ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง Supra และ GTR ครับ  (อ่าน 12547 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ขอคำแนะนำเรื่อง Supra และ GTR ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 08:47:14 AM »
กำลังหาข้อมูล
Supra JZA80
GTR R32 
Silvia s14 s15
มี website ไทยๆแนะนำไหมครับ ? 

ท่านไดขับตัวไหนอยู่ หรือเคยครอบครองมาก่อน แนะนำได้นะครับ  emo18o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง Supra และ GTR ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:13:20 AM »
ถ้ารถแนวนี้แนะนำ www.siamspeed.comครับ

แต่เห็นว่าน้องแก๊บมีsupraคันสีส้มอยู่นิครับ คันนั้นสวยมากกกกก
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง Supra และ GTR ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:25:59 AM »
siam speed เลยคร้าบ

emo65o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 10:24:36 AM »
ถ้ารถแนวนี้แนะนำ www.siamspeed.comครับ

แต่เห็นว่าน้องแก๊บมีsupraคันสีส้มอยู่นิครับ คันนั้นสวยมากกกกก
emo14o  คันนั้นถูกใจมากๆครับ แต่ตอนนี้ยังเก็บตังค์และก็ศึกษาหาข้อมูลอยู่อะครับ  emo8o

ขอ
siam speed เลยคร้าบ

emo65o

ขอบคุณครับ ผมเคยเข้าไปด่อมๆมองๆอยุ่เหมือนกันครับ เห็นพี่ๆในนั้นมี supra และ gtr แรงๆกันหลายคันเรยยยย  emo72o

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 11:03:06 PM »
รายละเอียดเยอะสุด+หารถได้เยอะสุดก้อต้อง siamspeed เลยคับพี่ตี้

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 08:54:37 AM »
รายละเอียดเยอะสุด+หารถได้เยอะสุดก้อต้อง siamspeed เลยคับพี่ตี้
  emo6o  ขอบคุณครับ!

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 10:14:30 AM »
จะทิ้งซูบารุไปขี่ ก็อดซีล่า แล้วเหรอครับ

ไว้ขอลองนั่งด้วยนะครับ emo49o

ออฟไลน์ GaPpi

• แ ก๊ ป
  • *
  • Popular Vote : 0
  • G u ' G a Pp i
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:37:47 PM »
ผมรองมาแล้วครับรถเพื่อน  supra 500 ม้า แรงจริงๆ แต่ ทรมาน เพราะช่วงล่าง แข็งมากเหมือนนั่งอยู่บนไม้กระดานเพราะต้องรองรับม้า 500 ตัว  แนะนำเลยครับ ถ้าจะหา หาแบบเดิมๆแล้วมาทำเองครับ เพื่อนผมขาย supra แล้วมาเล่น subaru ครับมันบอกว่าดีกว่าครับตรงที่ว่าได้รถใหม่กว่า ไม่ต้องไปอู่บ่อยๆ

ขออนุญาติ แย้งนิสสสสนุง เนื่องจากใช้ Supra 600 ม้าอยู่คับ  ช่วงล่างที่ว่าแข็งๆ คงต้องแล้วแต่เลือกหน่ะครับ จากที่ผมใช้ Ohilin อยู่ สบายมากๆเลยนะคับ ไม่แข็งกระด้างเลย ขับสบายกว่าเจ้าเหยี่ยวดิบผมอีก   emo64o emo64o

Ur mama so Fat ! I ran around her twice and got lost =P

ออฟไลน์ pan10r

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:40:39 PM »
ผมว่าgtrแท้ๆน่าเล่นกว่าsupraนะ supra มันมีเยอะไปหน่อยแต่มันขึ้นอยู่ความชอบส่วนตัวครับ ใจชอบรุ่นไหนก็เอาแบบนั้นเถอะครับ

ออฟไลน์ TK

• *
  • Popular Vote : 0
  • 35/65
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:47:52 PM »
ผมสงสัยว่าทำไม web siam speed ไม่เห็นมี su ขายเรยคับ  emo44o emo44o

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:16:10 PM »
ผมสงสัยว่าทำไม web siam speed ไม่เห็นมี su ขายเรยคับ  emo44o emo44o
เพราะ su มันมีแหล่ง ของมันเองมั้งครับ  emo72o

จะทิ้งซูบารุไปขี่ ก็อดซีล่า แล้วเหรอครับ

ไว้ขอลองนั่งด้วยนะครับ emo49o

ถ้าได้มาจริงอย่าว่าแต่ลองนั่งเลยครับ  ส่วนซูยังอยุ่ในใจเสมอครับ แต่ ก๊อตมันน่าสนอะครับชอบตั้งแต่เด็กๆทั้งสามค่ายนี่เลยครับ  ส่วนซูปร้าก็น่าจะหาของได้เยอะและ ง่ายกว่ามั้งครับ อยากลองรถขับหลังแรงๆอนู่เหมือนกันครับ   emo32o    แต่ยังไม่ชัวร์เลยครับ คงอีกสักพักใหญ่ๆครับ ขอหาทุนก่อนครับ   emo28o  ถ้าคุณอุ้ยว่างๆจะขออณุญาติไปลองขี่เหยี่ยวดำตัวแรงสักครั้งนะครับ   emo76o

