ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องแบต + ได  (อ่าน 1222 ครั้ง)

ออฟไลน์ kratry

• *
  • Popular Vote : 0
ขอถามเรื่องแบต + ได
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 04:33:26 PM »
- คือว่าตอนนี้รถผมต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่แล้ว อยากจะเพิ่มแอมป์ แต่บางคนบอกว่าถ้าเพิ่มแอมป์มากไปจะทำให้ไดทำงานหนัก ถ้าแอมป์น้อยไปก็จะทำให้ไฟเข้ามากไปจะทำให้แบตพัง เลยอยากทราบว่าไดของเครื่ง EJ22 ให้ไฟเท่าไหร่ แล้วจะใช้แบตขนาดเท่าไหร่จึงจะเหมาะสมกับได
( รถผม vw transporter T3 เครื่องEJ22 '94 ) ขอบคุณมากครับ  emo72o

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
Re: ขอถามเรื่องแบต + ได
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 08:48:39 PM »
อันนั้นมันความเชื่อเก่าๆ กับเทคโนโลยีเก่าๆครับ  ใส่ไปเหอะครับ แบตเตอรี่ใหญ่ขึ้นนิดหน่อย แทบไม่มีผลกระทบด้านลบ

ถ้าติดเครื่องเสียง ติดอุปกรณ์ที่กินไฟเยอะๆ อันนั้นต่างหาก  ควรใส่ไดชาร์จใหญ่ๆ ไม่งั้น Over load