ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลของ GF6 หน่อยครับ  (อ่าน 7483 ครั้ง)

ออฟไลน์ kubaru

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนสอบถามข้อมูลของ GF6 หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:16:56 AM »
พอดีสนใจ Subaru ในรหัสตัวถัง GF6 อยู่ มีคำถามจะถามพี่ๆนิดนึงนะครับ

1. part ต่างๆของ GC นำมาใส่กันได้มั้ยครับ
2. น้ำหนักต่างจาก GC มากมั้ยครับ
3. และจะซื้อ Subaru มีวิธีดูได้คร่าวๆอย่างไรบ้างครับ ว่าเราจะได้รถที่ตัวถังดี(เห็นพี่ๆเขียนไว้ว่าเน้นตัวถังหลักๆ)

สุดท้ายก็ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ขอศึกษาข้อมูลไว้ก่อนอีกไม่นานน่าจะมาร่วมเป็นครอบครัวตะกาย 4 ด้วยคนครับ  emo57o

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
Re: รบกวนสอบถามข้อมูลของ GF6 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 07:42:58 AM »
ดูแล้วอะไหล่หรือpart ก็ไม่ต่างกันมากมีกแค่บ้างตัว emo64o

น้ำหนักก็ไม่ต่างมากไม่น่าเกินร้อย emo64o

แต่ขอบอกว่าน่าใช้เพราะเป็น classic car

• *
Re: รบกวนสอบถามข้อมูลของ GF6 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 05:19:44 PM »
ดูแล้วอะไหล่หรือpart ก็ไม่ต่างกันมากมีกแค่บ้างตัว emo64o

น้ำหนักก็ไม่ต่างมากไม่น่าเกินร้อย emo64o

แต่ขอบอกว่าน่าใช้เพราะเป็น classic car

ครับขอบคุณครับ  แล้วไม่ทราบว่าใครมีตารางข้อมูลทางเทคนิคของรุ่นนี้บ้างครับ ไม่ค่อยเห็นเลยครับ มีแต่ของ gc น่าน้อยใจจัง emo52o ยังไงรบกวนด้วยนะครับ  กำลังตัดสินใจระหว่าง gc กับ gf เลือกไม่ถูกเลยสวยทั้งคู่ รักพี่เสียดายน้อง  emo49o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 05:20:32 PM โดย kubaru »

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:40:08 PM »
 mo55o  ข้อมูลทางเทคนิคเหมือนกับGC กร๊าบ ต่างกันเท่าที่รู้นะก็มี ฝาท้ายกะไฟท้าย

ดูคู่มือให้ก็ไม่ต่างกัน emo64o

ปล.  ยังไงก็เชียร์GF ...........  5555

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:15:15 PM »
เหมือนกันหมดครับ ต่างกันเล็กน้อยที่เบาะหลัง ฝาท้าย หลังคา ไฟท้าย แบคคาไลท์ส่วนห้องสัมภาระเท่านั้น น้ำหนักแทบไม่ต่างกันเลยครับ ความยาวหัวจรดท้ายเท่าGC

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 02:04:38 PM »
ครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 04:34:43 PM »
เป็รเพราะว่า gf  มีน้อยกว่า gc เท่านั้นเองครับ แต่ความ  classic นั้นไม่ต่างกันเลยครับ ดูแปลกตาออกไปจาก gc ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 04:35:54 PM โดย mallzaa »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:03:52 AM »
ไม่ทราบว่าอย่างในคลับนี้ทีเยอะมั้ยครับ เท่าที่ดูแทบจะไม่ค่อยเห็นกันเลยครับนอกจาก ผู้ที่มาตอบกระทู้นี้ซฃะส่วนใหญ่

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:34:22 AM »
เท่าที่นึกออกในsssก็มี...
คุณnoom_chopper
คุณace@black gf
คุณลางสาดหวาน
คุณtui mmr
คุณLegacy BC
คณpoo311ooq
คุณnuttyzx
พี่tee7
น้องicezy
ผมเอง

ประมาณ10คันครับ อาจมีตกสำรวจอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2010, 12:36:22 AM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ Ace@Black-GF

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 01:34:29 PM »
มาช่วยดันให้มาขี่ GF ด้วยกันคับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 06:23:56 PM »
 emo65o นู่นเลยครับ อย่ารีรอ
ห้องซื้อขาย มีให้เลือกอยู่ 3 คัน มีทั้งแบบเดิมๆ และแต่งแล้ว
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 09:54:52 PM »
emo65o นู่นเลยครับ อย่ารีรอ
ห้องซื้อขาย มีให้เลือกอยู่ 3 คัน มีทั้งแบบเดิมๆ และแต่งแล้ว

