ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจรีโมท GD ของศูนย์ชุดละเท่าไรครับ  (อ่าน 3019 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
กุญแจรีโมท GD ของศูนย์ชุดละเท่าไรครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:23:27 PM »
อยากเพิ่มความสะดวกในการเปิดปิดประตูครับ ไม่ทราบว่ากุญแจรีโมทของศูนย์ที่อยู่ในGDชุดนึงเท่าไรครับ จะหามาติดGFบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
Re: กุญแจรีโมท GD ของศูนย์ชุดละเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:49:52 PM »
เคยได้ยินว่าประมาน20000นะครับ  ไม่ค่อยชัว แหะๆ

• *
Re: กุญแจรีโมท GD ของศูนย์ชุดละเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:26:43 AM »
แรงได้อีก หุหุหุ

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:24:48 PM »
เครื่องคอขาว spec เมืองไทย  ที่มี  immobilizer  ราคา 15,000

เครื่องคอแดง JDM  ไม่มี immobilizer   ราคา  7,500   
:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:42:05 PM »
อ่าฮ๊า...  ขอบคุณมากครับ  emo64o

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:59:48 PM »
หมื่นห้าาาา... โอ๊ววว ไปก๊อปเอาตามร้านดีก่า แหะๆๆ..

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 07:45:08 AM »
โอออออว แพงไม่แพ้พวกรถยุโรปเลยนะนี่ ไปทำข้างนอกดีกว่ามั้ง  emo60o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:49:07 AM »
ไปติดกุญแจรีโมทพวก After Market จะดีกว่ามั้ยอ่ะน้องเดียร์ emo55o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:56:04 PM »
ไปติดกุญแจรีโมทพวก After Market จะดีกว่ามั้ยอ่ะน้องเดียร์ emo55o

แพงกว่าเทอร์โบอีก คาดไม่ถึงว่าจะข้ามขั้นขนาดนี้ คงหายื่อห้อตามท้องตลาดใส่แทนละครับพี่ต่อ ขอบคุณทุกความเห็นด้วยครับ  emo71o  emo74o

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:21:50 AM »
ตามท้องตลาด ระวังเรื่องรีโมทที่มันชอบล็อกตัวเองเมื่อปิดประตูนะ เห็นงานเข้ามาเยอะแล้ว ปิดประตูลงไปซื้อของ หรือทำโน่น นี่ แป๊บเดียว เรียบร้อย งานงอก

จะ safety ไปหนายยยยยยยย เคยคิดจะติดรีโมทเพื่อความสะดวกสบายเหมือนกัน แต่ คิดไปคิดมา ไขเอาก็ได้ฟระ ชัวร์ดี
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:44:03 AM »
ตามท้องตลาด ระวังเรื่องรีโมทที่มันชอบล็อกตัวเองเมื่อปิดประตูนะ เห็นงานเข้ามาเยอะแล้ว ปิดประตูลงไปซื้อของ หรือทำโน่น นี่ แป๊บเดียว เรียบร้อย งานงอก

จะ safety ไปหนายยยยยยยย เคยคิดจะติดรีโมทเพื่อความสะดวกสบายเหมือนกัน แต่ คิดไปคิดมา ไขเอาก็ได้ฟระ ชัวร์ดี

เคยโดนmodeนี้ทำร้ายมาแล้วอ่ะตู๋ นั่งๆนอนๆข้างรถมาแล้วที่เมเจอร์รัชโยธินตอนตี1
ต้องให้แฟนกลับไปเอากุญแจที่บ้าน กว่าจะได้เปิดประตูก็เกือบตี3 คิดว่าคงจะเลือกรุ่น
ที่ตัดmodeการทำงานบางmodeได้อ่ะ ครั้งเดียวก็เกินพอ หิหิ