ผู้เขียน หัวข้อ: PTT Blue ?????  (อ่าน 5896 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
PTT Blue ?????
« เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:25:55 AM »
โทรศัพท์ไปถามไถ่มาได้ความว่า เจ้า BLUE นี้คืออะไร emo77o

หลักๆ ก็ บอกว่า ใส่สาร แบบ แรง และ ประหยัด (คุยป่าวนี่)
คุณภาพจะให้เท่าเทียมกับ V-Power แต่ ราคาเท่าเดิม emo57o emo47o
จะเป็นจริงไหมต้องรอกันต่อไป emo59o

แต่ ชื่อ Blue นี่ซิ มาได้ไง (แว่วมาว่า Blue มันดีกว่า Black และ Green)
อืมมม บ่งบอกเลย emo74o emo43o

กระซิบว่า บางสถานีใช้กันมาตั้งแต่ ต้นเดือนแล้ว แต่ รอส่งให้ครบๆ แล้ว เปิดตัวทีเดียว
 emo58o

หากดีจริง งานนี้ หอยเหลืองมี หนาวๆ ร้อนๆ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
Re: PTT Blue *
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:28:18 AM »
ผมกลับไม่เติม ปตท. นี่สิพี่ ด้วยเหตุผลส่วนตัวลางประการ

ผมเติม Shell Caltex Esso อะ

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:09:52 PM »
พี่ป๊อก ลองมายัง  บอกด้วยสิครับว่าเป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:33:22 PM »
ชื่อมันแหม่งคล้ายเลียนแบบ Bluetec  เทคโนโลยีทั้งแรงและประหยัดน้ำมันของ Mercedes - Benz

ผมมองว่า ปตท ขี้โม้ครับ 
ถ้าดีก็คงเป็นของที่ในที่สุดก็ทำออกมามีมาตรฐานเท่าชาวบ้านเค้าเพราะปกติมันต่ำกว่ามาตรฐาน
ยังไม่เคยลองครับ  อนาคตไม่แน่แต่ส่วนตัวมีความคิดเห็นในทางลบอย่างที่กล่าวมาครับ 
ถ้าดีจริงก็แปลกใจครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ไม่มีส่วนได้เสียกับ ปทต.   
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:51:44 AM »
ผมกลับไม่เติม ปตท. นี่สิพี่ ด้วยเหตุผลส่วนตัวลางประการ

ผมก็ไม่เติม ปตท. ด้วยเหตุผลบางประการ เหมือนกันคร้าบ
แต่ไม่รู้เหตุผลเดียวกันป่าว       emo64o

ออฟไลน์ woodooshy

• *
  • Popular Vote : 4
  • OUTBACK 06
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:36:55 PM »

ผมก็ไม่เติม ปตท. ด้วยเหตุผลบางประการ เหมือนกันคร้าบ
แต่ไม่รู้เหตุผลเดียวกันป่าว       emo64o

ไม่เติม ปตท.ด้วยเหตุผลส่วนตัวเช่นกันครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:27:38 PM »
อืม ก่อน นี้ผมก็ไม่เติมครับ แต่ หลังจากได้ ไปร่วมสัมนา กะ ทุก Brand เรียนรุ้อะไร หลายๆอย่างมา เริ่มจะเปลี่ยนใจครับ

เดือนก่อน ก็ ติดต่อกับ ทุก Brand มาแล้วครับ โดยเฉพาะ เรื่องคุณภาพน้ำมัน

ส่วนรายละเอียดบอกในที่นี้ไม่สะดวกไว้ ไปเมท์กันดีก่า (เดี๋ยวไม่มีเรื่องเมาท์ แตก)

ครับผมยอมรับว่า ผมกะลังจะ มีส่วนได้ส่วนเสียกะ ปตท
แล้ว ค่อยบอกว่า ทำไม ถึงเลือก ปตท  emo76o

ส่วนชื่อ Blue นั้นแว่วมาว่า มาจาก Keep walking  Blue

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:16:34 PM »

ไม่เติม ปตท.ด้วยเหตุผลส่วนตัวเช่นกันครับ

ผมว่าเหตุผลเดียวกันแน่เลย 555+  emo76o

....ดินดาน  emo18o

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:53:28 PM »
อยากรู้เหตุผลนั้นจัง ใครช่วย PM มาเล่าให้ฟังหน่อยคร๊าบบบ  ก่อนรถผมจะเป็นไรไปก่อน เพราะก็ใช้ 95 ของเจ้านั้นอยู่บ่อยๆๆ   emo68o emo68o emo68o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:45:17 AM »
ปตท. ดีหรือไม่ผมไม่รู้ แต่เติมประจำเพราะมันอยู่หน้าบ้านเลย ทั้งๆที่เติมเสร็จ สตาร์ทปุ๊บรอบจะตกนิดนึงแล้วก็หาย
แต่เวลาเติมยี่ห้ออื่นไม่ยักกะเป็นนะ แปลก

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:59:44 AM »
ปตท. ดีหรือไม่ผมไม่รู้ แต่เติมประจำเพราะมันอยู่หน้าบ้านเลย ทั้งๆที่เติมเสร็จ สตาร์ทปุ๊บรอบจะตกนิดนึงแล้วก็หาย
แต่เวลาเติมยี่ห้ออื่นไม่ยักกะเป็นนะ แปลก

กระซิบให้นิดนึงว่า ไม่ได้เป็นเพราะยี่ห้ออย่างเดียวครับ
แต่เป็นที่ location และ เวลาด้วย

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:32:07 AM »
กระซิบให้นิดนึงว่า ไม่ได้เป็นเพราะยี่ห้ออย่างเดียวครับ
แต่เป็นที่ location และ เวลาด้วย

เติมเต็มถังแล้ว datalog เทียบกันเลยครับ น่าจะพอสังเกตุเห็นความแตกต่าง
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:26:18 PM »
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ไม่ใช้ ปตท และน้ำมันเครื่องของเขา
น้ำมันนี่ ถ้าไม่จำเป็นจิงๆไม่เติมเลย
ส่วนน้ำมันเครื่อง เคยใช้ สองครั้ง พังทั้งสองตัว
โฆษณาเกินจิง น้ำมันเครื่องที่ใช้ในรถสนาม รถดริฟ ของทีม
ลองไปดูกันสิครับ เขามาเป้ฯถัง 20 ลิตร เกรด 60 ทั้งนั้น
คนไทยโดนคนไทยหลอกเป็นเรื่องธรรมดาของประเทศไทยแล้วครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 12:27:00 PM โดย phantom »
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 03:02:22 PM »

โอ้ ... ขอบคุณครับพี่ป๊อก  emo63o  สงสัยยอมไปไกลหน่อยเพื่อเติมcaltexดีกว่า
มีใครเติมpttแล้วเป็นแบบผมบ้างไหมครับ คือหลังจากเติมเสร็จ สตาร์ทแล้วรอบตก
แต่แปบเดียวแล้วก็หาย จนผมพาลคิดว่ารถเราองที่ไม่ปกติ หรือน้ำมันเค้าด้อยมาตรฐานกันแน่ไม่รุ

ออฟไลน์ J31

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 06:33:10 PM »
ปั๊มไทย เติมแต่บางจาก