ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวว่าโบนันซ่าเขาใหญ่สนามแข่งรถ  (อ่าน 2593 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHIKeNDo

• *
  • Popular Vote : 0
มีข่าวว่าโบนันซ่าเขาใหญ่สนามแข่งรถ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:28:51 AM »
มีข่าวว่าโบนันซ่าเขาใหญ่สร้างสนามรถแข่งใหญ่มากกเพื่อนๆว่างก็ลองแวะไปดู
-**-

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: มีข่าวว่าโบนันซ่าเขาใหญ่สนามแข่งรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:59:15 AM »
ใช่ครับ สนามแข่งรถที่ใหม่ เจ้าของคือคุณพ่อของคุณสงกรานต์ แต่เท่าที่ทราบมา รู้สึกว่าสนามจะไม่ได้สร้างต่อละมั้งครับ
เพราะคุณพ่อของคุณสงกรานต์ โดนสั่งห้ามทำธุระด้านการเงินน่ะครับ เท่าที่ฟังข่าวมา (ผิดพลาดประการใด อภัยด้วยนะครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
Re: มีข่าวว่าโบนันซ่าเขาใหญ่สนามแข่งรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 05:20:10 PM »
ใช่ครับ สนามแข่งรถที่ใหม่ เจ้าของคือคุณพ่อของคุณสงกรานต์ แต่เท่าที่ทราบมา รู้สึกว่าสนามจะไม่ได้สร้างต่อละมั้งครับ
เพราะคุณพ่อของคุณสงกรานต์ โดนสั่งห้ามทำธุระด้านการเงินน่ะครับ เท่าที่ฟังข่าวมา (ผิดพลาดประการใด อภัยด้วยนะครับ)

อ้าว...จริงเหรอครับเนี่ย

พอดีผมเห็นข้อความของ พี่เอกประวัติ ลงไว้ใน esgroup เมื่อวันที่ 19 พ.ค. ดังนี้อ่ะครับ

วันที่ 26 นี้ พี่จะไปที่สนามโบนันซ่า ในฐานะ inspector ของ ร.ย.ส.ท. เราจะพยายามให้สนามโบนันซ่าสำเร็จตามเป้าหมายของ ผู้ทำ ในฐานะนักแข่งก็ดีใจมากที่จะมีสนามใหม่ให้ขับ ในฐานะสนามแก่งกระจาน เซอร์กิต ก็อยากให้มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ การทำสนามแข่งรถ โดยส่วนตัวพี่ไม่เป็นคู่แข่ง มีแต่เป็นประโยชน์กับนักแข่ง ผู้จัด คนดู และวงการแข่งรถ เพราะฉนั้นพวกเราที่ชอบมอเตอร์สปอร์ท ต้องช่วยกันสนับสนุน และที่สำคัญ อย่าลืมสนามพีระ ซี่งเป็นสนามที่สร้างนักแข่งในประเทศไทยมามากมาย รวมทั้งพี่ด้วย ส่วนรายละเอียดสนามโบนันซ่า พี่จะมาเล่าให้ฟังอีกที แต่ที่รับแจ้งมาจากทางโบนันซ่าเอง ผ่าน ร.ย.ส.ท.ตอนนี้ ความยาวโดยรอบคือ 2.8 ก.ม. ทางตรง 600 ม.ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 05:26:39 PM โดย Art_Red_Integra@Korat »

ออฟไลน์ CHIKeNDo

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:52:17 AM »
เช่เรื่องการเมืองรึป่าวว
-**-

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:33:54 PM »
เช่เรื่องการเมืองรึป่าวว

ใช่ครับ เพราะเท่าที่ฟังจะมีปัญหามาจากเรื่องตอนที่ทางโบนันซ่าให้ยืมสถานที่ในการชุมนุมน่ะครับ เลยโดนเข้าข่ายต้องสงสัยไปด้วย

ขออภัยนะครับไม่ได้ตั้งใจวกเข้าการเมือง แต่พอดีเสพข่าวมาแล้วได้มาแบบนี้อ่ะครับ (ผิดพลาดประการใด ผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง