ผู้เขียน หัวข้อ: ถังดักไอน้ำมันเชื้อเพลิง มีน้ำมันไหลออกมามาก เกิดจากอะไรเสียคับ  (อ่าน 1933 ครั้ง)

ออฟไลน์ note7007

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนถามเรื่อง ถังดักไอน้ำมันเชื้อเพลิง มีน้ำมันไหลออกจากท่อที่ก้นถังเยอะเลย  (ประมาณว่ารั่วออกมา นองพื้นเลยคับ) ผมก็นึกว่าตัวถังดักไอน้ำมันเชื้อเพลิงเสีย   สั่งซื้อมาใส่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม    มีใครทราบมั้ยคับว่าเกิดจากสาเหตุใด จะแก้ยังไงดีคับ ช่วยทีนะคับ ตอนนี้ต้องจอดไม่กล้าใช้รถ emo68o

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
สายมันรั่วหรือแตกบ้างเปล่าครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ note7007

• *
  • Popular Vote : 0
ผมลองดูแล้วไม่มีสายอะไรที่รั่วหรือแตกอ่ะคับ  (อาการคือ ขับได้ปกติ แต่พอขับไปสัก 10 นาที ก็เริ่มมีน้ำมันไหลออกมาจากก้นถังดักไอคับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร)