ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเพื่อนๆเสียภาษี(ต่อทะเบียน) ขึ้นลูกกลิ้งทดสอบเบรคกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 8366 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
พอดีทะเบียนจะหมดอายุเดือนหน้า ไม่ค่อยอยากขึ้นลูกกลิ้งเลย เกรงว่าจะไม่เกิดผลดีต่อระบบส่งกำลัง เพราะเห็นบางที่มีลูกกลิ้งชุดเดียวสำหรับล้อหน้าหรือหลังเท่านั้น เพื่อนๆทำยังไงกัน

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
เท่าที่ขึ้นมาเค้าบอกว่าไม่มีปัญหาครับ เพราะเค้าเข้าเกียร์ว่างมันเลยตัดกำลังส่งออกไปครับไม่มีปัญหากับการขึ้นลูกกลิ้งครับ(ต.ร.อ เค้าบอกมานะครับ)
ของผมขึ้นมาแล้วครับ เค้าเช็คได้แม้กระทั่งแรงดึงเบรคมือครับ  emo65o
แต่ของผมเกียร์กระปุกนะครับ ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมรอท่านอื่นมาแชร์ครับ
 emo77o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
โทรมาเลยบักหำน่อย เด๋วพี่บอกให้ว่าร้านไหนไม่ต้องขึ้น เพิ่งไปต่อทะเบียนมาเอง
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
ผมก็พึ่งขึ้น เพราะว่าเดี๋ยวนี้เค้าบังคับเรื่องการตรวจระบบเบรก ตอนแรกก็เสียวๆแต่พี่เค้าบอกว่าไม่เปนไรครับ (ไม่รู้ว่าชัวร์รึเปล่า) เค้าเข้าเกียร์ว่างแล้วปล่อยให้ลูกกลิ้งหมุน รอผู้รู้แล้วกันครับ เพราะว่าผมขึ้นไปแล้วครับ  emo5o

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
emo76o
ผมก็พึ่งขึ้น เพราะว่าเดี๋ยวนี้เค้าบังคับเรื่องการตรวจระบบเบรก ตอนแรกก็เสียวๆแต่พี่เค้าบอกว่าไม่เปนไรครับ (ไม่รู้ว่าชัวร์รึเปล่า) เค้าเข้าเกียร์ว่างแล้วปล่อยให้ลูกกลิ้งหมุน รอผู้รู้แล้วกันครับ เพราะว่าผมขึ้นไปแล้วครับ  emo5o

นอนดึกนะคนนี้ ไปขึนมา!!!! ??

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
โทรมาเลยบักหำน่อย เด๋วพี่บอกให้ว่าร้านไหนไม่ต้องขึ้น เพิ่งไปต่อทะเบียนมาเอง

เดี๋ยวโทรไปครับพี่ ขอบคุณรับ

ผมก็พึ่งขึ้น เพราะว่าเดี๋ยวนี้เค้าบังคับเรื่องการตรวจระบบเบรก ตอนแรกก็เสียวๆแต่พี่เค้าบอกว่าไม่เปนไรครับ (ไม่รู้ว่าชัวร์รึเปล่า) เค้าเข้าเกียร์ว่างแล้วปล่อยให้ลูกกลิ้งหมุน รอผู้รู้แล้วกันครับ เพราะว่าผมขึ้นไปแล้วครับ  emo5o
เท่าที่ขึ้นมาเค้าบอกว่าไม่มีปัญหาครับ เพราะเค้าเข้าเกียร์ว่างมันเลยตัดกำลังส่งออกไปครับไม่มีปัญหากับการขึ้นลูกกลิ้งครับ(ต.ร.อ เค้าบอกมานะครับ)
ของผมขึ้นมาแล้วครับ เค้าเช็คได้แม้กระทั่งแรงดึงเบรคมือครับ  emo65o
แต่ของผมเกียร์กระปุกนะครับ ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมรอท่านอื่นมาแชร์ครับ
 emo77o

