ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการสดุดเร่งไม่ขึ้นเกี่ยวกับอะไร..  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 emo65oแบบว่าเมื่อวันก่อนจอดเจ้า GC ไว้แล้วโดนฝนเทลงมาอย่างหนัก..ฝากระโปรงหน้าที่ครีบแบบไม่มีที่กันน้ำเสียด้วย..หลังจากนั้นสตาร์ทเครื่องดูรถสดุดๆอาการเร่งไม่ขึ้น.จึงเปลี่ยนไปใช้ระบบแก๊สดูก็เป็นเช่นกันแต่พอขับไปได้..ตอนออกรถจะสะดุดมากเลย(เบนซิน)ไม่ทราบว่าน้ำเข้าหรือที่ปลั๊กไหนหรือเปล่า..ให้ช่างร้านแก๊สดูและใช้สเปร์ไล่ความชื้นฉีดตามปลั๊กก็ยังไม่หายบอกว่าลองใช้ระบบแก๊สไปสัก 2-วันก่อนแล้วค่อยมาไล่ระบบอีกที..กลุ้มใจเลยครับ..ไม่ทราบเพื่อนๆเคยเจอแบบนี้หรือไม่..มีโอกาสที่น้ำจะเข้าที่ไหนบ้างครับ..

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: รถมีอาการสดุดเร่งไม่ขึ้นเกี่ยวกับอะไร..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:17:34 PM »
ของผม แดง คอยกลาง น้ำมันเต็มถัง ขับจากก.ม.45 บางนาตราด ไปวิภาวดี16 น้ำมันเหลือไม่ถึงขีดสุดท้าย สะดุดหัวทิ่มเลย จอดรถดู คราบระอองน้ำมัน เต็มกันชน

กับฝาท้ายเลยครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เป็น  ซื้อแอร์โฟร์ มาเปลี่ยน นิ่งสนิท อาการของผมนะครับ

ขอบคุณครับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ sam

• *
Re: รถมีอาการสดุดเร่งไม่ขึ้นเกี่ยวกับอะไร..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:24:13 PM »
 emo65oขอบคุณครับ..ของผมช่องครีบ..ตรงกับแอร์โฟพอดีเลย..เป็นไปได้หรือไม่น้ำอาจเข้าตรงปรั๊กแอร์โฟ..แล้วเกิดอาการสะดุด.....

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:01:19 PM »
เช็ค แอร์โฟร์อีกเสียงครับ emo36o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:42:56 PM »
ถอดแอร์โฟเอาลมเป่าดูครับน่าจะหาย
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 08:45:53 AM »
ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ว่าแอร์โฟร์มันอยู่ตรงไหน รถผมจะเป็นบางทีตอนฝนตกอ่ะครับ
スバル

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:14:32 AM »
 emo63o-ขอบคุณครับ..น่าจะเป็นที่ปลั๊กแอร์โฟจริงๆ..เมื่อวานหลังจากขับไปซักพักใหญ่อาการดังกล่าวหายไปแล้ว..ปกติแล้วครับ.....

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:18:19 AM »
อยู่ที่ติดกลับกรองอากาศครับจะมีป้ายเป็นสีส้มแล้วจะตีโค๊ตเลขไว้ครับ emo64o

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:53:22 AM »
อยู่ที่ติดกลับกรองอากาศครับจะมีป้ายเป็นสีส้มแล้วจะตีโค๊ตเลขไว้ครับ emo64o

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ
スバル

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:45:36 AM »
 emo65ogเป็นที่ airflow จริงๆครับ..ให้ช่างเปิดฝาพลาสติกแอร์โฟล์ออกน้ำขังในกล่องจริงๆ...ใช้ลมเป่าจนแห้งจากนั้นใช้ซิลิโคนทารอบๆรอบฝาปิดสตาร์ทเครื่องเดินเรียบปกติครับ...ขอบคุณมากครับ..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:37:17 AM »
 emo65ooนี่งัยครับ..ตัวผัญหา..