อย่างกรณีซื้อเดิมๆแล้วมาทำ กับซื้อแบบทำมาแล้วอันไหนจะดีกว่าครับ มองหักลบในแง่คุณภาพกับราคาอ่ะครับ ในกรณีที่ว่าเดิมๆมาทำนี่อะไหล่จะหายากมั้ยครับ ถ้าจะแต่ง v.5 หรือ v.6
ถ้าอย่างซื้อแล้วมาทำเอง ต้องใช้งบอีกประมาณเท่าไหร่ครับ และเท่าที่อ่านจากพี่ๆหลายๆคนในนี้ เห็นว่าของแต่งจะให้ครบชุดบางชิ้นก็หายาก อันนี้จริงรึเปล่าครับ อย่างเช่น ก้อนขนมปัง
ส่วนตัวผมตอนนี้ให้น้ำหนักมาที่ตัว gf แล้วครับ emo57o

ปล.อาจจะถามแบบละเอียดนิดนึงนะครับ กลัวเวลาไปซื้อจะโดนหลอกเอาอ่ะครับ ยังไงต้องรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:11:40 PM »
อย่างกรณีซื้อเดิมๆแล้วมาทำ กับซื้อแบบทำมาแล้วอันไหนจะดีกว่าครับ มองหักลบในแง่คุณภาพกับราคาอ่ะครับ ในกรณีที่ว่าเดิมๆมาทำนี่อะไหล่จะหายากมั้ยครับ ถ้าจะแต่ง v.5 หรือ v.6
ถ้าอย่างซื้อแล้วมาทำเอง ต้องใช้งบอีกประมาณเท่าไหร่ครับ และเท่าที่อ่านจากพี่ๆหลายๆคนในนี้ เห็นว่าของแต่งจะให้ครบชุดบางชิ้นก็หายาก อันนี้จริงรึเปล่าครับ อย่างเช่น ก้อนขนมปัง
ส่วนตัวผมตอนนี้ให้น้ำหนักมาที่ตัว gf แล้วครับ emo57o

ปล.อาจจะถามแบบละเอียดนิดนึงนะครับ กลัวเวลาไปซื้อจะโดนหลอกเอาอ่ะครับ ยังไงต้องรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ถ้าจะซื้อรถมาทำเองก็เป็นทางเลือกนึง ผมแนะนำให้ซื้อยกหัวตัดครับ
จะได้ของมาครบทั้งคัน และไม่ยุ่งยากในการหาของ
ค่าหัวตัดทั้งคัน - - - >150k
ค่าสับของ+ของเหลว+ตั้งศูนย์ล้อ+ทำสีpartsต่างๆ - - - > 40k
รวมประมาณ 190k ครับ

ราคานี้ยังไม่ได้overhaulหรือเปลี่ยนอะไหล่ที่หมดสภาพนะครับ เพราะขึ้นอยู่กับสภาพของหัวที่ได้มาด้วยครับ

ป.ล. เดี๋ยวนี้ราคาหัวตัดGC/GFลงมาพอสมควรแล้วครับ  ราคาอาจเปลี่ยนแปลงไป เพราะงบเท่านี้ผมทำเมื่อ7ปีที่แล้วครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 11:16:54 PM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:24:26 PM »
หัวตัดนี่ หาซื้อกันที่ไหนครับ
1. เดินหาตาม เซียงกง บางนา เจอราคา เหมาตัดทั้งหัว เวอร์ชั่น 5 เวอร์ชั่น 6 ยังเป็นแสนต้นๆเลยครับ
2. หาทางเวบที่มีคนเหมาตัดมาขาย
มีใครแนะนำแหล่งหาซื้อหัวตัดได้ไหมครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:57:45 PM »
หัวตัดนี่ หาซื้อกันที่ไหนครับ
1. เดินหาตาม เซียงกง บางนา เจอราคา เหมาตัดทั้งหัว เวอร์ชั่น 5 เวอร์ชั่น 6 ยังเป็นแสนต้นๆเลยครับ
2. หาทางเวบที่มีคนเหมาตัดมาขาย
มีใครแนะนำแหล่งหาซื้อหัวตัดได้ไหมครับ

ผมแนะนำว่า
1. ให้ลองหาจากเพื่อนๆ ในเว็บนี่แหล่ะครับ มีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เราหลายๆ คนที่มีอะไหล่พวกนี้อยู่ ซื้อของกับคนกันเองก็น่าจะสบายใจกว่า มีอะไรก็น่าจะคุยกันง่ายกว่า

2. ถามอู่ที่เราไว้ใจจะไปวางเครื่องนี่แหล่ะครับ ว่ามีมั้ย หาเครื่องให้ได้มั้ยหรือไปซื้อให้เราได้มั้ย

ลองดูครับ emo7o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!