พอดีเห็น ตรอ แถวบ้านเป็นลูกกลิ้งชุดเดียว น่าจะสำหรับรถขับ2 ไม่ทราบว่าที่ไปใช้บริการมามีลูกกลิ้งกี่ชุดครับ

ออฟไลน์ lominator

• *
เดี๋ยวโทรไปครับพี่ ขอบคุณรับ

พอดีเห็น ตรอ แถวบ้านเป็นลูกกลิ้งชุดเดียว น่าจะสำหรับรถขับ2 ไม่ทราบว่าที่ไปใช้บริการมามีลูกกลิ้งกี่ชุดครับ

ลูกกลิ้งเดียวเหมือนกันนี่ละครับ พอดีลุงผมแกทำ ต.ร.อ. นี่ละครับ
(แค่ลูกกลิ้งเดียวนี่ก็เกือบล้านแล้วมั้งครับ แกว่ามานะครับ เพราะเมื่อก่อนแกจะดำน้ำให้ครับไม่ต้องใช้อะไรเลย
เอาใบไปส่งไฟแนนส์ได้เลย เดี๋ยวนี้มันมีกล้องด้วยว่าขึ้นเทสอะครับ ก็เลยลองขึ้นดูครับ มันเช็คละเอียดดีครับ อย่างที่บอกรู้กระทั่งแรงดึงเบรคมือไม่เท่ากัน  emo65o)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เจ้าที่พี่ไปทำอ่ะเดียร์  เค้าตรวจแค่ ไฟหน้าสว่างป่าว ไฟเบรคติดป่าว ส่วนเรื่องเสียงท่อเค้าไม่ตรวจ บอกว่าตรวจไปก้อไม่ผ่าน คือสรุป ตรวจแค่ไฟหน้า เบรค เลี้ยว แล้วเอาไปจอดข้างๆจบ
เค้าออกใบให้เลยเรียบร้อย ต่อได้แน่นอน พี่ทำมาหลายรอบละ เค้าซี้กับขนส่ง emo64o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ตอนที่พี่ต่อทะเบียนปีที่แล้ว ตรอ เค้าก็จะทำการทดสอบเหมือนกัน แต่พี่บอกแค่ว่า ถ้ารถพี่ไม่ลอย 4 ล้อ ไม่ต้องมาทดสอบเลยนะ เค้าก็ทำงงๆ แล้วก็ออกใบตรวจสภาพมาให้ emo15o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0

ขอด้วยคนครับ ใกล้ต้องต่อแล้วเหมือนกัน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ จีขาว

• *
เดี๋ยวนี้ไม่บังคับขึ้นลูกกลิ้งแล้วครับ ตามความสมัครใจ ผมพึ่งไปตรวจบอกเค้าว่าเป็นขับ4 เค้าก็ผ่านเลย เสียค่าตรวจ150 เหมือนเมื่อก่อน ถ้าตรวจเบรคด้วย 200

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
เดี๋ยวนี้ไม่บังคับขึ้นลูกกลิ้งแล้วครับ ตามความสมัครใจ ผมพึ่งไปตรวจบอกเค้าว่าเป็นขับ4 เค้าก็ผ่านเลย เสียค่าตรวจ150 เหมือนเมื่อก่อน ถ้าตรวจเบรคด้วย 200

emo65o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
นอนดึกนะคนนี้ ไปขึนมา!!!! *

ขึ้นลูกกลิ้งครับพี่ ไม่ใช่ ครัว...........  เห็นวันนั้นมีทักเพื่อนด้วย อุอุ 

ออฟไลน์ sexysecret

• *

ตรวจที่ไหนอ่ะครับ?

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
รถยูจ้างเค้าต่อเอาอ่ะมีพวกอยู่ในขนส่งเลยง่ายอ่ะ เดียอยู่เขตไหนอ่ะ
...YU...
GARAGE&CARCARE