยากใส่อินเตอร์หน้า  ไม่ทราบว่าพอจะเเนะนำอะไรได้มั่งครับ

1 )  โบ ตัวนี้จะเล็กไปไหมครับ
2 )  ต้องหาอินเตอร์ขนาดไหนถึงจะเหมาะครับ
3 ) มีข้อดี ข้อเสีย ยังไงบ้างครับ
4 ) ต้องเว้าคานหน้าไม๊ครับ เเล้ว ต้องตีฟร้อนไปป์ใหม่ไหมครับ
5 ) มีที่ไหนเเนะนำมั้งครับในการใส่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ

• *
Re: คอขาว VF34 จะใส่อินเตอร์หน้า กูรูเเนะทีคร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:11:28 AM »
 emo10o  emo10o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: คอขาว VF34 จะใส่อินเตอร์หน้า กูรูเเนะทีคร้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:08:25 AM »
เอาแบบตรงๆไม่ได้กวนนะครับ ยังไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องใส่อินเตอร์หน้าเลยครับ VF34 เนี่ยใช้กับอินเตอร์บนเดิมๆนี่แหล่ะดีที่สุดแล้ว เต็มที่จะให้หล่อๆหน่อยก็เอาอินเตอร์ STI มาใส่ แถมอินเตอร์หน้าต้องรอรอบด้วย ยกเว้นว่าจะติดเพื่อความหล่อ อันนี้ก็อีกเรื่องนึง ถามว่าเลือกอินเตอร์ขนาดไหน ถ้าเป็นเทอร์โบลูกนี้ก็ขอให้เลือกขนาดเล็กๆ บางๆ ไม่ต้องใหญ่มากครับ ส่วนเรื่องคานหน้าต้องดูขนาดและการวางตำแหน่งอินเตอร์ครับ ถ้าลูกไม่ใหญ่มากก็อาจจะไม่ต้องตัด แต่อินเตอร์ต้องอยู่ในระดับที่เตี้ยหน่อย ส่วนทำที่ไหนนั้นไม่รู้ว่าคุณ PiiCK_C อยู่แถวไหนเลยไม่รู้จะแนะนำยังงัยครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:15:19 AM »
ขอบคุณมากครับ

คือพมอยู่ ตจว. อะครับ พอดีมีอินเตอร์หน้าอยู่ ลูกพอดีๆไม่ใหญ่มาก เรยเสียดาย

เเต่ถ้าอย่างที่พี่บอก คงต้องหา อินเตอร์STI มาใส่เเหละครับ

เเต่ไม่รู้ตอนนี้ คาอินเตอร์STI ใหม่/เก่า เท่าไหร่ ชี้เป้าที่ไหนดีครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:25:24 AM »
ขอบคุณมากครับ

คือพมอยู่ ตจว. อะครับ พอดีมีอินเตอร์หน้าอยู่ ลูกพอดีๆไม่ใหญ่มาก เรยเสียดาย

เเต่ถ้าอย่างที่พี่บอก คงต้องหา อินเตอร์STI มาใส่เเหละครับ

เเต่ไม่รู้ตอนนี้ คาอินเตอร์STI ใหม่/เก่า เท่าไหร่ ชี้เป้าที่ไหนดีครับ

อินเตอร์หน้าเก็บไว้เถอะครับ ไม่เสียหายหรอก เผื่ออนาคตเกิดคันเพิ่ม เปลี่ยนเทอร์โบใหญ่ขึ้น คราวนี้ได้ใช้แน่ ส่วนอินเตอร์ STI ลูกนึงก็น่าจะประมาณ หมื่นนึงถึงหมื่นนิดๆอ่ะครับ ถ้ายังงัยลองโทรหาพี่เล็ก สำโรงดูครับ 081-845-4212

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 09:58:44 AM »
ขอบคุณมากครับพม  emo57o

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:35:46 AM »
ของผมก็ใส่ อินเตอร์หน้านะครับ แต่เปลี่ยน Turbo เป็น TD06-20G อะครับ
คิดว่ารอรอบเหมือนกันนะ ต้องรอรถเสร๊จก่อน ตอนนี้ยังไม่เสร๊จ (ซักพักจะมีพี่ๆเพื่อนๆมาแซวเรื่องรถช้าอีกแน่นอน ดักคอไว้ก่อน อิอิ)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:36:36 PM »
ของผมก็ใส่ อินเตอร์หน้านะครับ แต่เปลี่ยน Turbo เป็น TD06-20G อะครับ
คิดว่ารอรอบเหมือนกันนะ ต้องรอรถเสร๊จก่อน ตอนนี้ยังไม่เสร๊จ (ซักพักจะมีพี่ๆเพื่อนๆมาแซวเรื่องรถช้าอีกแน่นอน ดักคอไว้ก่อน อิอิ)
จะว่าอย่างนั้นแหละรอรถนานกว่ารอรอบยังรอได้ใช่ป่ะ emo54o

