ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง  (อ่าน 9852 ครั้ง)

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:56:15 PM »
ช่วงวันที่ 20-23 กค ที่ผ่านมา ผมนั่งรถตู้ไปทำงานที่จ.ลำปาง / ตาก มีช่วงหนึ่งเข้าไปอ.แม่สอด ถนนมันโค้งไปมา แถมมีขึ้นสลับลงอยู่ตลอดเวลา แถมผิวถนนค่อนข้างเรียบมาก น่าจะเป็นบทพิสูจน์ความสามารถของเครื่อง Boxer ที่สูญถ่วงต่ำและระบบ 4WD ที่จะจิกเข้าโค้งอย่างชัดเจน แถมบางช่วงต้องเร่งแซง / ขึ้นเขา กดส่งให้เทอร์โบทำงาน

ยิ่งกว่านั้น รอบข้างเป็นต้นไม้สูง ค่อนข้างหนา หรือบางช่วงตัดภูเขากลายเป็นหน้าผา ทั้งหมดจะช่วยเพิ่มให้เสียงท่อไอเสียหลายยี่ห้อก้องสะท้อนแบบเต็ม ๆ ยิ่งเปิดกระจกขับจะยิ่งได้ยินเต็ม ๆ ได้ฟิลลิ่ง emo58o

แต่แล้วผมก็หลับดีกว่าเพราะนั่งไปกับรถตู้ ยิ่งดูยิ่งคิดถึงการขับซูบารุครับ  emo47o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:04:43 PM »
ไม่แน่ว่าช่วงปลายปีอาจจะมีจัดทริปไปเที่ยวเหนือ หรืออีสานครับ emo57o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
Re: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:37:36 PM »
จัดเลยท่านประธานต่อนันหนุน.......โกร๋น

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 04:19:58 PM »
 emo65o

น่าสนเป็นอย่างยิ่งครับ

เส้นทางตามที่ จขกท.ว่ามา เหมือนผมเคยขับผ่าน แต่ก็นานมากแล้วนะ  ป่านนี้ถนนหนทางคงแจ่มกว่าเดิมเยอะ

จากตาก ไปแม่สอด ต่อไปแม่ตะวอ  มันส์แน่นอนคร๊าบ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ bule gc v5.

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:35:32 PM »
emo65o

น่าสนเป็นอย่างยิ่งครับ

เส้นทางตามที่ จขกท.ว่ามา เหมือนผมเคยขับผ่าน แต่ก็นานมากแล้วนะ  ป่านนี้ถนนหนทางคงแจ่มกว่าเดิมเยอะ

จากตาก ไปแม่สอด ต่อไปแม่ตะวอ  มันส์แน่นอนคร๊าบ  emo64o
มาเลยครับบ้านผมเอง

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 07:21:40 PM »
 emo30o 
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 11:00:21 PM »
เส้นนี้ น่าจะเป็นเส้น ตลาดม้ง หรือ ตลาดแม้ว อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ ใช่ไหมครับ เส้นตัดจากตากเข้าแม่สอด

ถนนดีใช้ได้เลยครับ เพราะเค้าทำไว้ดี ก็เพราะว่า พื้นที่แถวนั้น โอกาสเป็นถนนยุบนี่แถบไม่มีเพราะขุดลงไปลึกๆ เป็นหินทั้งนั้น

อีกอย่าง ที่เค้าทำไว้ดีเพราะเป็นเส้นที่เอาไวลำเลียง ของ ที่จะนำเข้าและส่งออกไปพม่า ตั้งแต่ สินค้าทางการเกษตร หรือแม่แต่ น้ำมัน เพราะฉะนั้น ต้องดีพอสมควร

ทุกอย่างดีหมดครับ ยกเว้นแค่ว่า เส้นทางนี้ สิบล้อตีนผีสุดๆครับ อะไรที่คุณไม่เคย 10 ล้อทำ มันทำได้หมด เช่น 10 ล้อวิ่งด้วยความเร็วเทียบเท่ารถ Sport หรือแม่แต่ แซงขวา หรือจะตบหน้า ปาด แซงกันเองมีหมด ผมเคยแล้วครับ ขับ Vigo โดน 10 ล้อแซงก็เส้นนี้แหล่ะ

ถ้าใครเคยไป จะเห็นได้ว่า มีทางช่วงจะเป็นทางลง และมีทางแยกออกไป เป็นถนนลูกรัง ยาวประมาณ 50 เมตร และมีเหมือนภูเขาดินเล็กๆ กันอยู่ เคยมีคนเล่าว่า เค้าทำเอาไว้ให้พวก 10 ล้อเบรคแตก เอาไว้หยุดรถตัวเอง

โห้ ผมก็ถามเค้าต่อว่า พี่มันมีบ่อยหรอครับ เค้าก็บอกว่า ประจำ เพราะว่า การวิ่งขึ้นเขา ลงเขาช่วงนั้นถ้า 10 ล้อใช้เบรคเยอะๆ โอกาสเบรคแตกมีสูง เค้าสร้างไว้เพื่อการนั้น

ที่ทราบเพราะว่า ผมมีภรรยาเป็นคนลำปางครับ เมื่อก่อน ก็ขับรถขึ้นลงบ่อยๆ และขากลับมักจะแวะไปซื้อผลไม้ หรือสินค้าทางการเกษตรของพวกแม้ว แถวนั้น พวก อโวคาโด้ สตอเบอรี่ ที่คนไทยก็ปลูกได้เองแล้ว บ่อยๆ แต่เดี๋ยวนี้แก่ครับ ขี้เกียจ บินขึ้นไปสะดวกกว่า

จริงๆก็พึ่งกลับมาเมื่อ 2 วันก่อนนี่เอง

ถ้าอยากได้แบบนั้นผมแนะนำ เส้นหลังโรงปูน ที่สระบุรีดีกว่าครับ โล่งกว่า
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:09:30 AM »
น่าจะมีเส้นทางโค้งๆริมทะเลบ้างนะครับ จะได้เก็บภาพสวยๆของคันเก่งไปด้วย มีที่ไหนบ้างไหมเอ่ย

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:37:24 AM »
เส้นขึ้นเขาใหญ่ ทางปราจีน แค่นี้ก็ได้ทรมานรถแล้วครับ emo54o

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:01:20 AM »
มีแนะนำเส้นทางสวยๆ ถนนเรียบๆ ใกล้ๆกทม.บ้างไม๊อะครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:32:24 AM »
พึ่งไปลุยสวนผึ้งมาครับ  ใกล้ๆกรุงเทพ อากาศดีมากๆ  emo64o

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:57:02 AM »
พึ่งไปลุยสวนผึ้งมาครับ  ใกล้ๆกรุงเทพ อากาศดีมากๆ  emo64o

เเถวสวนผึ้ง  ทางวนไปมาเเถวๆภูเขาเยอะครับ  เคยไปวิ่งอยู่ วิวสวย  ขับสนุกครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ imp-poomee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 12:11:29 PM »
ก่อนถึง ภูเก็ต ก้อโค้งเยอะดีคับ วันก่อนผมเอาเหยี่ยวไป สาดโค้งอย่างมันคับ

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 02:46:44 PM »
น่าจะมีเส้นทางโค้งๆริมทะเลบ้างนะครับ จะได้เก็บภาพสวยๆของคันเก่งไปด้วย มีที่ไหนบ้างไหมเอ่ย
เห็นด้วยครับ  emo65o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 02:59:27 PM »
โค้งกะซู เกิดมาคู่กันจริงๆ  emo18o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???