ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือเพื่อนๆมาร่วมถ่ายทำรายการโทรทัศน์เกี่ยวกับ Siam Subaru Society ครับ  (อ่าน 23742 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
กำหนดการคร่าวๆนะครับ
8.30-12.00น. ถ่ายทำรายการ (กำลังตกลงกันก่อนว่าอาจจะสั่งอาหารกล่องมาให้พวกเรากินกันก่อนนะครับ
12.00-15.00 เดินทางไปอยุธยา แวะไหว้พระกันประมาณ 2 วัด
15.00-17.00 รับประทานอาหารร่วมกัน (ตอนนี้คุณแบ๊งค์รูปหล่อกำลังเตรียมการเรื่องร้านอาหารให้อยู่นะครับ)
17.00           เดินทางกลับโดนสวัสดิภาพครับ

เวลาอาจจะมีการคลาดเคลื่อนสักเล็กน้อยนะครับ  ส่วนที่ว่าจะเอาอาหารกล่องมาให้ทานกันก่อนนั้นเนื่องมาจากว่าทางผมกับคุณแบ๊งค์นั้นได้ปรึกษากันว่า
หากเราถ่ายทำรายการเสร็จแล้วนั้น เราไปรับประทานอาหารกันเลยอาจจะไม่มีเวลาพอสำหรับแวะไหว้พระที่วัดกัน และอาจจะอิ่มจนเพลีย
เลยคิดว่า หาอาหารกล่องรองท้องไปก่อนก็แล้วกัน   แต่หากว่าใครต้องการเสนออะไรมา สามารถโพสต์ไว้ได้เลยนะครับ ดีเลยจะได้ช่วยทำให้พวกเรามีตัวเลือกมากขึ้น
ขอบคุณครับพี่น้อง  emo77o

ลงชื่อกันมาเยอะๆนะครับ เกิน30ไม่ว่า ขอให้มากันมากที่สุดเลยครับ เพราะเรารวมสองทริปไว้ด้วยกันแล้วกับทริปกินกุ้ง ฉะนั้นมาเจอกันที่ถ่ายทำก่อนได้เลยครับพ้ม emo64o

ในวันที่ 5 กันยายนนี้ ได้มีรายการ Guru Test ติดต่อมาทางชมรมอยากจะขอเชิญให้พี่ๆน้องๆชาว siamsubaru นำรถมาออกรายการทางช่อง nation chanel ครับ
ซึ่งในงานจะเป็นการถ่ายทำเกี่ยวกับ ขออนุญาตก๊อปมานะครับ

"ความตั้งใจจริงของ Guru Test คือ ต้องการที่จะนำเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจและรถ
 โดยเฉพาะรถยนต์มือสอง ซึ่งเราเชื่อว่า  หากมีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องก็จะสามารถได้รถคุณภาพดี
มาใช้ในงบประมาณที่คุ้มค่า  เราเริ่มด้วยการนำเสนอรุปแบบรายการ กูรูเทสท์คาร์เพียงอย่างเดียว
 และนำเสนอภาพรวมครบทุกด้านทั้งในด้านความเคลื่อนไหวในแวดวงตลาดรถยนต์มือสอง
ข้อคิดเรื่องเครื่องยนต์ ช่วงล่าง การตกแต่ง ความรู้ในการติดตั้งเครื่องเสียงที่เหมาะสม
และคลับของรถรุ่นนั้นๆ ซึ่งจะมาบอกเล่าข้อมูลและความประทับใจที่พวกเขามีต่อรถของเขาพร้อมกิจกรรมต่างๆที่ทางคลับดำเนินการซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นข้อมูลประกอบเพื่อการตัดสินใจในการเลือกซื้อรถรุ่นนั้นๆ
ในแบบมิติที่แตกต่างจากรายการอื่นๆที่มี     โดยต้องขอขอบคุณ กูรูทุกท่านที่ร่วมรายการพี่หมู พี่แอ๊ด เฮียก่ำ
เฮียเหลียง น้องปอนด์ และที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษนั่นคือบรรดาชาวคลับคนรักรถทุกท่าน
เป็นอย่างมากที่ได้ช่วยกันทำให้ภาพของรายการกูรูเทสท์ในวันนี้สร้างมิติใหม่ให้กับวงการรถยนต์บ้านเรา

คือแต่ละเทปรายการจะเสนอ รถเป็นแต่ละรุ่นค่ะ เพื่อให้ข้อมูลรถ ในแต่ละรุ่นอย่างละเอียด ไม่ว่าจะเป็นเครื่องยนต์ เครื่องเสียง การตกแต่ง เลยต้องมีหนึ่งรุ่นที่เป็นเมนหลักค่ะ
 ส่วนทางคลับ รายการก็เห็นความสำคัญของรถทุกรุ่นและทุกคันค่ะ  
เลยพยายามถ่ายทุกคัน ที่มาเข้าร่วมเพื่อเป็นสีสันและเป็นบรรยากาศ ของทางคลับ
และทีมงานจะมีการตัดต่อในเวอร์ชั่นของคลับเต็มๆ ให้กับทางคลับด้วยค่ะ "