ขออนุญาติ แย้งนิสสสสนุง เนื่องจากใช้ Supra 600 ม้าอยู่คับ  ช่วงล่างที่ว่าแข็งๆ คงต้องแล้วแต่เลือกหน่ะครับ จากที่ผมใช้ Ohilin อยู่ สบายมากๆเลยนะคับ ไม่แข็งกระด้างเลย ขับสบายกว่าเจ้าเหยี่ยวดิบผมอีก   emo64o emo64o

อิจฉาจังเลยครับ มีทั้ง ซูรุและซูปร้าใช้พร้อมๆกัน   emo21o   ซูปร้านี่ถ้าทำสัก 450 - 500 ม้า ยังขับสบายๆได้แบบซูไหมครับ?  ระดับนี้คลัชหนักกว่าอิมคอแดงแตนๆมากไหมครับ  ไม่เคยลองรถม้าเยอะๆสักทีครับ

ออฟไลน์ shadowless

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 09:56:29 PM »
ผมใช้ 32 และ 33 GTR แท้  ส่วนซุปร้าขายไปแล้ว ประสพการณ์ที่ใช้และเคยใช้
- ความสวยงาม   ถ้าเอามาแต่งรถเท่ห์พอๆกัน
- ความแรง  อะไหล่ ซุปร้าถูกกว่า หากทำม้าให้แรงเท่าๆกัน
- การควบคุม GTR ขับง่ายกว่าในกรณี แรงม้าพอๆกัน  เพราะเป็นรถขับสี่ เสียงเครื่องRB26 เสียงคำรามมีเอกลักษณ์ โหดไพเราะดี
  โดยรวมขับง่ายคล้ายอิม...แต่รถหนักว่าและเป็นรถสปอรต์   ซุปร้า เหมือนม้าหนุ่ม มีความพยศในตัว...หากควบคุมไม่เก่งประสบการณ์
  ไม่พอ อาจนอนข้างทางได้ เวลาเจอถนนลื่นๆ หรือแทกออกตัวแรงๆ
- ความกระด้าง  มันขึ้นอยู่กับช่วงล่าง ล้อ ยาง ที่เราเลือกใช้
- GTR แท้หารถยากกว่า โดยเฉพาะรถสมบูรณ์ ประวัติดี แต่งสวย เจ้าของไม่ค่อยขาย  ถ้าขายราคาก็แรงพอสมควร ล่าสุดน้องผมปล่อยไป
  คันนึง สองล้านหกกว่า

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:46:53 PM »
ตอนเรียนโคตรชอบซูปร้า เลยครับแต่พอนานเข้าผมว่า nsx งามกว่า คลาสสิคกว่า
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 01:39:25 AM »
ใน Siamspeed ผมเคยอ่านเจอที่พี่หนุ่มเคยเขียนเล่าประสบการณ์เปรียบเทียบ R33 กับ Supra
ถึงจะไม่ตรงกับโจทย์เท่าไหร่ แต่ผมว่าอ่านแล้วก็พอเห็นภาพประมาณนึงเลยหละครับ
ถ้าผมหา link เจอไว้จะเอามาแปะให้นะครับ
^_^

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:47:22 AM »
ผมใช้ 32 และ 33 GTR แท้  ส่วนซุปร้าขายไปแล้ว ประสพการณ์ที่ใช้และเคยใช้
- ความสวยงาม   ถ้าเอามาแต่งรถเท่ห์พอๆกัน
- ความแรง  อะไหล่ ซุปร้าถูกกว่า หากทำม้าให้แรงเท่าๆกัน
- การควบคุม GTR ขับง่ายกว่าในกรณี แรงม้าพอๆกัน  เพราะเป็นรถขับสี่ เสียงเครื่องRB26 เสียงคำรามมีเอกลักษณ์ โหดไพเราะดี
  โดยรวมขับง่ายคล้ายอิม...แต่รถหนักว่าและเป็นรถสปอรต์   ซุปร้า เหมือนม้าหนุ่ม มีความพยศในตัว...หากควบคุมไม่เก่งประสบการณ์
  ไม่พอ อาจนอนข้างทางได้ เวลาเจอถนนลื่นๆ หรือแทกออกตัวแรงๆ
- ความกระด้าง  มันขึ้นอยู่กับช่วงล่าง ล้อ ยาง ที่เราเลือกใช้
- GTR แท้หารถยากกว่า โดยเฉพาะรถสมบูรณ์ ประวัติดี แต่งสวย เจ้าของไม่ค่อยขาย  ถ้าขายราคาก็แรงพอสมควร ล่าสุดน้องผมปล่อยไป
  คันนึง สองล้านหกกว่า

ขอบคุณครับสำหรับการแชร์ประสบการณ์  emo72o   พอจะมีรูปหรือรายละเอียดคร่าวๆก็ได้ครับ มาลงให้ดูมั้ยครับ

ตอนเรียนโคตรชอบซูปร้า เลยครับแต่พอนานเข้าผมว่า nsx งามกว่า คลาสสิคกว่า

NSX  emo2o   

ใน Siamspeed ผมเคยอ่านเจอที่พี่หนุ่มเคยเขียนเล่าประสบการณ์เปรียบเทียบ R33 กับ Supra
ถึงจะไม่ตรงกับโจทย์เท่าไหร่ แต่ผมว่าอ่านแล้วก็พอเห็นภาพประมาณนึงเลยหละครับ
ถ้าผมหา link เจอไว้จะเอามาแปะให้นะครับ
^_^

ถ้าหาเจอช่วยเอามาลงให้หน่อยนะครับ   emo18o