ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 5171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 08:22:08 PM »
อยากทราบว่ามีเครื่อง ช่วงล่าง และคอนโซนในตัวไหน
ที่สมารถเอามาใส่กับนิวเลซีดานมั่งอ่ะครับ

อยากทำแต่ไม่ค่อยรุเรื่องเท่าไร emo50o
 emo49o emo49o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:13:02 PM »
ถ้าเอาแบบตรงตระกูล legacy ก็พวก BD,BG และ BE,BH
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:15:36 PM »
ถ้าไม่นับนิวเลด้วยกัน

แล้วเหมาะกันที่สุดก็ต้อง เครื่อง และ คอนโซลของ ตัวตาโต อ่ะครับ เครื่องทวินเทอร์โบ ปีใหม่กว่า สดกว่า แถมด้วยคอนโซลหล่อๆ อีกด้วย ทำกันไปหลายคันแย้วววว

แต่หากถ้าพูดถึงเฉพาะเครื่องยนต์ ส่วนมากใส่กันได้หมดนะครับ แต่ถ้าปีใหม่มากๆ อาจมีปัญหาเรื่องของสายไฟ หรือ immo หรือป่าว อันนี้รอผู้รู้มาคอนเฟิร์ม

อยากทำรถแบบไหน อย่างไร ลองแชร์มาก็ได้ครับ มีผู้รู้คอยให้คำปรึกษาเพียบ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 06:07:18 PM »
ถ้าไม่นับนิวเลด้วยกัน

แล้วเหมาะกันที่สุดก็ต้อง เครื่อง และ คอนโซลของ ตัวตาโต อ่ะครับ เครื่องทวินเทอร์โบ ปีใหม่กว่า สดกว่า แถมด้วยคอนโซลหล่อๆ อีกด้วย ทำกันไปหลายคันแย้วววว

แต่หากถ้าพูดถึงเฉพาะเครื่องยนต์ ส่วนมากใส่กันได้หมดนะครับ แต่ถ้าปีใหม่มากๆ อาจมีปัญหาเรื่องของสายไฟ หรือ immo หรือป่าว อันนี้รอผู้รู้มาคอนเฟิร์ม

อยากทำรถแบบไหน อย่างไร ลองแชร์มาก็ได้ครับ มีผู้รู้คอยให้คำปรึกษาเพียบ

emo64o

แล้วราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ
แล้วถ้าทำจามีปัญหาตามมาหรือป่าวครับ
 emo57o emo57o

• *
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 06:35:03 PM »
แล้วราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ
แล้วถ้าทำจามีปัญหาตามมาหรือป่าวครับ
 emo57o emo57o

ลืมบอกครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากได้เครื่องคอแดงเกียออโต้อ่ะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:27:35 PM »
ลืมบอกครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากได้เครื่องคอแดงเกียออโต้อ่ะครับ

ไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่าสิครับ เครื่องคอแดงเกียร์ออร์โต้

แต่ถ้าอยากได้เกียร์ออร์โต้แนะนำเครื่อง Forester ปี 99 ก็ได้ครับ ราคาไม่แรงมาก แล้ววิ่งดีเลยทีเดียว emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:15:51 AM »
ไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่าสิครับ เครื่องคอแดงเกียร์ออร์โต้

แต่ถ้าอยากได้เกียร์ออร์โต้แนะนำเครื่อง Forester ปี 99 ก็ได้ครับ ราคาไม่แรงมาก แล้ววิ่งดีเลยทีเดียว emo72o

เครื่องคอแดงเกียร์ออโต้ น่าจะยากนะครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ ว่าชอบบุคลิกของเครื่องยนต์แบบไหน ทวินเทอร์โบตรงรุ่น หรือ โบเดี่ยว ถ้าจะให้ดีทางที่ดีที่สุด คือ หาทางลองขับทั้ง 2 แบบ แล้วเลือกตามที่ใจอยากได้จริงๆ

แล้วจะได้ไม่ต้องมาเสียดายภายหลังครับ สำคัญอยู่ที่งบประมาณด้วยครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:49:22 AM »
เครื่องคอแดงเกียร์ออโต้ น่าจะยากนะครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ ว่าชอบบุคลิกของเครื่องยนต์แบบไหน ทวินเทอร์โบตรงรุ่น หรือ โบเดี่ยว ถ้าจะให้ดีทางที่ดีที่สุด คือ หาทางลองขับทั้ง 2 แบบ แล้วเลือกตามที่ใจอยากได้จริงๆ