ทุกๆรุ่นได้ร่วมในการถ่ายทำนะครับ เพียงแต่ทางรายการขอเน้นหนักไปทาง Impreza ครับ

เจอกันวันที่ 5 กันยายน (วันอาทิตย์)
สถานที่: ตะวันนา2 ข้างแมคโครบางกะปิ
โดยเวลา จะเป็นช่วงเช้า 8.30-12.00น. รบกวนขอให้ตรงเวลากันด้วยนะครับ
ภายในงานจะมีอาหารและเครื่องดื่มบริการให้ฟรีนะครับ  
ส่วนรายการออกอากาศช่อง nation chanel วันอังคาร-พุธ เวลา 18.15-18.30น ครับ

ตัวอย่างรายการนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=00VsNjJ4VJU&feature=player_embedded#at=218

ทางรายการขอจำนวนขั้นต่ำ 30 คันนะครับ ฉะนั้น ขอให้เพื่อนๆมากันเยอะๆนะครับ

และรบกวนช่วยลงชื่อด้วยคร้าบบ เราจะได้ทราบจำนวนกันนะครับ      

คณะกรรมการขอให้มาโดยพร้อมเพรียงกันทุกท่านนะครับ

ส่วนหลังจากงานเสร็จตอนเที่ยงนั้น จะตระเวนเที่ยวที่ไหนกันเด๋วว่ากันอีกทีนะครับ เสนอมาเลยแล้วกันครับ  emo64o

ขอบคุณครับ

รายชื่อผู้ที่เข้าร่วมงานนะครับ
1. ประธานต่อ
2.boatstd โบ๊ต
3 maew-rx
4. white gc tum
5. ถุงนุ่น จำชื่อล็อคอินไม่ได้จ้า
6. แนน JC
7 ตู๋
8 แบ๊งค์
9 มิกซ์
10 โปรยุ
11 คุณลางสาดหวาน
12 น้องเตีย จิ๊กโก๋
13 พี่ต่าย ณ ชลบุรี
14 น้อง pomaru
15 เฮียโกร๋น
16 พี่คิม
17 น้องกัปตัน
18 น้องเฟม
19 คุณเอก
20 พี่เคนหลินปิง+หวานจายย  (แล้วเพื่อนน้องเค้าอ่ะพี่ จะพามาเผื่อผมด้วยป่าวครับ) emo76o
21 พี่พจน์
22 พี่โกะ
23 พี่ก๊อต (ขอโทดค้าบ ไม่รู้ทำไมผมลืมได้ ฮ่าๆ)
24 ริชชี่
25 jeab gc8
26 พี่หนุ่ย SPK
27 sukanya
28 pimniyoum
29 คุณ satisfy (เผื่อได้รถทันครับ) แต่หากว่าได้รถไม่ทันสามารถเอาคันอื่นมาร่วมทริปกับพวกเราได้นะครับ มาแนะนำตัวรู้จักกันก่อนเพราะยังไงๆเราก็จะเป็นครอบครัวเดียวกันอยู่แล้วครับ  emo65o
30 คุณ nok subaru
31 พี่ป๊อก
32 น้องกอบ
33 พี่บัติ B&B
34 คุณ show time
35 คุณ Odezus
36 คุณ Arto 0112
37  คุณyo new le
38 คุณAce@Black-GF
39 satisfy
40 heehapooh
41 mek
42 kubaru
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 01:06:02 AM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอบคุณคุณโบ๊ตมากนะครับที่นำข่าวมาประชาสัมพันธ์

ขอเรียนเชิญเพื่อนๆ ทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็นอิมทุกรุ่น เลกาซี่ทุกรุ่น ฟอเรสเตอร์ทุกรุ่น Outback 360 ฯลฯ มาร่วมกันในวันที่ 5 กันยายนนี้นะครับ

รบกวนลงชื่อด้วยครับผม จะได้ทราบจำนวนครับ emo49o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ไปครับ+2 
 ท่านรองทุกฝ่ายมาลงซื่อด้วยเด้อ!!

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ต้นเดือนกันยา กิจกรรมแน่นจริงๆ สงสัยต้องลง กทม.ไปแจมซะแล้ว  emo76o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ heehapooh

• *
  • Popular Vote : 0
ยังไม่ได้รถเลยครับ สงสัยไม่ได้ไป

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ลงชื่อครับ อาหาร เครื่องดื่มฟรี วุ้ยยยยย

ออกทีวีอีกด้วย ว้าวววววว

emo73o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ maxbet

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
รถผมนิวเลเดิมๆจาไปได้อ่ะป่าวครับ

emo49o emo49o emo49o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เสร็จแล้วไปกินกุ้งอยุธยาต่อเลยดีไหม
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ไปด้วย 1 ที่จ้า  emo77o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
ถ้าเอารถเดิมๆไปได้

ขอจอง1ที่เลยคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ตั้งเเต่มาเป็น รองทางด้าน PR นี้กิจกรรมมากมายเลนนะ  emo62o  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2010, 09:03:06 PM โดย Catkennel »
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
น่าไปด้วยจริงๆ emo64oมีเวลาแจ๋มดว้ยดีกว่า

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
ใกล้บ้านจัง...........อยากไป..............แต่อยู่เขาค้อ   

เปลี่ยนจาก  แม็คโครบางกะปิ  เป็นแม็คโคร  พิดโลก ได้เปล่า........   

อิจฉาคนได้เข้าร่วม   

จะรอดูใน  TV   
:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม