ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเรื่องฟิล์มกรองแสงสำหรับ gc ด้วย......  (อ่าน 5939 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 emo65o เพื่อนๆติดฟิล์มกรองแสงยี่ห้ออะไรกันบ้าง..ติดแล้วความรู้สึกเป้นอย่างไร...กระจกหน้า..ควรติดแบบเต็มบานหรือไม่...ความเข้มควรจะเป็นเท่าไหร่...กระจกหลังควรติดที่ความเข้มเท่าไหร่..และด้านบานข้างหน้า..หลัง...ใช้สีอะไรดี...ดำ...ชา...เขียว..ทอง...เงิน ฉาบปรอท..การประกัน...ขอราคาไม่แรงมาก...ที่มองๆก็มี lamina....3m...hi-cool...ไม่ใช่ v-cool สู้ไม่ไหวครับ....ปล.ขอความเข้มปานกลางไม่มึดมากจนเกินไป...ขอบคุณครับ... emo64o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: แนะนำเรื่องฟิล์มกรองแสงสำหรับ gc ด้วย......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 03:33:27 PM »
emo65o เพื่อนๆติดฟิล์มกรองแสงยี่ห้ออะไรกันบ้าง..ติดแล้วความรู้สึกเป้นอย่างไร...กระจกหน้า..ควรติดแบบเต็มบานหรือไม่...ความเข้มควรจะเป็นเท่าไหร่...กระจกหลังควรติดที่ความเข้มเท่าไหร่..และด้านบานข้างหน้า..หลัง...ใช้สีอะไรดี...ดำ...ชา...เขียว..ทอง...เงิน ฉาบปรอท..การประกัน...ขอราคาไม่แรงมาก...ที่มองๆก็มี lamina....3m...hi-cool...ไม่ใช่ v-cool สู้ไม่ไหวครับ....ปล.ขอความเข้มปานกลางไม่มึดมากจนเกินไป...ขอบคุณครับ... emo64o

ยี่ห้อที่ว่ามาใช้ได้หมดแหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจ ถ้า V-Cool ก็ได้แบรนด์ ผมติดแบบใสหน่อยก็ยังร้อนอยู่ดี ถ้าราคาโอเคๆคุณภาพใช้ได้ผมว่า Hi Kool ก็ไม่เลวนะ เคยติดอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าอยากติดฟิลม์ดำแบบไม่ปรอทก็ต้อง 3M มันดำแบบด้านๆสะใจดี

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
Re: แนะนำเรื่องฟิล์มกรองแสงสำหรับ gc ด้วย......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 03:42:47 PM »
ผมใช้ Hi cool ครับ
ตอนแรกติด 3 หน้า 40 , 3 หลัง 80  แต่แฟนบ่นว่าร้อน
เลยติด 3 หน้า 60  ก็โอเคนะครับ ไม่ร้อนมากแล้วก็ไม่มืดมากด้วย  emo64o

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:56:57 PM »
บานหน้าสุดยังไงก้ออยากแนะนำ V-Kool อ่ะคับ
ส่วนบานอื่นเอา lamina ก้อได้คับ
แต่ถ้าอยากได้มืดๆ ก้อคงต้อง 3M อ่ะ มันดำได้ใจจิงๆ

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ Hi-Kool เพราะปรอทมันเยอะอ่า

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 10:52:34 PM »
ของผมใช้ Hi-Kool บานหน้า 60 รอบคัน 80 ครับ เลือกรุ่นโทนสีดำครับ ไม่ใช่ปรอท

ดำสะใจเลย
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:22:24 PM »
ผม หน้าสามบาน lamina 40 หลังสามบาน 60  กำลังสบายๆ สามบานหลังมองจากข้างนอกแทบไม่เห็น แต่บานหน้าเห็นสบายๆ กลางคืนไม่มืดจนเกินไป
เบ็ดเสร็จ 4500บาทครับพ้มมม
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 12:03:41 PM »
ของผมใช้ 3M อยุ่อะคับ
บานหน้า 40
ที่เหลือเป็น 60 หมดเลย
โดยรวม โอเค เลยนะครับ แต่ตอนนี้อยากให้เข้มกว่านี้ รุ้สึกว่า อากาศมันร้อนเกินไป จริงๆ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ????????????????????????????? gc ????......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 12:49:26 PM »
My Subaby was equipped with Hi-Kool, front 3 windows with 40 and rear 3 with 80....good for both day n night
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 03:45:34 PM »
ถามคนที่ติดบานหลัง80หน่อยครับ
ตอนถอยรถกลางคืนหรือในห้างนี่มันมืดมากป่าวครับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 05:31:21 PM »
อิมแวนผมน่าจะ 60 รอบคัน ว่าจะเปลี่ยนเป็น 80 ล่ะ
เหลือบานหน้าไว้ 60 พอ รู้สึกแดดแรงขึ้นเรื่อยๆ+ตอนกลางคืนเจอซีนอล กะไฟตัดหอก ส่องหลังแสบตาชมัด
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 08:45:02 PM »
ผมใช้ hi-kool คับ คุณภาพ โอเคคับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 08:16:34 AM »
ผมใช้ hi-kool ครับ หน้า 40 หลัง 60 มีอยู่ครั้งนึงตอนกลางคืน จอดติดไฟแดงอยู๋มีมอไซค์ติดไฟแดงด้านข้างเคาะกระจกถาม " พี่ๆความร้อนน้ำมันเครื่องขนาดนี้ ไม่เป็นไรหรอครับ "  emo64o emo64o

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 02:15:17 PM »
ผมใช้ hi-kool ครับ หน้า 40 หลัง 60 มีอยู่ครั้งนึงตอนกลางคืน จอดติดไฟแดงอยู๋มีมอไซค์ติดไฟแดงด้านข้างเคาะกระจกถาม " พี่ๆความร้อนน้ำมันเครื่องขนาดนี้ ไม่เป็นไรหรอครับ "  emo64o emo64o

555 เห็นทะลุประโปร่งขนาดนั้นเลยเหรอครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 03:04:34 PM »
 emo72o  THX somuch......ทุกๆความเห็นครับ...รู้สึกว่าอากาศและแดดมันร้อนขึ้นทุกวันเลย...คงติดแบบเข้มหน่อยแล้วละ....ไม่ใช่ปิดบังกลัว emo72oใครเขาเห็นว่า...เอากิ๊ก..นั่งไปด้วยหรอก..อากาศและแดดมันเป้นจาย.....อิอิ..