แล้วจะได้ไม่ต้องมาเสียดายภายหลังครับ สำคัญอยู่ที่งบประมาณด้วยครับ

ขอบคุณครับทั่นรองที่มาเสริมครับ  emo30o

ว่าแต่ทั่นรองลองมาหลายแบบแล้วนิ ไม่ว่าจะเป็น 2500N/A, เครื่องทวิน, เครื่องอิม, เครื่องฟอร์เรสเตอร์,.....โบเดี่ยว โบคู่ โบพัง.....ชอบแบบไหนสุดหล่ะ emo57o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:12:21 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

แม่จาให้ทำตอนปีใหม่

ถ้าทำแล้วจาเอามาให้ชมกันครับ
 emo62o emo62o

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:28:18 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

แม่จาให้ทำตอนปีใหม่

ถ้าทำแล้วจาเอามาให้ชมกันครับ
 emo62o emo62o

งั้นช่วงนี้ก็หาข้อมูลให้เยอะๆ ครับ ลองดูหลายๆ แนวทางไว้เป็นทางเลือกครับ ตอนทำจะได้ไม่เสียตังเปล่าครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=42637.0

มีลิ๊งค์ที่ที่อดีตรองโหนกของเรามาเล่าประสบการณ์การวางเครื่องนิวเลกาซี่ให้ฟังครับ เป็นเครื่องโบเดี่ยว ส่วนโบคู่ ขอไปหาก่อนครับ ยังหาไม่เจอ

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:30:19 PM »
อ่า....มีอันนี้อีกอันครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=72124.0

• *
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:49:06 PM »
ผมคิดไว้ว่า
จาลงเครื่องฟอเรสเตอร์ คอแดง ออโต้อ่ะครับ (ปีไหนก็ได้)
แล้วรวมช่วงล่างเบรคทั้งหมดงบประมาณจาประมาณเท่าไรครับ

ใจผมอยากจาได้เกียธรรมดา
แต่แม่ใช้ด้วย

เลยต้องจัดเป็นออโต้
 emo48o emo48o emo48o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:00:21 PM »
คอแดงแท้จะไม่มีเกียร์ auto

ถ้าเน้นเกียร์ auto ก็เลือกรุ่นพวกคอขาว เช่น impreza wrx หรือ forester XT
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:36:14 PM »
ดูจากลักษณะของน้องมิกซ์แล้ว มุ่งมั่นไปในทิศทางของโบเดี่ยว เรื่องของคอแดงเกียร์ออโต้ อยากให้ลืมไปได้เลยครับ เครื่องคอแดงยกเกียร์จะไม่มีเกียร์ออโต้ ยกเว้น แมว A-Line

แต่คิดว่าแปลงสายไฟกันวุ่นวายไปหมด พาลเอาจะจบไม่สวย ครั้นจะไปหาเครื่องคอแดง มาจับชนเกียร์ออโต้ เกียร์มันจะไม่ไหวหรือป่าว อันนี้ไม่รู้ ขอผู้รู้ช่วยตอบเรื่องนี้ด้วยนะครับ

ผมแนะนำนะครับ ถ้าใจอยากได้โบเดี่ยวจริงๆ ลองดูเครื่องคอขาวเกียร์ออโต้ ของอิม หรือ ฟอเรสเตอร์ก็ได้ ขับสนุกไม่ใช่เล่นนะ ผมลองมาเกือบหมดแล้วอย่างที่ประธานต่อว่ามา

แต่ก็น้อยกว่าพี่แบงค์นะ พี่แบงค์นี่สัมผัสมาน่าจะหมดแล้วมั้ง

อยากให้ขับสนุกขึ้นก็มีหลายวิธี อันนั้นค่อยว่ากันทีหลังได้ เอาปัญหาเรื่องเครื่องให้จบก่อน

เครื่องคอขาวก็มีให้เลือกทั้งปีใหม่ๆ หน่อย ที่สามารถรีแฟลชกล่องได้ แต่แน่นอนมาพร้อมเงินที่ต้องจ่ายมากขึ้น หรือ ปี เก่านิดนึง แต่ประหยัดเงินไปได้อีกหน่อย อันนี้แล้วแต่เลือก

เรื่องของงบประมาณการวางเครื่องยนต์ รวมช่วงล่าง เบรค ผมว่า กำเงินแสนไว้ได้เลยครับ ต้องมีแน่ๆ

ศึกษาข้อมูลในเว็บให้ดีๆ เยอะๆ นะครับ จะได้ไม่ผิดหวัง ได้ของอย่างที่ใจอยากได้จริงๆ

สงสัยตรงไหนก็ถามเยอะๆ ครับ มีพี่ๆ คอยให้คำปรึกษาเพียบ

• *
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:49:43 PM »
ขอบคุณครับ

แล้วผมจาหาข้อมูลให้เยอะๆ