ทำทนขนาดนี้เส็รจออกมาไม่ถูกใจ บอกขายไม่ได้นะเว้ยย emo70o emo70o

ขออนุญาติ จขกท ด้วยครับ ออกทะเลอีกแล้ว emo64o emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 12:46:28 PM โดย boss เอ็ม เอ »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:37:22 PM »
ครับ ขอบคุนครับ สงสัยคงต้องไปยุ่งกะ  อินเตอร์STI + ออย + ครัชซักชุด ครับ

คิดอยู่เหมือนกัน อยู่ไกลๆหมอ เด่วเป็นไรไป 600-700 ร้อยโล นี่ไกลเอาเรื่องเรย  emo52o

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:42:23 PM »
งั้นขอรบกวนอีกนิดนะครับ  ถ้าพมจะซนอีกนิดเนี่ย จากของเดิม โบVF34+ปั้ม+หัวฉีด+ท่อใต้อินเตอร์+ฟร้อน+ท่อ เเล้ว

น่าจะเพิ่มอะไรอีกครับ เอาเเบบ ขับสนุก ไม่จุกจิก

ที่พมคิดๆอยู่กก็ ครัชซักชุด + กรองเปลือย + อินเตอร์STI+ออย 

พี่ๆ มีอะไรจะเเนะนำอีกมั้งครับ  เผื่อหาของครบเเล้วจะได้ วิ่งขึ้นไป จูน ที่ กทม.

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:54:00 PM »
งั้นขอรบกวนอีกนิดนะครับ  ถ้าพมจะซนอีกนิดเนี่ย จากของเดิม โบVF34+ปั้ม+หัวฉีด+ท่อใต้อินเตอร์+ฟร้อน+ท่อ เเล้ว

น่าจะเพิ่มอะไรอีกครับ เอาเเบบ ขับสนุก ไม่จุกจิก

ที่พมคิดๆอยู่กก็ ครัชซักชุด + กรองเปลือย + อินเตอร์STI+ออย 

พี่ๆ มีอะไรจะเเนะนำอีกมั้งครับ  เผื่อหาของครบเเล้วจะได้ วิ่งขึ้นไป จูน ที่ กทม.

เอาตามความคิดผมนะ คลัชเนี่ยยังไม่ต้องเปลี่ยนก็เอาอยู่ แค่เอาไป Reflash ทุกอย่างให้ลงตัวก็น่าจะสนุกมากขึ้นแล้วหล่ะครับ เพราะถ้าใส่กรองเปลือยจะ reflash ลำบาก อาจจะต้องเปลี่ยนเป็นกล่อง standalone เลย ซึ่งก็ไม่จำเป็นครับ ส่วนหัวฉีดก็เอาเป็นหัวฉีดสีชมพู 550 cc ก็พอครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 02:37:23 PM »
คือตอนี้รถผม Reflash เปลี่ยนโบ ปั๊ม หัวฉีด ท่อ เป็น280 ตามเสต๊ปที่เเบงค์ เเล้วอะครับ

คือ อยากซนต่ออีกนิดอะครับ  หาของใส่เพิ่มอีกนิด เเล้วค่อยไปจูนเก็บใหม่อะครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 03:36:10 PM »
คือตอนี้รถผม Reflash เปลี่ยนโบ ปั๊ม หัวฉีด ท่อ เป็น280 ตามเสต๊ปที่เเบงค์ เเล้วอะครับ

คือ อยากซนต่ออีกนิดอะครับ  หาของใส่เพิ่มอีกนิด เเล้วค่อยไปจูนเก็บใหม่อะครับ

ลองเช็คกับแบงค์ดูละกันครับว่าถ้าเปลี่ยนกรองเปลือยแล้วยังจูนได้อยู่มั๊ย เนื่องจากปริมาณอากาศที่ดูดเข้าจะมีมากขึ้นเลยทำให้ค่า af เพี้ยนไป เลยต้องตั้งและปรับค่าของ af ใหม่ครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 06:59:25 PM »

กรองเปลือยจะเห็นผลดีจริงๆ เฉพาะรอบปลายๆครับ  แล้วถ้ากั้นห้องหรือกันความร้อนไม่ดี  หรือมีลมเย็นๆจากด้านนอกเข้ามาไม่พอ ไม่ใส่น่าจะวิ่งดีกว่าด้วยซ้ำครับ

ผมเชียร์ให้เปลี่ยนคลัทช์ไว้ก่อนก็ดีครับ  เผื่ออีกหน่อยม้าเยอะๆ แรงบิดจี๊ดๆจะได้ไม่หล่นหายไปไหน  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:35:24 PM »
ขอบคุณมากครับ กับอีกคำเเนะนำ  emo57o  emo57o