ผู้เขียน หัวข้อ: Ohlin ของ gc ใส่แล้ว feeling เปนไงบ้างครับ มีใครใช้อยู่ไหม ??  (อ่าน 1837 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobblink

• *
  • Popular Vote : 2
ตัวปรับเกลียวกระบอกทองๆ  ดูแล้วไม่น่าใช่pcvอะคับ หน้าตาประมาณนี้  อยากรุ้ฟีลลิ่ง สู้ pcv ได้ไหม นุ่มหรือกระด้างอย่างไรรบกวนหน่อยคับ  ค้นกระทู้เก่าๆแล้วไม่เจอของ gc เลย

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: Ohlin ของ gc ใส่แล้ว feeling เปนไงบ้างครับ มีใครใช้อยู่ไหม *
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:00:59 PM »
ในรูปเป็น PCV ครับแต่เปลี่ยนสปริงเป็นยี่ห้ออื่นซึ่งไม่รู้ค่า K ของสปริงมากหรือน้อยกว่าสปริงที่มากับโช้คปกติเป็นสีเหลืองEibach
 ถ้าจำไม่ผิด หน้า 7 หลัง 6

ตัวนี้ผมใช้อยู่ใน GC  ครับความรู้สึกผมคือแข็งแต่ไม่กระด้างครับ สามารถดูดซับแรงกระแทกได้ดีอย่างคอสะพาน รางรถไฟจะผ่านไปแบบกริบๆ
ไม่กระแทกเหมื่อนกับรุ่นที่ผมใช้ก่อนหน้า
การควบคุมความมั่นคงในความเร็วสูงหรือทางโค้งทำได้ดีครับ

ตอนแรกปรับอยู่ที่หน้า 18 หลัง 18 วิ่ง กทม แข็งหน่อยแต่ไม่เด้งครับเพราะถนนดี พอมา ตจว เด้งดึ่งๆเลยครับตอนนี้เลยปรับอยู่ที่ หน้า 12 หลัง 8 กำลังใช้ได้
เลย เป็นโช้คทีดีครับไม่ค่อยจะมีคนผิดหวังสำหรับ Ohlin แค่ถ้าจะเอานิ่มสบายๆหน่อยลองดูแบบฐานสปริงครับ น่าจะนุ่มกว่ากันแยะ
 emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 04:27:19 PM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
  • Popular Vote : 0
Re: Ohlin ของ gc ใส่แล้ว feeling เปนไงบ้างครับ มีใครใช้อยู่ไหม *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:22:01 PM »
เห็นด้วยกับข้างบนครับ

แต่ผมปรับที่หน้า 13 หลัง 11

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: Ohlin ¢Í§ gc ãÊèáÅéÇ feeling ໹䧺éÒ§¤ÃѺ ÁÕã¤ÃãªéÍÂÙèäËÁ *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 01:22:53 AM »
 ใช่อยุ่เช่นกันครับ แข็งแต่เกาะนะครับ ถ้าใช้งานทุกวันมีเหนื่อย
 แล้วถ้าใช้ยางดีๆ สุดยอดเลยครับ ลอง Michelin Pilot Sport 3 ดูครับ

ไมกลัวทั้งแดดและฝนครับ.  emo72o